(Chinh đồ) Hướng dẫn toàn tập cho Newbie.... - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 111
    Thành Viên
    Thanks
    7

Ðề: (Chinh đồ) Hướng dẫn toàn tập cho Newbie....

Trích dẫn Gửi bởi dongnguyen0510 [Only registered and activated users can see links. ]
    VH như trên kia mở cho anh em chơi tạm được không nhỉ
    Lý thuyết là 1 chuyện mà thực hành là một chuyện. Khi nào bác mở server sẽ rõ. Trải nghiệm thử đi là biết. MÌnh nghĩ chinh đồ sẽ không bao giờ sống lại được vì source game này bị hỏng hoàn toàn. Làm cho một group chơi thì được chứ làm cho một cộng đồng thì không bao giờ.
    Lần sửa cuối bởi thanhtrung0979, ngày 07-05-14 lúc 11:41 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtrung0979 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dongnguyen0510's Avatar
    Thanks
    774

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung0979 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lý thuyết là 1 chuyện mà thực hành là một chuyện. Khi nào bác mở server sẽ rõ. Trải nghiệm thử đi là biết. MÌnh nghĩ chinh đồ sẽ không bao giờ sống lại được vì source game này bị hỏng hoàn toàn.
    Bạn thử bản 2.0 gốc sẽ rõ. Khi mình để tiếng china mình test rất ok. Nhưng khi bắt tay vào VH là có nhiều lỗi phát sinh ra. Hiện tại mình đang dev bản 2.0 gốc. Nghe thông tin nó là bản thương mại của tụi khựa. Mình test quest xong rồi nhưng không thể phát triển nó theo hướng của mình được. Muốn phát triển trừ khi ta có được source của VNG. Nhưng đó là điều quá xa. Mình nghĩ thanhtrung nên cân nhắc giữa 2 phiên bản 1.0 và 2.0. Mình thấy sv của bạn đang dev là bản 1.0 phải không
    Khách viếng thăm hãy cùng dongnguyen0510 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Trích dẫn Gửi bởi dongnguyen0510 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn thử bản 2.0 gốc sẽ rõ. Khi mình để tiếng china mình test rất ok. Nhưng khi bắt tay vào VH là có nhiều lỗi phát sinh ra. Hiện tại mình đang dev bản 2.0 gốc. Nghe thông tin nó là bản thương mại của tụi khựa. Mình test quest xong rồi nhưng không thể phát triển nó theo hướng của mình được. Muốn phát triển trừ khi ta có được source của VNG. Nhưng đó là điều quá xa. Mình nghĩ thanhtrung nên cân nhắc giữa 2 phiên bản 1.0 và 2.0. Mình thấy sv của bạn đang dev là bản 1.0 phải không
    hôm trước e cũng có chạy thử 2.0 , ok lắm, định convert việt hóa từ 1.0 của mod handoi rồi sao chép qua 2.0 thử mà chưa có time. Đang chạy thử bản linux
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dongnguyen0510's Avatar
    Thanks
    774

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    hôm trước e cũng có chạy thử 2.0 , ok lắm, định convert việt hóa từ 1.0 của mod handoi rồi sao chép qua 2.0 thử mà chưa có time. Đang chạy thử bản linux
    Em chép qua lỗi ngay lập tức. Vì cấu trúc và câu lệnh của bản 2.0 khác xa so với bản 1.0. Có thời gian em nên tìm source của tàu nhưng mà bản thương mại về mà code lại. Hôm trước có 1 bản mới keng cà reng mà anh chưa kịp tìm tòi thì nó đóng cửa mất tiêu. Nếu ai muốn có source tốt có thể lên baidu tìm. Hình như 1 bản 1.0 nó bán 470$ và bản 2.0 là 680$ thì phải. Cái trang đó tình cờ vô 1 lần giờ quên mất tiu
    Khách viếng thăm hãy cùng dongnguyen0510 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Đã test hết rồi. Cái bạn test mới là cơ bản thôi. Source nào mình test thấy cũng giống nhau. Chẳng qua nó thay đổi cái FILE quest file newquest và một vài file TBL thôi. Thử nhiều rồi sẽ biết cơ cấu ngay. Nếu bạn vẫn muốn thì tiếp tục dev và mở thôi. Cái gì cũng phải trải nghiệm mới rõ được. Test đựoc 1 - 2 người thì không rõ đựoc vấn đề đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtrung0979 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung0979 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đã test hết rồi. Cái bạn test mới là cơ bản thôi. Source nào mình test thấy cũng giống nhau. Chẳng qua nó thay đổi cái FILE quest file newquest và một vài file TBL thôi. Thử nhiều rồi sẽ biết cơ cấu ngay. Nếu bạn vẫn muốn thì tiếp tục dev và mở thôi. Cái gì cũng phải trải nghiệm mới rõ được. Test đựoc 1 - 2 người thì không rõ đựoc vấn đề đâu.
    Sv của bác thanhtrung là Sv 2k11 đang mở online đó chứ ko phải SV 1.0 hay 2.0....Các SV thì cấu trúc đều giống nhau hết, chỉ khác ở chỗ SV gốc và Sv đã bị bọn TQ nó fix lại,, các bạn biết nếu fix mà lỗi mình đem về dùng thì nó ntn rồi...Tất nhiên nên dev và PT bộ SV gốc, ít lỗi nhất có thể
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Ôi bên chinhdovn nó lổi lung tung lên và thiếu sót đủ kiểu , choi càng ngày càng chán, và Ad bên đó lộ rõ hẳng tính thương mại trong khi chất lượng thì chỉ tương đương bản OpenBeta mà thôi , càng sẽ duy trì được bao nhiêu khi đường lối thương mại quá ăn sâu và lối mòn để chinh đồ quay về con đường cũ

Ai muốn biết vào chơi thử sẽ thấy chán ngay [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng King_Of_Kings xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi King_Of_Kings [Only registered and activated users can see links. ]
    Ôi bên chinhdovn nó lổi lung tung lên và thiếu sót đủ kiểu , choi càng ngày càng chán, và Ad bên đó lộ rõ hẳng tính thương mại trong khi chất lượng thì chỉ tương đương bản OpenBeta mà thôi , càng sẽ duy trì được bao nhiêu khi đường lối thương mại quá ăn sâu và lối mòn để chinh đồ quay về con đường cũ

Ai muốn biết vào chơi thử sẽ thấy chán ngay [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chưa chơi SV đó, nhưng cũng hình dung ra đk những sự cố, lỗi...mà các bạn sẽ gặp phải khi chơi vì mình dev Sv đó và đã dừng ko dev sv này nữa vì rất nhiều lỗi, SV 2k11 đó bọn TQ nó đã fix bét tè lè nhè ra rồi. Mở online SV đó ko khả quan....Bạn KingofKing nếu có ý muốn mở online hoặc dev để mở cho mn chơi mình có thể send bộ SV đã Dev khá ổn....dạo này mình bận do công việc vì phải đi suốt nên ko có time để online cũng như dev trong 1 time nữa, nhất định mình sẽ trở lại cùng các bạn trong time sớm nhất...
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

ChauDatMMO (18-05-14), King_Of_Kings (17-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chưa chơi SV đó, nhưng cũng hình dung ra đk những sự cố, lỗi...mà các bạn sẽ gặp phải khi chơi vì mình dev Sv đó và đã dừng ko dev sv này nữa vì rất nhiều lỗi, SV 2k11 đó bọn TQ nó đã fix bét tè lè nhè ra rồi. Mở online SV đó ko khả quan....Bạn KingofKing nếu có ý muốn mở online hoặc dev để mở cho mn chơi mình có thể send bộ SV đã Dev khá ổn....dạo này mình bận do công việc vì phải đi suốt nên ko có time để online cũng như dev trong 1 time nữa, nhất định mình sẽ trở lại cùng các bạn trong time sớm nhất...
    Ai chơi thì sẽ biết , Admin bên đây ,đang làm cuốn chiếu và càng cố kiếm càng nhiều càng tốt , mỗi khi người chơi chán dần thì sẽ tự Off đi thôi , Nói thiệt , chẳng thể so sánh với HạtVịt hay Thiên Kiếm ngày trước hận đời àk , chơi mà thấy nóng bực dọc cả người ,chỉ được cái việt hoá tương đối , còn lổi thì sửa dường như ko dc luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng King_Of_Kings xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có thể send cho minh dc không chờ bạn lâu lắm mới thấy onl dc xiu
    Khách viếng thăm hãy cùng laituananh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. DEV Chinh Đồ trở lại để giải trí đây !!!
    Bởi EddieKwan trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-11-14, 11:15 PM
  2. Chinh đồ: Nơi bàn luận, chia sẻ, phát triển Chinh đồ Pri..
    Bởi handoi198914 trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 17-03-14, 11:32 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-03-13, 02:59 PM
  4. Cho mình Xin lại Server Chinh Đồ . bên mục chinh đồ đã bị xóa hết
    Bởi daikimvuong1 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-09-12, 01:53 PM
  5. [TLBB] cho em hoi em muon chinh tang hinh trong thanh voi chinh do chien than
    Bởi KeenEnd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-08-12, 12:49 PM