ADD item vào Gshop hiện ICON của vật phẩm!!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    6

Icon10 ADD item vào Gshop hiện ICON của vật phẩm!!!

Tình hình là mình đang vọc cái TT3 client ENG. Đồ thì mình add được rồi, chỉ muốn hỏi là có bạn nào biết làm sao để hiện biểu tượng của mỗi vật phẩm trong Gshop không (biểu tượng của chính nó). Mình thấy hình như nó có liên quan đến đường dẫn đến surfaces.cpk thì phải, nhưng không biết làm sao để đến đường dẫn đó.
    2-có thể làm thế nào để viết tên vật phẩm bằng tiếng việt ko??? (tiếng việt toàn ra ô vuông)
    Khách viếng thăm hãy cùng fifakiemche xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên weboy345's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Ðề: ADD item vào Gshop hiện ICON của vật phẩm!!!

Trích dẫn Gửi bởi fifakiemche [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là mình đang vọc cái TT3 client ENG. Đồ thì mình add được rồi, chỉ muốn hỏi là có bạn nào biết làm sao để hiện biểu tượng của mỗi vật phẩm trong Gshop không (biểu tượng của chính nó). Mình thấy hình như nó có liên quan đến đường dẫn đến surfaces.cpk thì phải, nhưng không biết làm sao để đến đường dẫn đó.
    2-có thể làm thế nào để viết tên vật phẩm bằng tiếng việt ko??? (tiếng việt toàn ra ô vuông)
    1. Icon vật phẩm trong Gshop rất bị giới hạn, đường dẫn : surfaces\qshop\1\xxx.dds trong đó xxx là tên TQ của vật phẩm, 1 là nơi chứa icon vật phẩm, 2 là nơi chứa icon thời trang.
    Dùng tool extrax cái sufaces ra rồi tìm sẽ thấy rồi sẽ hiểu.

2. Dùng tool China sẽ không hiện tiếng việt, dùng tool J shop Edit sẽ viết được.

Các tool tìm trong diễn đàn
    Khách viếng thăm hãy cùng weboy345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến weboy345 vì bài viết này !

fifakiemche (18-04-14)

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi weboy345 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Icon vật phẩm trong Gshop rất bị giới hạn, đường dẫn : surfaces\qshop\1\xxx.dds trong đó xxx là tên TQ của vật phẩm, 1 là nơi chứa icon vật phẩm, 2 là nơi chứa icon thời trang.
    Dùng tool extrax cái sufaces ra rồi tìm sẽ thấy rồi sẽ hiểu.

2. Dùng tool China sẽ không hiện tiếng việt, dùng tool J shop Edit sẽ viết được.

Các tool tìm trong diễn đàn
    Cảm ơn bạn, bạn có thể cho mình tool nào để mở được cái surfaces ko???
    2-Mình dùng tool J shop Edit viết được tiếng Việt nhưng khi vào game lại bị lỗi font, bạn chỉ mình cách sử được ko?
    Lần sửa cuối bởi fifakiemche, ngày 18-04-14 lúc 01:11 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng fifakiemche xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên weboy345's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi fifakiemche [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn, bạn có thể cho mình tool nào để mở được cái surfaces ko???
    2-Mình dùng tool J shop Edit viết được tiếng Việt nhưng khi vào game lại bị lỗi font, bạn chỉ mình cách sử được ko?
    Bạn chịu khó google search nhé, chịu khó tìm sẽ có thôi.

Không lỗi gì cả, chỉ vì font không hỗ trợ TV thôi. down font 24vn, fgo hay goh gì đấy, down patch của họ về chôm font.

Nguồn không thiếu, thiếu khi nào bạn không biết cách tìm nó thôi.

Đây là link down Patch 24vn. trong đấy có font của họ :[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng weboy345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi weboy345 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn chịu khó google search nhé, chịu khó tìm sẽ có thôi.

Không lỗi gì cả, chỉ vì font không hỗ trợ TV thôi. down font 24vn, fgo hay goh gì đấy, down patch của họ về chôm font.

Nguồn không thiếu, thiếu khi nào bạn không biết cách tìm nó thôi.

Đây là link down Patch 24vn. trong đấy có font của họ :[Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn nhé!!!

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] làm sao thay đổi icon của item
    Bởi tienanhlxag trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-08-13, 10:04 PM
  2. Mấy bạn giúp mình hiển thị icon item trong Thương Thành với.
    Bởi bs.1510 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-02-13, 06:45 AM
  3. Vấn đề icon item questkey
    Bởi zonjkut3 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 31-08-10, 08:51 AM
  4. Gshop new item !
    Bởi huunam09 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-02-10, 01:38 AM
  5. Add item vào gshop