Hướng dẫn giảm thiểu tối đa để chống chọi với DDoS SYN Flood cho Windows Server
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    8

Hướng dẫn giảm thiểu tối đa để chống chọi với DDoS SYN Flood cho Windows Server

SYN Flood Attacks là một dạng của DOS Attack (Denial Of Service Attack ) tấn công dựa trên cơ chế tràn ngập gói SYN làm cho việc kết nối của bạn không thể thực hiên được. Hiện tượng tấn công này giống như Botnet và phụ thuộc vào hệ thống mạng máy chủ sử dụng để tấn công. Khi bạn đang kết nối mà việc kết nối của bạn nhận được rất nhiều gói tin SYN làm cho kết nối của bạn chậm nhanh —ng và dẫn đến Request time out . Sau đây mình xin giới thiệu các bạn một cách tự bảo vệ mình trước các đợt tấn công của SYN bằng thủ thuật Registry

[Only registered and activated users can see links. ]

Chú ý trước khi bắt đầu.
    Nếu đằng trước server của bạn có bao nhiêu router thì tắt hết ip của router đi nhằm tránh hacker nghiên cứu và vẽ ra được sơ đồ cấu trúc mạng của bạn và tấn công vào các thiết bị .

Bắt đầu chỉnh sửa đến windows của bạn.Đầu tiên ta vào Run gõ regedit và tìm tới đường dẫn sau:

HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEM=>CurrentControlSet=>SetSe rvices=>Tcpip=>Parameters

Dưới đây là cách cấu hình của mình ,còn tùy vào server của mọi người và có cách cấu hình cho riêng mình.Các khóa registry mình nêu tên sau đây mà chưa có để bạn sửa thì hãy tạo ra nó New -> Dword -> Tạo các file:

SynAttackProtect thiết lập cho giá trị value: 2

TcpMaxPortsExhausted thiết lập cho giá trị value: 5

TcpMaxHalfOpen thiết lập cho giá trị value: 200

TcpMaxHalfOpenRetried thiết lập cho giá trị value: 80
    Cấu hình này của mình chống đỡ khá tốt trong mức độ kha khá, Còn nhiều hơn nữa thì bạn có thể giảm các thông số xuống chặt nhất còn quá nhiều nữa thì bắt buộc phải mua thêm firewall cứng để chống đỡ .

Lưu ý: nếu sài win 64bit thì thiết lập giá trị cho Dword (32bit)
    Đây chỉ là một phương pháp tham khảo và hạn chế. phần còn lại vẫn phụ thuộc vào tốc độ đường truyền máy chủ của các bạn, nó yếu quá thì cũng không hóng được gió bão
    Khách viếng thăm hãy cùng hoainam8080 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to hoainam8080 For This Useful Post:

HRain (05-03-14), The Guardian (05-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    9

Ðề: Hướng dẫn giảm thiểu tối đa để chống chọi với DDoS SYN Flood cho Windows Ser

bác copy paste thì ghi rõ nguồn hộ em
    Khách viếng thăm hãy cùng chimdohon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến chimdohon vì bài viết này !

HRain (05-03-14)

Thành Viên GameZone
    Thanks
    170

Ðề: Hướng dẫn giảm thiểu tối đa để chống chọi với DDoS SYN Flood cho Windows Ser

chẳng có tác dụng gì với sv cả vẫn ăn hèm như ai
    Khách viếng thăm hãy cùng 8gamevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 8gamevn vì bài viết này !

HRain (05-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi chimdohon [Only registered and activated users can see links. ]
    bác copy paste thì ghi rõ nguồn hộ em
    Nguồn thì có nhiều nơi và tất cả cũng chỉ là copy, quan trọng là trình bày lại cho dể hiểu!

Trích dẫn Gửi bởi 8gamevn [Only registered and activated users can see links. ]
    chẳng có tác dụng gì với sv cả vẫn ăn hèm như ai
    Sẽ có tác dụng nếu biết dùng nó, kết hợp với firewall 2008 thì an toàn đó bạn!
    Khách viếng thăm hãy cùng hoainam8080 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Khơi dậy đam mê The Guardian's Avatar
    Thanks
    72

Một bài viết đáng khích lệ, tuy rất cơ bản và tính hiệu quả thấp nhưng đây là khởi đầu để nghiên cứu chuyên sâu Good !, nhân tiện bài này nên post vào Thư viện bảo mật sẽ hay hơn. Moved!
    Lần sửa cuối bởi The Guardian, ngày 05-03-14 lúc 02:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng The Guardian xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Cần tìm người biết ddos, flood, botnet thẳng vào server (test)
    Bởi HRain trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 25-10-14, 04:09 PM
  2. Tweak-SSD 1.0.30 Final (Windows 7 & Windows 8 Only)
    Bởi anhkhongdoiqua trong diễn đàn Công cụ dành cho PC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-02-14, 12:43 PM
  3. Không giới thiệu websiter vì sợ bị ddos ?
    Bởi trinhdat trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 19-06-11, 09:44 AM
  4. 4 giải pháp ảo hóa cho Vps Windows server
    Bởi red.ljon trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-04-11, 09:44 PM
  5. [Help] Lỗi Cài đặt VM trên Windows Server
    Bởi red.ljon trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-04-11, 11:18 AM