Công cụ dùng để scan shell source website
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31
    Khơi dậy đam mê The Guardian's Avatar
    Thanks
    72

Icon4 Công cụ dùng để scan shell source website

Để an toàn hơn khi sử dụng các bộ source website được share trên mạng, trước tiên hãy kiểm tra xem bộ mã nguồn đó có bị chủ nhân đính shell với ý đồ xấu vào hay không bằng cách sử dụng bộ công cụ scan shell mà mình đính kèm tập tin bên dưới.

Bộ công cụ này được chạy như một bộ mã nguồn website, vừa scan được shell trong source code và vừa scan được shell trong database, dùng thấy khá ổn tuy nhiên cũng chỉ mang tính tương đối vì đôi khi có một số hàm giống shell nhưng không phải là shell, các bạn sử dụng tùy cơ ứng biến chứ không nên rập khuôn nhé

Lưu ý: bộ source scan shell này có ghi rõ tổng file tìm thấy shell, file nào nhiễm shell và hàm shell được chèn vào dòng thứ mấy trong file, do đó rất dễ để mọi người tìm ra và phân tích kỹ xem có phải là shell hay không rồi hẳn loại bỏ nhé, nếu không phải là shell mà loại bỏ là hỏng bộ web đấy.

Khi đã phát hiện ra file dính shell thì mở ra kiểm tra xem có phải là shell không hay chỉ là một hàm giống shell, hoặc kiểm tra xem có file lạ nào không thì xóa đi. Cách sử dụng rất đơn giản:

Bước 1: Giải nén toàn bộ file ngang hàng với index.php của website bạn. Lưu ý là không bỏ riêng vào folder khác, mà toàn bộ file phải ngang hàng với index.php mới hoạt động được!

Bước 2: Truy cập vào đường dẫn [Only registered and activated users can see links. ] đăng nhập vào user: admin - pass: protect, và chờ scan.

Bước 3: Sau khi scan xong sẽ hiển thị tổng file scan tìm thấy nghi vấn shell và hàm shell nằm ở dòng thứ mấy rồi kiểm tra xem có phải là shell hay không, nếu phải thì xóa đi.

Reup by vipbk: [Only registered and activated users can see links. ]
    File Kèm Theo File Kèm Theo
    Lần sửa cuối bởi vipbk, ngày 16-02-15 lúc 05:31 PM. Lý do: update link
    Khách viếng thăm hãy cùng The Guardian xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 46 Users Say Thank You to The Guardian For This Useful Post:

anhduca4 (12-02-14), anhkhongdoiqua (12-02-14), BoyGau (12-02-14), chicken1 (12-02-14), dichvugame (12-02-14), Domino9990 (06-01-15), dongnguyen0510 (14-02-14), dungtimhieu (09-06-14), DuongDaiCaJX (12-02-14), duybongson (14-10-15), Edward_Newgate (12-02-14), hai07dv (13-02-14), haiphong1102 (20-07-14), herovn1994 (12-02-14), hoalong1120 (13-02-14), hungvoi94 (12-02-14), huuduyen_05 (12-02-14), Jackma2000 (08-01-16), JokerZone (08-01-16), kanhtien (13-02-14), katekyo (12-02-14), khactai (04-07-15), lequangvu (17-02-14), liemkute123 (07-11-16), linhpl2001 (13-02-14), luutrunhac (12-02-14), lzlsky301 (13-02-14), Mr.QuangHuy (12-02-14), mrrainnt (13-02-14), na.ilusm89 (12-02-14), nghiadht (12-02-14), nh0xIskate (28-02-15), nhactre8x (23-02-14), nhjm_jx (12-02-14), nightssky (12-02-14), photuong1994 (23-02-15), pikhjn (14-06-14), ShineGhost (12-02-14), The Gamer (12-02-14), thusinh198xx (13-02-14), trunghieuct (19-10-20), tualua2010 (12-02-14), vd_tt (27-02-14), votam2x (12-02-14), vudung (13-02-14)

Thành Viên
    Thanks
    3

Icon14 Ðề: Công cụ dùng để scan shell source website

Trích dẫn Gửi bởi The Guardian [Only registered and activated users can see links. ]
    Để an toàn hơn khi sử dụng các bộ source website được share trên mạng, trước tiên hãy kiểm tra xem bộ mã nguồn đó có bị chủ nhân đính shell với ý đồ xấu vào hay không bằng cách sử dụng bộ công cụ scan shell mà mình đính kèm tập tin bên dưới.

Bộ công cụ này được chạy như một bộ mã nguồn website, vừa scan được shell trong source code và vừa scan được shell trong database, dùng thấy khá ổn tuy nhiên cũng chỉ mang tính tương đối vì đôi khi có một số hàm giống shell nhưng không phải là shell, các bạn sử dụng tùy cơ ứng biến chứ không nên rập khuôn nhé

Khi đã phát hiện ra file dính shell thì mở ra kiểm tra xem có phải là shell không hay chỉ là một hàm giống shell, hoặc kiểm tra xem có file lạ nào không thì xóa đi. Cách sử dụng rất đơn giản:

Còn tiếp ...

share khi có đủ 30 cái thanks
    Xếp ơi share lun được không . 30 thanks thì lâu lắm .
    Khách viếng thăm hãy cùng dichvugame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dichvugame vì bài viết này !

nhocksok (02-02-15)

Thanks
    72

Ðề: Công cụ dùng để scan shell source website

Share luôn thì cũng được, quan trọng là làm cho xôm tụ chút vậy mà
    Khách viếng thăm hãy cùng The Guardian xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Ở nhà chăm con... anhkhongdoiqua's Avatar
    Đang ở
    Nơi bắt đầu đến !
    Thanks
    37

có ai là siêu nhân thì like dùm 30 cái đi nào
    Khách viếng thăm hãy cùng anhkhongdoiqua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết luutrunhac's Avatar
    Đang ở
    D:\Muserver
    Thanks
    89

Trang này cũng quét được web dính mã độc, shell...
    Ngoài ra còn quét đc trojan, virus... cho các file .exe
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Không hiểu Admin còn cần thanks để làm gì nhỉ? Mình cũng thanks 1 cái ủng hộ bà con sớm có hàng.
    Giã từ game về bán ăn đêm

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến luutrunhac vì bài viết này !

nhocksok (02-02-15)

Moderator DuongDaiCaJX's Avatar
    Thanks
    76

Tìm kiếm lâu nay đó admin, share nhanh cho nóng nào.
    Khách viếng thăm hãy cùng DuongDaiCaJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi luutrunhac [Only registered and activated users can see links. ]
    Trang này cũng quét được web dính mã độc, shell...
    Ngoài ra còn quét đc trojan, virus... cho các file .exe
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Không hiểu Admin còn cần thanks để làm gì nhỉ? Mình cũng thanks 1 cái ủng hộ bà con sớm có hàng.
    Đúng là trang này scan virus hay, nhưng hình như nó không show rõ cho biết là bị dính shell ở file nào, dòng thứ mấy và cụ thể hàm shell ra sao thì phải?

Còn bộ source scan của mình sắp share có nói rõ tổng cộng bao nhiêu file nhiễm shell, cụ thể shell ở file nào, dòng thứ mấy để dễ dàng tìm ra và loại bỏ , còn thanks hay không là chuyện nhỏ, quan trọng là cho có không khí vui vẻ thôi

Nếu anh em ai có tools scan shell nào hay thì cứ up lên cho anh em cùng dùng và tìm hiểu mình sẽ update vào bài viết #1 luôn.

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi The Guardian [Only registered and activated users can see links. ]
    Đúng là trang này scan virus hay, nhưng hình như nó không show rõ cho biết là bị dính shell ở file nào, dòng thứ mấy và cụ thể hàm shell ra sao thì phải?

Còn bộ source scan của mình sắp share có nói rõ tổng cộng bao nhiêu file nhiễm shell, cụ thể shell ở file nào, dòng thứ mấy để dễ dàng tìm ra và loại bỏ , còn thanks hay không là chuyện nhỏ, quan trọng là cho có không khí vui vẻ thôi

Nếu anh em ai có tools scan shell nào hay thì cứ up lên cho anh em cùng dùng và tìm hiểu mình sẽ update vào bài viết #1 luôn.
    Up đi sếp ơi upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp tập 2 . Sếp up thì họ thấy hay vẫn thanks thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng dichvugame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dichvugame vì bài viết này !

Mr.QuangHuy (12-02-14)

Vi phạm quy định
    Thanks
    84

Anh ơi share đi,em đang bị hacker up.shell.vào trang tk nó hack trang nạp thẻ vào thành trang của nó huhu [Only registered and activated users can see links. ] ,có ai biết nó.là ai k ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng chicken1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

Đã thank và tín dụng hi vọng có hàng sớm để test
    Khách viếng thăm hãy cùng BoyGau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Cần Tool Scan Dupe Forestweb
    Bởi kinhcan trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-03-13, 11:21 PM
  2. [MU] Tool Scan dup nào cho ss 6.2 và 6.3
    Bởi sieuga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-05-12, 10:49 PM
  3. Tool Scan web rất tốt cho các bạn nghiên cứu bảo mật web
    Bởi sunthah12 trong diễn đàn SQL Server & Website