Tìm hiểu cấu trúc và việt hóa SV chinh đồ - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 57
    Thành Viên
    Thanks
    7

Ðề: Tìm hiểu cấu trúc và việt hóa SV chinh đồ

Trích dẫn Gửi bởi vodanhkmcd [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chưa dám động chạm j` đến scenesinfo.xml. đang tập tành Vh 1 số Quest xem sao....nghe có vẻ vất vả và tốn time....Công nhận Handoi tâm huyết vs Chinh đồ thật...Vh gần như hết Quest, mình mở Fonder Quest/onvist mà hoa cả mắt...Phục bạn thật.....
    Quest mới được một phần mười công việc thôi bạn à. Mình việt hóa xong rồi. GIờ đang fix lỗi đợi ngày mở server
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtrung0979 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    Như kinh nghiệm của mình, bạn VH đến đâu backup ngay đến đó để tiện việc test lỗi do đâu, còn biết đường mà sửa. VH quest thì đơn giản hơn, lưu ý VH cái scenesinfo.xml rất dễ lỗi...ko tin bạn có thể test thử. Nếu VH scenesinfo.xml phải đồng bộ tất cả các file map trong Server....bạn hiểu chứ...
    Mình thấy bác share rất nhiều thứ hay. Nhưng hạn chế thôi. để người ta tự tìm kiếm thì hay hơn. Share nhiều quá rồi sẽ có ai đó lấy về mở private hút máu anh em mà chẳng được ích lợi gì.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtrung0979 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung0979 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy bác share rất nhiều thứ hay. Nhưng hạn chế thôi. để người ta tự tìm kiếm thì hay hơn. Share nhiều quá rồi sẽ có ai đó lấy về mở private hút máu anh em mà chẳng được ích lợi gì.
    Chinh đồ chơi offline tự sướng nghe hợp lý, chứ việt hóa không dấu ít người chơi lắm.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chinh đồ chơi offline tự sướng nghe hợp lý, chứ việt hóa không dấu ít người chơi lắm.
    Cũng biết là như vậy bạn à,, nhưng dù sao vẫn phải vực game này lên thôi....Nếu ai có dam mê thì dấu hay ko cũng chẳng sao bạn à....

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung0979 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn thấy đó Box Chinh đồ vắng tanh vắng ngắt, bjo phải vực Box này dậy thôi, để cho các mem mới chơi và thấy đk cái hay của game này, lúc đó sẽ đông đảo ng cùng dev Zt như mình, chứ như bjo mọi công việc đều 1 mình mình làm, ko xuể, còn rất nhiều hạn chế....

--- Chế độ gộp bài viết ---

Quest mới được một phần mười công việc thôi bạn à. Mình việt hóa xong rồi. GIờ đang fix lỗi đợi ngày mở server
    Fix lỗi cũng phải cần có 1 khoảng time nhất định....Quest là 1 chuyện, hiểu biết về cấu trúc và dev Sv sao cho phu` hợp vs mục đich của người chơi lại là chuyện khác....
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 4 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

6558503 (29-06-14), thachphathien (02-04-14), vd_tt (26-02-14), vodanhkmcd (28-02-14)

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cũng biết là như vậy bạn à,, nhưng dù sao vẫn phải vực game này lên thôi....Nếu ai có dam mê thì dấu hay ko cũng chẳng sao bạn à....
    Chinh đồ này chỉ có source của server, còn source của client không có, nếu có mình sẽ build lại tiếng việt có dấu, như bên jx thì hay, có source của cả server + client.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chinh đồ này chỉ có source của server, còn source của client không có, nếu có mình sẽ build lại tiếng việt có dấu, như bên jx thì hay, có source của cả server + client.
    Nếu đk như vậy thì còn j` bằng....Đắng tiếc.....nhưng dù sao việt hóa hết sang Hán việt dùng cũng tạm đk....còn 1 cái nữa là Lục tung cả SV mà ko thấy file để Vh tên hiệu Quốc vương, Gia tộc, Bang hội, Bang chủ.....ai pro vào giúp chút
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

thachphathien (02-04-14), vodanhkmcd (28-02-14)

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Chinh đồ là 1 game rất hay, hy vọng sẽ sớm có thời gian để cùng dev với bạn handoi, mình cũng là 1 mem trung thành với chinh đồ, từ cd 1 đến cd2 , thích nhất là hệ thống Boss, mình còn nhớ rõ lúc trước kẹp chiến xa đánh boss tím trên Vương Thành hay Hoàng Thành ấy ( lâu quá quên ) mà đánh cả ngày.

việc @thanhtrung sợ Chinh Đồ sẽ hóa nấm như MU hay các game khác à, có vậy thì cũng đỡ lắm bạn, box Chinh Đồ ít người DEV, nếu như không có tâm huyết với Chinh Đồ thì dù có mở Online thì người ta cũng chả làm được gì cả.
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    Chinh đồ là 1 game rất hay, hy vọng sẽ sớm có thời gian để cùng dev với bạn handoi, mình cũng là 1 mem trung thành với chinh đồ, từ cd 1 đến cd2 , thích nhất là hệ thống Boss, mình còn nhớ rõ lúc trước kẹp chiến xa đánh boss tím trên Vương Thành hay Hoàng Thành ấy ( lâu quá quên ) mà đánh cả ngày.

việc @thanhtrung sợ Chinh Đồ sẽ hóa nấm như MU hay các game khác à, có vậy thì cũng đỡ lắm bạn, box Chinh Đồ ít người DEV, nếu như không có tâm huyết với Chinh Đồ thì dù có mở Online thì người ta cũng chả làm được gì cả.
    Mình đang hoàn thành nốt phần hiển thị Item trên shop cho các bạn thuận tiện trong việc chế đồ + bôn tẩu giang hồ...hehe...VH xong mình sẽ add thêm Boss + phụ bản cho các bạn....chắc phải 1 time nữa, chứ 1 mình ko làm nhanh đk, nhanh và ẩu thì làm lại tốn time + công sức

11. The Following 3 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

thachphathien (02-04-14), vd_tt (26-02-14), vodanhkmcd (28-02-14)

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]

Server chinh đồ rất hoàn thiện, chỉ còn 1 số lỗi không đáng kể, so với server jx thì server chinh đồ đã full, mở online rất ok, nhớ không lầm thì có chinh đồ hạt vịt mở online nay đã đóng cửa, cái khó chịu của các member khi chơi là tiếng việt không dấu và còn rất nhiều tiếng trung.

Thành Viên
    Thanks
    40

Server chinh đồ đã rất hoàn thiện, chỉ còn 1 số lỗi không đáng kể, so với server jx thì server chinh đồ đã full, mở online rất ok, nhớ không lầm thì đã có chinh đồ hạt vịt mở online nay đã đóng cửa, cái khó chịu của các member khi chơi là tiếng việt không dấu và còn 1 rất nhiều tiếng trung.
    Sv hạt vịt trc đây chỉ VH 1 số ở SV chứ Clien chưa động chạm đến có chăng cũng chỉ là hiển thị 1 số tên quái và NPC thôi....Tất nhiên chưa thể hoàn thiện dk, vì nhân lực dev Chinh đồ nói thẳng ra là bjo ko còn ai..nên việc VH và phát triển CD cần 1 time nữa....

14. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

thachphathien (02-04-14), vodanhkmcd (28-02-14)

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-03-13, 02:59 PM
  2. Cho mình Xin lại Server Chinh Đồ . bên mục chinh đồ đã bị xóa hết
    Bởi daikimvuong1 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-09-12, 01:53 PM
  3. [TLBB] cho em hoi em muon chinh tang hinh trong thanh voi chinh do chien than
    Bởi KeenEnd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-08-12, 12:49 PM
  4. Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 08-09-11, 08:08 AM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-07-11, 08:40 AM