Server Zero item 210 ! - Trang 13
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 13 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 151

Chủ đề: Server Zero item 210 !

Thành Viên
    Thanks
    139

Ðề: Server Zero item 210 !

1:/ bạn có thể chỉ mình cách thay đổi vật phẩm trong vipshop dc ko bạn vd như bình sơn thì mình muốn đổi thành chip 2 ô attack thì làm sao vậy?
    2:/cách chỉnh giá tiền trong vipshop?
    3:/có một số loại vk như rìu hay thương hình như ko nâng cấp thành 210 dc bạn chỉ mình fix với?
    Khách viếng thăm hãy cùng namvincen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên huytpk951's Avatar
    Thanks
    74

Trích dẫn Gửi bởi namvincen [Only registered and activated users can see links. ]
    1:/ bạn có thể chỉ mình cách thay đổi vật phẩm trong vipshop dc ko bạn vd như bình sơn thì mình muốn đổi thành chip 2 ô attack thì làm sao vậy?
    2:/cách chỉnh giá tiền trong vipshop?
    3:/có một số loại vk như rìu hay thương hình như ko nâng cấp thành 210 dc bạn chỉ mình fix với?
    1. thay đổi vật phẩm trong vipshop thì mình xin thua( thử hỏi a hà)
    2. mình nhớ không nhầm trong cq_itemtype hay cq_goods gì đó rồi vào client đồng bộ lại
    3. mình nhớ hình như là vào Vip để nâng cấp
    Mình bỏ lâu quá rồi T_T
    Khách viếng thăm hãy cùng huytpk951 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    530

Bác Hà vào xem giải đáp mình chút với nhé, mình muốn việt hóa tên các item khi đánh quái rơi ra mặt đất như vàng, hồng ngọc, lỗi mà ko biết chỉnh chỗ nào ?
    Lần sửa cuối bởi tului, ngày 25-07-17 lúc 10:33 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tului xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi tului [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác Hà vào xem giải đáp mình chút với nhé, mình muốn việt hóa tên các item khi đánh quái rơi ra mặt đất như vàng, hồng ngọc, lỗi mà ko biết chỉnh chỗ nào ?
    Nếu định việt hóa có dấu thì nghỉ nhé
    Còn việt hóa không dấu thì tốt nhất lấy file itemtype.dat của bản zero đã việt hóa, chứ bác mà mở ra r` việt hóa từng item thì có mà đến mai
    P/S: Còn 1 cách khác là convert từ database ra file itemtype.dat thì sẽ đảm bảo đồng bộ client và server hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HellsAngel vì bài viết này !

tului (26-07-17)

Thành Viên
    Thanks
    530

Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu định việt hóa có dấu thì nghỉ nhé
    Còn việt hóa không dấu thì tốt nhất lấy file itemtype.dat của bản zero đã việt hóa, chứ bác mà mở ra r` việt hóa từng item thì có mà đến mai
    P/S: Còn 1 cách khác là convert từ database ra file itemtype.dat thì sẽ đảm bảo đồng bộ client và server hơn
    Ko dâu thôi bác . Mà làm sao mình convert đc bác ? Bác hướng dẫn e chút với nhé

Thành Viên
    Thanks
    23

Ko dâu thôi bác . Mà làm sao mình convert đc bác ? Bác hướng dẫn e chút với nhé
    Ý mình convert là từ data trong database lấy ra r` tự tạo file itemtype.dat tương ứng.... nếu bác ko biết rõ cấu trúc của file itemtype.dat thì ko làm cách này đ.c.
    Cơ mà nếu biết cách tạo file itemtype.dat thì code 1 cái tool cho nó gen từ database ra cho xong... ngồi việt hóa làm gì cho nhọc
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    530

Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý mình convert là từ data trong database lấy ra r` tự tạo file itemtype.dat tương ứng.... nếu bác ko biết rõ cấu trúc của file itemtype.dat thì ko làm cách này đ.c.
    Cơ mà nếu biết cách tạo file itemtype.dat thì code 1 cái tool cho nó gen từ database ra cho xong... ngồi việt hóa làm gì cho nhọc
    Bác Hà cho e hỏi có lệnh GM nào cho phép mình lấy lỗi 4 ô theo y muốn và UD max theo ý muốn ko bác, mở random hơi nhọ

Thành Viên
    Thanks
    23

Bác Hà cho e hỏi có lệnh GM nào cho phép mình lấy lỗi 4 ô theo y muốn và UD max theo ý muốn ko bác, mở random hơi nhọ
    Không có lệnh nào như thế đâu nhé, cái đấy phải tự vào db chỉnh sửa dữ liệu item core trong túi

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HellsAngel vì bài viết này !

tului (28-07-17)

Thành Viên
    Thanks
    530

Bác Hà cho e hỏi làm thế nào để fix lỗi không hồi điện năng vậy Bác? hình như khi e out game chọn vào nút "Offline" là bị, e phải dùng lệnh phục hồi điện năng mình mới đc, Bác có hướng giải quyết nào giúp e với nhé

Thành Viên GameZone
    Thanks
    19

bác nào cho em id robot hợp thể với , em cần quá
    Khách viếng thăm hãy cùng mint319 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 13 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chống 90% Hack Item Với Server SCF - Cách Chạy Server Với PC Yếu
    Bởi cuocdoisp trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 13-02-14, 08:24 AM
  2. [MU] Client item.bmd & server item.txt không match (Greek Blade)
    Bởi leolazy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-03-13, 04:27 PM
  3. [MU] Xin hướng dẫn update item +13 lên item +15 và đổi tên server trong file text.bmd
    Bởi truongvu1983 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-06-12, 08:36 PM
  4. Xin server item +20 pet lev 50
    Bởi koshino123 trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-10-10, 09:17 PM