[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 116
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 116 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 66 106 114 115 116 117 118 126 ... CuốiCuối
Kết quả 1,151 đến 1,160 của 1454
    Thành Viên
    Thanks
    22

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

mình chép vào mà cũng có dc đâu ! vẫn như cũ
    Khách viếng thăm hãy cùng vovanson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi kanhtien [Only registered and activated users can see links. ]
    Bữa trước bạn nào share cái Kỳ Trân các khá đầy đủ, ai còn giứ không share mình với .
    Thank.
    mình share, bạn tìm lại đi
    30 char giờ bồn gnủ wá
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi kanhtien [Only registered and activated users can see links. ]
    Bữa trước bạn nào share cái Kỳ Trân các khá đầy đủ, ai còn giứ không share mình với .
    Thank.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

kanhtien (27-05-14)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    bác thử cái tính năng bang hội chưa. cái bang hội này làm sao ý @@. chép cả script gốc vào cũng ko nhận được mộc nhân các kiểu @@. trong khi tác phường tống lên 10 hết rồi cũng ko được . ko hiểu tại sao luôn. bác nào làm được thì thông não e phát @@
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

yeuVLTK (27-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    1: @@ cái này thì bác ngâm cách code lua nhé . còn t cũng chịu thôi ko biết giải thích kiểu j bây giờ
    2: NPC thì trong ebook có rồi bác tự ngâm làm cho nó thành thạo
    3: + 4: link thư mục item đã việt hóa t unpack ra đây. đủ tới 90% nhé. còn 1 ít nữa nhưng mà lười chưa việt hóa :v. bác lấy cái này về mà tham khảo tên item + đường dẫn script của các cái bác muốn chứ đừng chép vào server nhé [Only registered and activated users can see links. ]
    1: mình thua luôn!
    2: Mình biết viết script Add chỉ là ko biết Add vào đâu.. lúc trước dùng sv jxloveing thì đường dẫn là Script/Goldba/...balanghuyen.lua. chỉ cần vào file balanghuyen.lua rùi viết script Add.. tương tự add quái cũng vậy. ý mình là muốn tìm đường dẫn vào file chứa các Scipt Add npc đó... để mình Add thêm! (tiếng hoa mình ko biết)
    3.: Có cái file magiccattri_ge.txt ko có việt hóa sao mình biết Option của trang bị nào? ( sẵn cho mình hỏi Option của trang bị xanh và trang bị tím nằm ở file nào? )
    đã 10 thanks ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    bla...bla...
    Tiện đây mấy bạn cho mình hỏi là máy có font ngoài dùng JXstudio để việt hóa ra thì còn có thể dùng notepad ++ phiên bản nào để sửa mà không gây ra lỗi nhỉ?
    File mở rương 4 của mình cứ dùng JXstudio để sửa font cho ngon lành thì mở lên thử bằng Notepad ++ là thấy tự ngắt đoạn rồi nhảy xuống dòng ---> lỗi cú pháp T^T...
    Tạo 1 file text, lưu dưới định dạng UTF-8 (chú ý, lưu trước khi ghi dữ liệu), Format lại font chữ về font .VnArialH để hiển thị tiếng Việt.

OK, giờ bạn đã có thể Việt hóa trên môi trường có font mà vẫn đọc được chữ tiếng Việt
    Chúc thành công!
    Khách viếng thăm hãy cùng Tidadinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Mọi người ơi cho em hỏi ti........
    Em mới cài xong sever linux nhưng nghẹt nổi làem không biết vài vấn đề
    1: Những file VietHoa em thấy mấy anh để đường dẫn spcrit\....\... nhưng em vào Sever thi tim hoài không thấy chổ để part file vào.....Hepl Me em với
    Khách viếng thăm hãy cùng tandaica05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi tandaica05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mọi người ơi cho em hỏi ti........
    Em mới cài xong sever linux nhưng nghẹt nổi làem không biết vài vấn đề
    1: Những file VietHoa em thấy mấy anh để đường dẫn spcrit\....\... nhưng em vào Sever thi tim hoài không thấy chổ để part file vào.....Hepl Me em với
    Vào sever thì bạn vào home\jxser\server1\....trong đó sẽ có script và setting để bạn path vào...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    1: mình thua luôn!
    2: Mình biết viết script Add chỉ là ko biết Add vào đâu.. lúc trước dùng sv jxloveing thì đường dẫn là Script/Goldba/...balanghuyen.lua. chỉ cần vào file balanghuyen.lua rùi viết script Add.. tương tự add quái cũng vậy. ý mình là muốn tìm đường dẫn vào file chứa các Scipt Add npc đó... để mình Add thêm! (tiếng hoa mình ko biết)
    3.: Có cái file magiccattri_ge.txt ko có việt hóa sao mình biết Option của trang bị nào? ( sẵn cho mình hỏi Option của trang bị xanh và trang bị tím nằm ở file nào? )
    đã 10 thanks ^^!
    Cái này nếu bạn không biết chữ TQ thì khó lắm, mình ví dụ nhé...bạn muốn add thêm gì vào lễ quan (lễ quan thì ở thôn vào thành nào cũng có, nên nó sẽ nằm ở global:
    đường dẫn là script\global\路人_礼官.lua (Lộ Nhân_Lễ Quan)
    thôi thì bạn liệt kê danh sách những NPC bạn muốn tìm để mình tìm cho

Trích dẫn Gửi bởi huhahu92 [Only registered and activated users can see links. ]
    hóa ra là AD bên cổ kiếm, thấy im ắng bên đó hóa ra sang jx sao không việt hóa nốt phần dlc của bản 1 hả bạn, tự nhiên cắt phần đó đi, buồn quá
    ộc, bữa nay ai cũng bận mà bạn T^T...mình qua bên này cho vui thôi, chứ làm gì có thời gian đâu.bên ấy khối lượng dịch lớn lắm...mới lại mình là quản trị trong nhóm dịch thôi,add là cái ông kia cơ.
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi killy [Only registered and activated users can see links. ]
    Tạo 1 file text, lưu dưới định dạng UTF-8 (chú ý, lưu trước khi ghi dữ liệu), Format lại font chữ về font .VnArialH để hiển thị tiếng Việt.

OK, giờ bạn đã có thể Việt hóa trên môi trường có font mà vẫn đọc được chữ tiếng Việt
    Chúc thành công!
    T^T...vấn đề là mình muốn dùng kiểu như Notepad++ để dễ quản lý cấu trúc của code bạn à.điều cơ bản nhất mà notepad cũng ko có đó là không hiển thị dòng hiện hành.khi mình mở bằng JXstudio và notepad lên (file 路人_神秘商人柳乙.lua chẳng hạn) thì chỉ có 3-4 dòng và kéo tràn lan ra, trong khi đó mở bằng Notepad ++ thì nó mới hiển thị cấu trúc của code...
    thôi mặc kệ , cũng là lâu lâu mới vào chơi thôi mà.ôn lại cái cảm giác ngày xưa.
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Vào sever thì bạn vào home\jxser\server1\....trong đó sẽ có script và setting để bạn path vào...

Cái này nếu bạn không biết chữ TQ thì khó lắm, mình ví dụ nhé...bạn muốn add thêm gì vào lễ quan (lễ quan thì ở thôn vào thành nào cũng có, nên nó sẽ nằm ở global:
    đường dẫn là script\global\路人_礼官.lua (Lộ Nhân_Lễ Quan)
    thôi thì bạn liệt kê danh sách những NPC bạn muốn tìm để mình tìm cho

ộc, bữa nay ai cũng bận mà bạn T^T...mình qua bên này cho vui thôi, chứ làm gì có thời gian đâu.bên ấy khối lượng dịch lớn lắm...mới lại mình là quản trị trong nhóm dịch thôi,add là cái ông kia cơ.
    còn bộ đĩa cổ kiếm 1 VH, có bộ 2 chưa
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 116 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 66 106 114 115 116 117 118 126 ... CuốiCuối