Server Zero item 210 ! - Trang 11
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 11 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 151

Chủ đề: Server Zero item 210 !

Thành Viên
    Thanks
    530

Ðề: Server Zero item 210 !

Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Chuyển locale và region của máy về china là nó hiện thôi bạn. Không biết c đang chạy server trên máy thật hay máy ảo nhưng BIG RECOMMEND là chạy trên máy ảo nhé, server zero cực nhiều virus
    Mình sử dung sv trên máy ảo , bạn biết id của những cd lấy ARM BB và PB là bao nhiêu ko ? làm sao trao đổi trực tiếp zới bạn đây vì bạn ko xài yahoo ?
    Khách viếng thăm hãy cùng tului xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi tului [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình sử dung sv trên máy ảo , bạn biết id của những cd lấy ARM BB và PB là bao nhiêu ko ? làm sao trao đổi trực tiếp zới bạn đây vì bạn ko xài yahoo ?
    Cái này mình cũng ko nhớ rõ lắm....
    C có thể gửi tin nhắn inbox vào fan page của mình cũng đ.c. Mình ko thường xuyên online nhưng sẽ cố gắng giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    530

1. Hiện tại map TCX A, B không có quái, C và D thì quái thưa thớt. Làm sao fix đc zậy bạn ?
    2. Mình muốn add action cho những con quái trên thiên hà Venus, Sao Kim, TCX nhưng tìm trong cq_mostertype không thấy tên thì làm sao tìm id action mà add zậy bạn ?
    Lần sửa cuối bởi tului, ngày 18-01-15 lúc 09:11 PM.

Thành Viên
    Thanks
    23

1. Hiện tại map TCX A, B không có quái, C và D thì quái thưa thớt. Làm sao fix đc zậy bạn ?
    2. Mình muốn add action cho những con quái trên thiên hà Venus, Sao Kim, TCX nhưng tìm trong cq_mostertype không thấy tên thì làm sao tìm id action mà add zậy bạn ?
    1/ cq_generator ( hay j` j` đó tương tự thế, k nhớ rõ nữa ) Cái này c phả tự tìm hiểu rule sinh quái của nó dựa vào các record có sẵn , k giúp hơn đ.c
    2/ monstertype.ini
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HellsAngel vì bài viết này !

tului (18-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    230

Nay còn người tâm huyết cái này nữa hả.
    Khách viếng thăm hãy cùng shouljin00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shouljin00 vì bài viết này !

tului (18-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    530

Có những trường hợp action = 0 thì mình tự điền bất kỳ số nào cho nó hay có nguyên tắt điền nào ko bạn ? Vì action trong cq_monstertype của quái là 0 thì làm sao tìm và add action trong cq_action đc nhỉ ? Mình seach trong file monstertype.ini thấy tên quái và id, nhưng khi copy id rồi vào cq_monstertype tìm thì ra id như tên quái lại khác @@ vd: tìm trong monstertype.ini con quái Azrael~Fighter với id là 10300. Khi vào cq_móntertype tìm thì ra tên quái là Death warfare e
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    23

Có những trường hợp action = 0 thì mình tự điền bất kỳ số nào cho nó hay có nguyên tắt điền nào ko bạn ? Vì action trong cq_monstertype của quái là 0 thì làm sao tìm và add action trong cq_action đc nhỉ ? Mình seach trong file monstertype.ini thấy tên quái và id, nhưng khi copy id rồi vào cq_monstertype tìm thì ra id như tên quái lại khác @@ vd: tìm trong monstertype.ini con quái Azrael~Fighter với id là 10300. Khi vào cq_móntertype tìm thì ra tên quái là Death warfare e
    Thì có nghĩa là client và server ko đồng bộ với nhau, thường thì tên với description trên server nó chẳng có nghĩa lý j` chỉ quan trọng trong client để hiển thị tên thôi. Thế nên ko cần quan tâm tên quái trong db
    action = 0 có nghĩa là nó ko có action j` cả, còn c muốn thêm action cho nó thì lấy id của cq_action gắn vào action bên cq_monstertype

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HellsAngel vì bài viết này !

tului (18-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    530

1. Bạn cho mình hỏi những item khi train quái rớt ra như vàng, hồng ngọc, ngọc bích.... những cái đó mình có thể thay đổi rớt những món theo ý mình thì edit thế nào bạn ?
    2. Làm thế nào mỗi lần đk acc thì tự nó set luôn vip 6, mỗi lần đk xong phải vào sql set thì mất công quá @@
    Lần sửa cuối bởi tului, ngày 19-01-15 lúc 12:19 AM.

Thành Viên
    Thanks
    23

1. Bạn cho mình hỏi những item khi train quái rớt ra như vàng, hồng ngọc, ngọc bích.... những cái đó mình có thể thay đổi rớt những món theo ý mình thì edit thế nào bạn ?
    2. Làm thế nào mỗi lần đk acc thì tự nó set luôn vip 6, mỗi lần đk xong phải vào sql set thì mất công quá @@
    1/ Cái này mình chưa nghiên cứu (C có thể tự tìm hiểu trong bảng nào mà tên tự tự như drop rule hay drop j` j` đó )
    2/ Sửa lệnh sql trong file đăng ký thôi c

Thành Viên
    Thanks
    530

Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    1/ Cái này mình chưa nghiên cứu (C có thể tự tìm hiểu trong bảng nào mà tên tự tự như drop rule hay drop j` j` đó )
    2/ Sửa lệnh sql trong file đăng ký thôi c
    Như trong hình thì sửa thế nào để đc VIP zậy bạn ? vd: mình muốn set sau khi đk xong là đc vip 6 ?

Trang 11 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chống 90% Hack Item Với Server SCF - Cách Chạy Server Với PC Yếu
    Bởi cuocdoisp trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 13-02-14, 08:24 AM
  2. [MU] Client item.bmd & server item.txt không match (Greek Blade)
    Bởi leolazy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-03-13, 04:27 PM
  3. [MU] Xin hướng dẫn update item +13 lên item +15 và đổi tên server trong file text.bmd
    Bởi truongvu1983 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-06-12, 08:36 PM
  4. Xin server item +20 pet lev 50
    Bởi koshino123 trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-10-10, 09:17 PM