[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 10
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 10 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 20 60 110 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 1454
    Thành Viên
    Thanks
    52

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

Trích dẫn Gửi bởi _khunglongcon_ [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn chỉnh máy về có font xem sao.
    Khủng Long ơi cho xin file magicscrip trong setting được ko ? cái đó để sửa hiển thị thần hành phù ah ?
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhkim xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên killer20099's Avatar
    Đang ở
    Binh Duong Province
    Thanks
    188

Mấy bạn chép file thì nên để máy ở chế độ font đi cho dễ,những file share trên topic mà ko có font thì dùng phần mêm conver thành font luôn khỏi chuyển win về nofont.
    Khách viếng thăm hãy cùng killer20099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi beobeo90 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi việt hóa dùng font nào vậy. có cách nào việt hóa trực tiếp bằng notepad ++ ko? mình việt hóa xong vào game toàn lỗi font. nếu đc cho mình xin yahoo để trao đổi nha thanks
    Mình VH bằng JXStudio và xài win 7 có font.
    - Đầu tiên là mở WinSCP, tìm 1 file nào đó để VH. Tìm dc rồi thì kéo nó ra ngoài Win để VH
    - Mình dùng JXStudio mở file đó lên, tất nhiên trong JXStudio sẽ hiển thị òýe không copy để dịch dc, nên mình dùng notepad++ mở song song file đó lên. Rồi copy những dòng chữ tàu chuẩn để dịch, dịch xong thì gõ lại Tiếng Việt Unicode vào JXStudio.
    - Xong xuôi hết thì chỉ việc save file từ JXStudio, chuyển qua notepad++ xem sơ lại coi có lỗi gì không. Nếu ok rồi thì chỉ việc kéo file đó trở về Linux bằng WinSCP.

Mà nói chung xài Win7 là ổn định nhất, không bị lỗi font này nọ như XP.

Trích dẫn Gửi bởi huynhkim [Only registered and activated users can see links. ]
    Khủng Long ơi cho xin file magicscrip trong setting được ko ? cái đó để sửa hiển thị thần hành phù ah ?
    Trong setting client của mình chả có gì trong đó cả , muốn có thần hành phù hiển thị đc thì tới thợ rèn ở thành thị vào Cửa hàng tinh luyện thạch mua. Nó nằm ở tab Hoạt động.

Trích dẫn Gửi bởi nhan123615 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ] bỏ vào /cript/golbal

npc blh [Only registered and activated users can see links. ] bỏ vào /script/Á½ºþÇø/°ÍÁêÏØ

7 môn phái ở BLH ,dịch chuối lắm có 1 số môn phái tên bị sai mong giúp ích dc phấn nào =]]
    Thanks bác này đã đóng góp, nhưng mà nhờ bác đổi máy thành có font rồi up lại dùm mình, đưa file no font như này mình bó tay
    Lần sửa cuối bởi _khunglongcon_, ngày 25-04-14 lúc 06:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng _khunglongcon_ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to _khunglongcon_ For This Useful Post:

beobeo90 (25-04-14), GoldenPhoenix (25-04-14)

Thành Viên
    Thanks
    68

Trích dẫn Gửi bởi _khunglongcon_ [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình VH bằng JXStudio và xài win 7 có font.
    - Đầu tiên là mở WinSCP, tìm 1 file nào đó để VH. Tìm dc rồi thì kéo nó ra ngoài Win để VH
    - Mình dùng JXStudio mở file đó lên, tất nhiên trong JXStudio sẽ hiển thị òýe không copy để dịch dc, nên mình dùng notepad++ mở song song file đó lên. Rồi copy những dòng chữ tàu chuẩn để dịch, dịch xong thì gõ lại Tiếng Việt Unicode vào JXStudio.
    - Xong xuôi hết thì chỉ việc save file từ JXStudio, chuyển qua notepad++ xem sơ lại coi có lỗi gì không. Nếu ok rồi thì chỉ việc kéo file đó trở về Linux bằng WinSCP.

Mà nói chung xài Win7 là ổn định nhất, không bị lỗi font này nọ như XP.

Trong setting client của mình chả có gì trong đó cả , muốn có thần hành phù hiển thị đc thì tới thợ rèn ở thành thị vào Cửa hàng tinh luyện thạch mua. Nó nằm ở tab Hoạt động.

Thanks 2 bác này đã đóng góp, nhưng mà nhờ mấy bác đổi máy thành có font rồi up lại dùm mình, đưa file no font như này mình bó tay

gia_muvn sẵn cho mình hỏi con NPC tiếp dẫn Bang Hội nó nằm ở đâu thế? Mình cần test trước khi up mà tìm hoài ko có.

Mình ko rõ bạn nói là script của nó hay tọa độ của nó, tọa độ thì nó đứng đối diện với tạp hóa ba lăng huyện đó bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhdung9992001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhdung9992001 vì bài viết này !

_khunglongcon_ (25-04-14)

Thành Viên kenlucky2000's Avatar
    Thanks
    129

Bạn chỉnh máy về có font xem sao.
    da~ thu? vá` mo? winpc len ko dc ca? het may' cai' do' lun
    Khách viếng thăm hãy cùng kenlucky2000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    68

Trích dẫn Gửi bởi anhdung9992001 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có trùm nào khai ngu giùm cho mình 3 vấn đề này với được không. Cảm ơn rất nhiều.

[Only registered and activated users can see links. ]
    cao thủ nào giúp cái này với :
    Khách viếng thăm hãy cùng anhdung9992001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    52

ý mình là nó không hiện hình cái thần hành phù. phải sửa file src ở đâu đó mà mình chưa biết cách

Thành Viên kenlucky2000's Avatar
    Thanks
    129

co mot su im lang cua cac' pro k he` nhe.
    Khách viếng thăm hãy cùng kenlucky2000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    173

Trích dẫn Gửi bởi huynhkim [Only registered and activated users can see links. ]
    VH thử mục item/004 , obj trong setting.
    vh objdata.txt trong setting
    có cần đồng bộ với client ko bạn??
    Khách viếng thăm hãy cùng Kimyuna xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    52

Trích dẫn Gửi bởi Kimyuna [Only registered and activated users can see links. ]
    có cần đồng bộ với client ko bạn??
    Ko cần đâu, mà có thì càng tốt ko sao cả

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huynhkim vì bài viết này !

Kimyuna (25-04-14)

Trang 10 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 20 60 110 ... CuốiCuối