[Release] Đưa lên Muserver 1.02N lên online - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 70
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Hướng dẫn] Đưa lên Muserver 1.02N lên online

Mọi người đọc và cho ý kiến nha.
    HIX... hướng dzaaxn mình đưa online cái... cậu mở những port nào vậy. Tớ thì sv chạy ngon rùi nhưng client mạng Lan hay Wan cứ vào game là bị dis
    Khách viếng thăm hãy cùng thienphuongtc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Các port tớ mở :
    55901 tcp/udp
    + 44405 tcp/udp
    + 55557 tcp/udp
    + 55980 tcp/udp
    +55903 tcp/udp
    +5506 tcp/udp
    ( xem cach forward port o day ne : [Only registered and activated users can see links. ]

Nếu vào game mà ko hiện ra list server hoặc bảng login mà dis luôn thì kiểm tra lại:
    +Đầu tiên, tắt hết các loại firewall, nếu connect được thì có nghĩa là do firewall nó block mấy cái port
    + File Main ( có phù hợp với server ko + hex main cho đúng serial )
    + Check lại cái Shortcut của Main.exe, xem có đúng port với cái gameserver chưa
    VD: xem cái link chạy Gameserver, cái số cuối là 55901, thì ở shortcut của main, phải là thế này:
    connect /uIP /p55901 ( cái IP thì điền cái local Ip vào nha )

Mới nghĩ được thế thôi. Good luck
    Lần sửa cuối bởi nhgiang, ngày 13-06-07 lúc 10:19 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhgiang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

55901 tcp/udp
    + 44405 tcp/udp
    + 55557 tcp/udp
    + 55980 tcp/udp
    +55903 tcp/udp
    +5506 tcp/udp
    Thx! Bạn có thể nói rõ hơn cho mình port 55980, 55906 ở đâu vậy? Serial xem ở đâu nữa?
    Và những file nào cần config domain nữa?
    Lần sửa cuối bởi thienphuongtc, ngày 13-06-07 lúc 10:41 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienphuongtc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kebatbai99's Avatar
    Thanks
    0

To: nhgiang

Đã copy file main trong server vào client, tạo shortcut, với parameter là : connect /u10.0.0.100 /p55901
    Đó là tất cả những gì đã làm với server của Goe.

Với cách kết nối file Main.exe của bạn thì chơi được 30' là còn nhiều đó, bình thường kết nối vậy thì chỉ cần bạn dịch chuyển nhân vật khoảng 5 bước là disconnect rồi.
    bạn phải kết nối file main.exe với Port của bạn là 44405. Tức là của bạn trong file main.exe phải tạo tham số là: connect /u.0.0.100 /p44405 đảm bảo với cậu: Không chạy từ nay không thèm vào CLB

Tôi đang Online vậy nên bạn có thể chat YM với tôi theo nick: kebatbai99
    Lần sửa cuối bởi kebatbai99, ngày 13-06-07 lúc 10:44 PM. Lý do: viet them nick YM
    Khách viếng thăm hãy cùng kebatbai99 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Đã làm theo hướng dẫn của kebatbai99, nhưng ko được. Có lẽ ngày mai phải ngồi làm lại server 1 lần nữa.

To CLB: nếu cậu có thể, upload rồi cho mình cái link cái server của goe cậu đang dùng được ko ( đã config rồi ý ). Ko hiểu sao mình gặp nhiều lỗi quá.

Thành Viên
    Đang ở
    Nhìn cái gì mà nhìn .Tui bít mình đẹp zai roài hok phải khen Y_Y
    Thanks
    0

Mình ko có thời gian để upload lên diễn đàn mong cậu thông cảm.
    Khách viếng thăm hãy cùng o0ClbgamesVn0o xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thienphuongtc [Only registered and activated users can see links. ]
    Thx! Bạn có thể nói rõ hơn cho mình port 55980, 55906 ở đâu vậy? Serial xem ở đâu nữa?
    Và những file nào cần config domain nữa?
    +Các port đó, mình xem ở trong cai MuStartup.ini. Đúng ra là chỉ cần mở 44405 và 55901 thôi. Nhưng mình cứ mở hết, mặc dù nghe bảo mở càng nhiều port, càng ko an toàn.

+ Serial xem ở trong Muserver\Data\Lang\Kor\Commonloc.cfg :

VD :[GameServerInfo]
    ;--------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ; Game Server Á¤º¸
    ;--------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ; Ŭ¶óÀ̾ðÆ® ¹öÀü°ú ½Ã¸®¾ó
    ;Ŭ¶óÀ̾ðÆ® ¸ÞÀÎ ¹öÀü
    ClientExeVersion = 9.99.99 -> là version của main đó.
    ;Ŭ¶óÀ̾ðÆ® ¸ÞÀÎ ½Ã¸®¾ó
    ClientExeSerial = XXXXXXXXXXXXXXXX -> là serial của main.
    ;µå¶øµÈ ¾ÆÀÌÅÛÀÇ ¼ÒÀ¯ ±ÇÇÑ Áö¼Ó ½Ã°£ (ÃÊ)
    LootingTime = 3

Dùng Main Editor hoặc ultraedit mà chỉnh. Link search trong 4rum là có thôi.

+Những file nào dùng domain, những file nào dùng IP, mình cũng ko biết.

Good luck

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi o0ClbgamesVn0o [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình ko có thời gian để upload lên diễn đàn mong cậu thông cảm.
    Ok. Dù sao cũng cám ơn.

À nè, có thể chỉ cho mình cụ thể config các port và ip thế nào để đưa server của Goe lên online được ko, nhất là ở MuStartup.ini ý.

Thanks again

Thành Viên
    Thanks
    0

Các port đó, mình xem ở trong cai MuStartup.ini. Đúng ra là chỉ cần mở 44405 và 55901 thôi. Nhưng mình cứ mở hết, mặc dù nghe bảo mở càng nhiều port, càng ko an toàn.

+ Serial xem ở trong Muserver\Data\Lang\Kor\Commonloc.cfg :

VD :[GameServerInfo]
    ; Game Server Á¤º¸
    ; Ŭ¶óÀ̾ðÆ® ¹öÀü°ú ½Ã¸®¾ó
    ;Ŭ¶óÀ̾ðÆ® ¸ÞÀÎ ¹öÀü
    ClientExeVersion = 9.99.99 -> là version của main đó.
    ;Ŭ¶óÀ̾ðÆ® ¸ÞÀÎ ½Ã¸®¾ó
    ClientExeSerial = XXXXXXXXXXXXXXXX -> là serial của main.
    ;µå¶øµÈ ¾ÆÀÌÅÛÀÇ ¼ÒÀ¯ ±ÇÇÑ Áö¼Ó ½Ã°£ (ÃÊ)
    LootingTime = 3

Dùng Main Editor hoặc ultraedit mà chỉnh. Link search trong 4rum là có thôi.

+Những file nào dùng domain, những file nào dùng IP, mình cũng ko biết.

Good luck
    Thx các bạn nhiều, thực ra thì tp chỉ còn vướng mắc trong vấn đề mở đề port và config server nữa thôi, mình chạy server trên mạng Lan rồi nhung khi mình config qua wan thì khi chạy sv ko có lỗi nhưng client lại không dăng nhập đc vào games. Nếu theo vào connect /u10.0.0.xxx /p44405 thì client vào games sẽ hiện lên số phòng nhưng chọn phòng thì sẽ bị Dis còn nếu thêm vào connect /u(domain)/ p44405 thì khi vào games Dis ngay tức khắc. Ai giúp giùm tớ với

Thành Viên 123456789012's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thienphuongtc [Only registered and activated users can see links. ]
    Thx các bạn nhiều, thực ra thì tp chỉ còn vướng mắc trong vấn đề mở đề port và config server nữa thôi, mình chạy server trên mạng Lan rồi nhung khi mình config qua wan thì khi chạy sv ko có lỗi nhưng client lại không dăng nhập đc vào games. Nếu theo vào connect /u10.0.0.xxx /p44405 thì client vào games sẽ hiện lên số phòng nhưng chọn phòng thì sẽ bị Dis còn nếu thêm vào connect /u(domain)/ p44405 thì khi vào games Dis ngay tức khắc. Ai giúp giùm tớ với
    đúng roài.
    connect /u(domain)/ p44405 ( sai )
    connect /u(IP)/ p44405 ( dúng )
    nhưng no-ip nó lại là IP động dúng không nào.... vậy phải làm sao?
    Khắc phục ( đọc lại bài viết trước của mình ... trang 2 thì phải )

Mình mong bạn up lại server và path gốc của GOE giúp mình ko ?
    Như vậy mình sẽ giúp bạn nhièu hơn

Mình hiện tại chỉ có server của CTT thôi ... nên bạn hỏi khiến mình khó giải đáp
    Khách viếng thăm hãy cùng 123456789012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng Dẫn Cài MuServer Bằng SQL 2005
    Bởi phoxuaxua trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 08-02-12, 10:39 AM
  2. share trộn bộ Muserver+ web mu sát giới
    Bởi nguvadot trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 23-06-11, 07:54 AM
  3. [TitanExtreme] -> Xin thông tin về bản MuServer SS6 này!
    Bởi vnhcmvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-06-11, 06:31 AM