[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 113
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 113 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 63 103 111 112 113 114 115 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1,121 đến 1,130 của 1454
    Thành Viên
    Thanks
    22

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

vào file nào mỡ tính năng vậy các bạn ! giúp mình nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng vovanson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    187

Trích dẫn Gửi bởi speednetvl [Only registered and activated users can see links. ]
    mình sửa được rồi.giải nén rồi cài lại sv và sửa lại KTC + chép script các kiểu vào
    còn cái lỗi rollback thôi
    Vậy lỗi là do scrip à mọi người, giờ ngồi chép lại mấy file scrip chắc cũng đuối thank bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng concabach xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Có bác nào Share mình file goods.txt mà đã việt hoá với.

có bác nào biết cách giải tán bang hội không vậy? mình muốn giải tán 1 số bang hội và lấy nhân vật để nhập vào môn phái học skill 150
    Lần sửa cuối bởi xnickx82, ngày 26-05-14 lúc 02:33 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    454

Có bác nào biết chỉnh option +Skill của đồ HKMP ko .
    Xem goldenquip.txt không biết là dòng nào cả. 8 cột cuối xếp liền nhau lận .
    Khách viếng thăm hãy cùng dovietthai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Hàng nóng hổi vừa thổi vừa xơi cho bạn nào thích mở rộng rương để cất đồ làm nhiệm vụ dã tẩu đây ^^...
    Chức năng mở rương 3 (Thần bí thương nhân Dương Châu có font và no font)
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Còn đây là file lễ quan đã thêm chức năng lấy vật phẩm mở rương (Hộp gấm để mở rương 3, Thần bí chi thư và chìa khóa thần bí để mở rương 4)
    Lần sửa cuối bởi lengruohan, ngày 26-05-14 lúc 04:27 PM. Lý do: Sửa Link
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 6 Users Say Thank You to lengruohan For This Useful Post:

dovietthai (26-05-14), huhahu92 (26-05-14), minhnghia0507 (26-05-14), nhaodzo (26-05-14), tieusuquay79 (26-05-14), xnickx82 (26-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Hàng nóng hổi vừa thổi vừa xơi cho bạn nào thích mở rộng rương để cất đồ làm nhiệm vụ dã tẩu đây ^^...
    Chức năng mở rương 3 (Thần bí thương nhân Dương Châu có font và no font)
    Còn đây là file lễ quan đã thêm chức năng lấy vật phẩm mở rương (Hộp gấm để mở rương 3, Thần bí chi thư và chìa khóa thần bí để mở rương 4)
    file lễ quan sao mình không thấy hộp gấm để mở rương 3 vậy bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]
    file lễ quan sao mình không thấy hộp gấm để mở rương 3 vậy bạn?
    Nó ở mục nhận vật phẩm mà bạn...

Oẹc.nhiều file quá.file lễ quan đó là mình mới làm lúc mở ruơng 4.để mình up file khác lên.

====

Mình đã Up file khác lên rồi ^^, các bạn down lại nhé

Tiện đây mấy bạn cho mình hỏi là máy có font ngoài dùng JXstudio để việt hóa ra thì còn có thể dùng notepad ++ phiên bản nào để sửa mà không gây ra lỗi nhỉ?
    File mở rương 4 của mình cứ dùng JXstudio để sửa font cho ngon lành thì mở lên thử bằng Notepad ++ là thấy tự ngắt đoạn rồi nhảy xuống dòng ---> lỗi cú pháp T^T...
    Lần sửa cuối bởi lengruohan, ngày 26-05-14 lúc 04:32 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lengruohan vì bài viết này !

dovietthai (26-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    180

do mình mở ko dc nhìu map nên ko dùng dc trap di chuyển, vậy phải làm sao cho khi xa phu dc lên khu vực luyện công ?
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Nó ở mục nhận vật phẩm mà bạn...

Oẹc.nhiều file quá.file lễ quan đó là mình mới làm lúc mở ruơng 4.để mình up file khác lên.

====

Mình đã Up file khác lên rồi ^^, các bạn down lại nhé

Tiện đây mấy bạn cho mình hỏi là máy có font ngoài dùng JXstudio để việt hóa ra thì còn có thể dùng notepad ++ phiên bản nào để sửa mà không gây ra lỗi nhỉ?
    File mở rương 4 của mình cứ dùng JXstudio để sửa font cho ngon lành thì mở lên thử bằng Notepad ++ là thấy tự ngắt đoạn rồi nhảy xuống dòng ---> lỗi cú pháp T^T...
    thử dùng cách của t xem nhé. t việt hoá mà ko bị lỗi j cả. dùng mỗi notepad thôi và làm trên máy nofont. đầu tiên chép các file cần việt hoá ra thành 2 bản chẳng hạn file station.lua ở 2 thư mục việt hoá và thư mục chưa việt hoá. mở cả 2 file ở 2 thư mục đó lên = notepad. ở file bên thư mục chưa việt hoá vào encoding -> character -> chinese -> chọn dòng 1 thì nó sẽ hiển thị tiếng trung. còn file bên kia vẫn ò ý e và việt hoá như bt nhé :d
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

dovietthai (26-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    thử dùng cách của t xem nhé. t việt hoá mà ko bị lỗi j cả. dùng mỗi notepad thôi và làm trên máy nofont. đầu tiên chép các file cần việt hoá ra thành 2 bản chẳng hạn file station.lua ở 2 thư mục việt hoá và thư mục chưa việt hoá. mở cả 2 file ở 2 thư mục đó lên = notepad. ở file bên thư mục chưa việt hoá vào encoding -> character -> chinese -> chọn dòng 1 thì nó sẽ hiển thị tiếng trung. còn file bên kia vẫn ò ý e và việt hoá như bt nhé :d
    Mình sử dụng chữ Tàu nhiều mà, nên máy lúc nào cũng là có font.chuyển sang no font phiền lắm àh...T^T.tại mình thấy bwax nọ hình như có bạn nào nói dùng phiên bản notepad++ cũ thì không bị lỗi font nên mình hỏi để lấy về dùng cho tiện thôi ^^
    ======
    xin phép PR chút ^^
    Các bạn vào chơi thử game này đã được nhóm chúng mình Việt Hóa (game cốt truyện rất hay , hiện đang chuẩn bị cho dự án Việt hóa phiên bản 2 của game này , có bạn nào pro chữ TQ thì xin mời vào nhóm Việt hóa luôn.Càng đông càng nhanh mà.phiên bản 1 mất hơn năm trời mới tàm tạm gọi là hoàn thành)

Trang 113 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 63 103 111 112 113 114 115 123 ... CuốiCuối