[TLBB] Skill 80 của môn phái Minh Giáo bị lỗi
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    11

Skill 80 của môn phái Minh Giáo bị lỗi

Như tiêu đề đã nói. Skill Nộ Hỏa Liên Trảm của tớ đánh không lên dame mặc dù có biểu tượng hiệu ứng. Bạn nào có biết cách sửa skill này về chuẩn thì giúp đỡ tớ với.
    Khách viếng thăm hãy cùng eddie1412 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên 13giay's Avatar
    Thanks
    12

Ðề: Skill 80 của môn phái Minh Giáo bị lỗi

Trích dẫn Gửi bởi eddie1412 [Only registered and activated users can see links. ]
    Như tiêu đề đã nói. Skill Nộ Hỏa Liên Trảm của tớ đánh không lên dame mặc dù có biểu tượng hiệu ứng. Bạn nào có biết cách sửa skill này về chuẩn thì giúp đỡ tớ với.
    Đây là skill dạng đặc biệt không giống những skill thông thường. Vì khi sử dụng nó sẽ gọi 1 file lua trên server. file lua đó có chứa thông tin các impact liên quan đến damge của skill. Ngâm cứu file lua đó ở trên server bạn sẽ hiểu rõ hơn. Nó sẽ gọi những impact sau: tăng tốc độ tấn công,damge thuộc tính, damge công kích cơ bản.v.v.v....ngâm đi sẽ thấy.

File lua đó thường nằm ở: Public/data/Script/New/skill/NuHuoLianZhan.lua tùy từng người dev mà nó để ở vị trí và tên khác nhau. Hãy kiểm tra trong skilldata để biết thêm chi tiết
    Khách viếng thăm hãy cùng 13giay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi 13giay [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là skill dạng đặc biệt không giống những skill thông thường. Vì khi sử dụng nó sẽ gọi 1 file lua trên server. file lua đó có chứa thông tin các impact liên quan đến damge của skill. Ngâm cứu file lua đó ở trên server bạn sẽ hiểu rõ hơn. Nó sẽ gọi những impact sau: tăng tốc độ tấn công,damge thuộc tính, damge công kích cơ bản.v.v.v....ngâm đi sẽ thấy.

File lua đó thường nằm ở: Public/data/Script/New/skill/NuHuoLianZhan.lua tùy từng người dev mà nó để ở vị trí và tên khác nhau. Hãy kiểm tra trong skilldata để biết thêm chi tiết
    Bạn cho hỏi chỗ nào gọi file lua này vậy, tớ tìm hết trong file script.dat hoặc standartimpact nhưng không thấy chỗ có chỗ nào gọi file này cả

Thành Viên 13giay's Avatar
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi eddie1412 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cho hỏi chỗ nào gọi file lua này vậy, tớ tìm hết trong file script.dat hoặc standartimpact nhưng không thấy chỗ có chỗ nào gọi file này cả
    Bạn nên search id của script file lua trong standaimpact để tìm nhé. Hãy linh động tìm ra cách để đạt đc mục đích
    Khách viếng thăm hãy cùng 13giay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi 13giay [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nên search id của script file lua trong standaimpact để tìm nhé. Hãy linh động tìm ra cách để đạt đc mục đích
    Tớ thử tìm id script skill nộ hỏa liên trảm hoặc skill của Tiêu Dao trong standarimpact nhưng ko có, nên tớ ko biết cơ chế nó gọi hàm tới hàm lua trên sever như thế nào cả. Bạn chỉ tớ với

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Ai Giup Minh Phai nỗi Mất Skill Không:
    Bởi ciabop trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-05-12, 09:44 PM
  2. Cho minh hoi cach chinh lever skill với
    Bởi kubill trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-04-11, 01:12 AM
  3. Hỏi về skill Minh Giáo
    Bởi Kenizzle trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8