[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 114
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 114 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 64 104 112 113 114 115 116 124 ... CuốiCuối
Kết quả 1,131 đến 1,140 của 1454
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình sử dụng chữ Tàu nhiều mà, nên máy lúc nào cũng là có font.chuyển sang no font phiền lắm àh...T^T.tại mình thấy bwax nọ hình như có bạn nào nói dùng phiên bản notepad++ cũ thì không bị lỗi font nên mình hỏi để lấy về dùng cho tiện thôi ^^
    ======
    xin phép PR chút ^^
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn vào chơi thử game này đã được nhóm chúng mình Việt Hóa (game cốt truyện rất hay , hiện đang chuẩn bị cho dự án Việt hóa phiên bản 2 của game này , có bạn nào pro chữ TQ thì xin mời vào nhóm Việt hóa luôn.Càng đông càng nhanh mà.phiên bản 1 mất hơn năm trời mới tàm tạm gọi là hoàn thành)
    nếu win 7 thì xài notepad rồi chỉnh encoding là western europe chọn dòng đầu tiên rồi việt hóa thử xem được ko bác @@. máy t xài nofont dùng việt hóa thì ko lỗi j cả. ko thì quất thêm em VMware nofont việt hóa cho nuột bác ạ :3
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to nhaodzo For This Useful Post:

lengruohan (26-05-14), yeuVLTK (27-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    180

1. Script xa phu và thần hành phù lạ quá... ko biết ID map muốn đến nằm chổ nào... mình muốn di chuyển đến map luyện công ??
    2. Mình muốn add vài con NPC vào map... nhưng không biết add vào file nào ??? ba lăng huyện, lâm du quan,...
    3. Mình muốn tìm ID của vài vật phẩm để viết script Ngũ quả .. nhưng questkey toàn tiếng Hoa ..???
    4. Nghe nói muốn sửa item thì vào thư mục Seting rồi Item .. 004 ko biết đúng ko nữa.. vì ko có tiếng việt thì làm sao mà sửa ...? (chơi offline 1 mình nên chỉnh trang bị mạnh lên đánh boss mới nổi)
    5.Các bạn vui lòng cho mình xin các mã lệnh để có thể viết 1 script event đơn giản.. như fuction, GetventItem, Earn, Pay, DelEventItem, AddEventItem,...
    6. cảm ơn các bạn...(các bạn có lòng giúp mình 1 câu mình xin cảm ơn = 5 thanks! )
    cảm ơn các bạn..!
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Script xa phu và thần hành phù lạ quá... ko biết ID map muốn đến nằm chổ nào... mình muốn di chuyển đến map luyện công ??
    2. Mình muốn add vài con NPC vào map... nhưng không biết add vào file nào ??? ba lăng huyện, lâm du quan,...
    3. Mình muốn tìm ID của vài vật phẩm để viết script Ngũ quả .. nhưng questkey toàn tiếng Hoa ..???
    4. Nghe nói muốn sửa item thì vào thư mục Seting rồi Item .. 004 ko biết đúng ko nữa.. vì ko có tiếng việt thì làm sao mà sửa ...? (chơi offline 1 mình nên chỉnh trang bị mạnh lên đánh boss mới nổi)
    5.Các bạn vui lòng cho mình xin các mã lệnh để có thể viết 1 script event đơn giản.. như fuction, GetventItem, Earn, Pay, DelEventItem, AddEventItem,...
    6. cảm ơn các bạn...(các bạn có lòng giúp mình 1 câu mình xin cảm ơn = 5 thanks! )
    cảm ơn các bạn..!
    1: @@ cái này thì bác ngâm cách code lua nhé . còn t cũng chịu thôi ko biết giải thích kiểu j bây giờ
    2: NPC thì trong ebook có rồi bác tự ngâm làm cho nó thành thạo
    3: + 4: link thư mục item đã việt hóa t unpack ra đây. đủ tới 90% nhé. còn 1 ít nữa nhưng mà lười chưa việt hóa :v. bác lấy cái này về mà tham khảo tên item + đường dẫn script của các cái bác muốn chứ đừng chép vào server nhé [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

yeuVLTK (27-05-14)

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Kaka cuối cùng cũng biết lỗi giao dịch dis game là do file "lang"
    Ai còn file lang cho mình xin, tks
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shinrenkyo vì bài viết này !

concabach (26-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    Hờ hờ.là file lang nguyên thủy à bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    187

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    Server mình gd đồ HK là diss ko bik tại sao nữa, gd mấy đồ còn lại thì oke hết bạn có biết tại sao ko Mình đã đồng bộ cả server và client
    Lần sửa cuối bởi concabach, ngày 26-05-14 lúc 08:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng concabach xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình sử dụng chữ Tàu nhiều mà, nên máy lúc nào cũng là có font.chuyển sang no font phiền lắm àh...T^T.tại mình thấy bwax nọ hình như có bạn nào nói dùng phiên bản notepad++ cũ thì không bị lỗi font nên mình hỏi để lấy về dùng cho tiện thôi ^^
    ======
    xin phép PR chút ^^
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn vào chơi thử game này đã được nhóm chúng mình Việt Hóa (game cốt truyện rất hay , hiện đang chuẩn bị cho dự án Việt hóa phiên bản 2 của game này , có bạn nào pro chữ TQ thì xin mời vào nhóm Việt hóa luôn.Càng đông càng nhanh mà.phiên bản 1 mất hơn năm trời mới tàm tạm gọi là hoàn thành)
    Game này là game offline à bạn, mà sao cái trang cophong.net khó đăng ký tài khoản thế cái chỗ "Tên-TK" với e-mail điền kiểu gì cũng báo lỗi @@.
    Khách viếng thăm hãy cùng asian4you xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi concabach [Only registered and activated users can see links. ]
    Server mình gd đồ HK là diss ko bik tại sao nữa, gd mấy đồ còn lại thì oke hết bạn có biết tại sao ko Mình đã đồng bộ cả server và client
    mình cũng bị, chép file lang gốc đi là hết bị thử xem
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    376

Hờ hờ.là file lang nguyên thủy à bạn?
    file lang đã việt hóa rồi đó ai còn có cho mình xin

Thành Viên
    Thanks
    187

mình cũng bị, chép file lang gốc đi là hết bị thử xem
    Bạn cho mình hỏi file lang đó nằm ở đau vậy bạn, phải trong scrip=> batters =>> lang.lua ko bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng concabach xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 114 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 64 104 112 113 114 115 116 124 ... CuốiCuối