[MU] Xin hỏi về nhiệm vụ Genus , tắt nhiệm vụ này
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    3

Xin hỏi về nhiệm vụ Genus , tắt nhiệm vụ này

Xin hỏi mọi người cái nhiệm vụ này để mặc định hình như làm nhiệm vụ được thưởng rất nhiều chaos, ngọc hay sao đấy , có cách nào cấu hình tắt bỏ, hoặc điều chỉnh giải thưởng lại không

Ai có file config này cho mình xin với hoặc hướng dẫn mình làm với
    Khách viếng thăm hãy cùng trungcobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mrpham295's Avatar
    Thanks
    76

Ðề: Xin hỏi về nhiệm vụ Genus , tắt nhiệm vụ này

Trích dẫn Gửi bởi trungcobe [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin hỏi mọi người cái nhiệm vụ này để mặc định hình như làm nhiệm vụ được thưởng rất nhiều chaos, ngọc hay sao đấy , có cách nào cấu hình tắt bỏ, hoặc điều chỉnh giải thưởng lại không

Ai có file config này cho mình xin với hoặc hướng dẫn mình làm với
    Không phải là thưởng rất nhiều Jewel mà là bị hack Jewel ở cái nhiệm vụ này. Vì nó có thể send trả nhiệm vụ liên tục =>>>> nhận được Jewel liên tục và đương nhiên exp hack level cũng ở đây mà ra . Nếu không nhầm thì fix ở file này

SCF_GensPvP và SCF_Quest

Lâu rồi ko làm admin nên ko nhớ
    Khách viếng thăm hãy cùng mrpham295 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrpham295 vì bài viết này !

trungcobe (02-09-13)

Thành Viên
    Thanks
    3

vâng cám ơn bạn chỉ dẩn mà mình ko rõ file này SCF_Quest.txt có khá nhiều dòng, nhiệm vụ, fix bằng cách nào, xóa hết có ảnh hưởng đển nhiệm vụ của các class ko .

Còn về file SCF_GensPvP.txt

thì mình thấy config nó là
    SCFGensSystemEnabled=0

Có cách nào loại bỏ hoàn toàn luôn không, và nhiệm vụ của con buff ở làng nữa

Thành Viên
    Thanks
    11

Tất cả nhiệm vụ trong game trừ nhiệm vụ thăng cấp 150, 220 hay 380 thì đều nằm ở SCF_Quest
    Ngoại trừ cái custom quest, cái đó bạn có thể tùy ý tự code thêm để có thể làm nhiệm vụ bằng command, không lo bị hack, có thể sử dụng cho server reset vì quest có thể yêu cầu số lần reset mới có thể nhận, v.v... còn cái SCF_Quest thì theo level (chỉ dùng cho non reset), dễ bị hack, giới hạn số lượng phần thưởng, v.v...
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vietanhlsl vì bài viết này !

trungcobe (02-09-13)

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    Tất cả nhiệm vụ trong game trừ nhiệm vụ thăng cấp 150, 220 hay 380 thì đều nằm ở SCF_Quest
    Ngoại trừ cái custom quest, cái đó bạn có thể tùy ý tự code thêm để có thể làm nhiệm vụ bằng command, không lo bị hack, có thể sử dụng cho server reset vì quest có thể yêu cầu số lần reset mới có thể nhận, v.v... còn cái SCF_Quest thì theo level (chỉ dùng cho non reset), dễ bị hack, giới hạn số lượng phần thưởng, v.v...
    Vậy thì mình có thể xóa trắng SCF_Quest.txt được không bạn, có ảnh hưởng đến sever đang chạy ko ví dụ sinh ra bug , lổi .

Còn genus vẫn có thể gia nhập được ?

Siêu Người Mẫu BiKiNi DieuNinh's Avatar
    Đang ở
    Gần Nhà
    Thanks
    1,111

Trích dẫn Gửi bởi trungcobe [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy thì mình có thể xóa trắng SCF_Quest.txt được không bạn, có ảnh hưởng đến sever đang chạy ko ví dụ sinh ra bug , lổi .

Còn genus vẫn có thể gia nhập được ?

SCF_Quest.txt xóa trắng rồi viết thêm // bên trong là dc
    Cuộc Đời Thật Lắm Chênh Vênh

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Xin cách nhận nhiệm vụ thương hội không cần làm nhiệm vụ chính tuyến 50
    Bởi Sesshomaru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 13-07-12, 07:50 AM
  2. [MU] NPC làm nhiệm vụ Class3 tự nhiên biến mất!
    Bởi phusang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-07-12, 11:44 AM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-03-12, 09:14 AM
  4. [MU] Sever tự nhiên nhiều Bless, Soul quá
    Bởi bingpong91 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 16-03-12, 11:04 AM