[Gunny] ai pro cho em bản châu báu thần gà vs! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành Viên
    Thanks
    26

Ðề: ai pro cho em bản chây báu thần gà vs!

Trích dẫn Gửi bởi meocon5000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nguy hiểm gì Mún giỏi thì cứ làm thế đi
    sao ại không nguy hiểm tui bảo 2 còn bác thì bảo bao lâu cũng đc
    Khách viếng thăm hãy cùng kingmagic10 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang7625's Avatar
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi vietlinh9710 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế bác học mấy cái ý trong bao lâu nói thử coi
    tui không bít 1 tí gì về C# cũng như mấy thứ can bản để dev gunny, tui cũng chỉ mới học lập trì C++ mới dc 6 tháng ( chỉ là các căn bản thôi). thấy mấy pro dev thích quá cũng lôi soucre ra vọc miết rùi cũng biết 1 số thứ, vọng không bít xoá bao nhiu cái soucre vì làm hỏng. bây giờ cũng hiểu sơ sơ đủ để fix lỗi chứ dev thì bó tay. còn chú hơi tí là đi xin không chịu động não tí nào
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang7625 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hoang7625 vì bài viết này !

meocon5000 (15-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    47

Ai cho mình gợi ý để dev bản châu báu thần gà được không? Nhìn vào những file as nào để tạo cái Handler cho nó vậy?
    Khách viếng thăm hãy cùng angelvipno.1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang7625's Avatar
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi angelvipno.1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai cho mình gợi ý để dev bản châu báu thần gà được không? Nhìn vào những file as nào để tạo cái Handler cho nó vậy?
    không chỉ tạo file Handler không đâu, viết cả 1 đống lệnh ở khắp sever cơ , đâu dễ ăn như vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang7625 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi hoang7625 [Only registered and activated users can see links. ]
    không chỉ tạo file Handler không đâu, viết cả 1 đống lệnh ở khắp sever cơ , đâu dễ ăn như vậy
    Biết là vậy, nhưng mình cần gợi ý để tạo nó.
    Khách viếng thăm hãy cùng angelvipno.1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi meocon5000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mún làm file Handler thì trc hết phải có file PackageType (có ở 1 số tính năng như farm, worldboss, littlegame, mê cung,..)
    Mình biết rồi. Tiếp theo là gì bạn? Làm sao từ PackageType để tạo file Handler?

Thành Viên
    Thanks
    47

Dùng switch làm cho từng event thôi (Mình gọi vậy, k bik đúng ko)
    Mình chưa rõ lắm. Từng event đó nằm ở đâu trong as vậy bạn? Làm sao để viết nó? Cậu giải đáp giúp mình được không?

Thành Viên trong0981's Avatar
    Thanks
    92

Ðề: ai pro cho em bản châu báu thần gà vs!

topic kiểu xin xỏ như thế này vui lòng ko post lên gamezone nhé. nếu người ta muốn share thì người ta sẽ tự giác share chứ ko cần xin xỏ. bạn tạo topic như vậy sẽ thành spam đấy.

còn nữa nếu bạn muốn dev gunny thì làm theo mình:

1. Học C#. Ít nhất là căn bản
    2. Học sơ về AS3. cấu trục AS3 hơi giống c# vì cùng là hướng đối tượng. Chỉ cần học sơ sơ là bạn hiểu rồi.
    3. So sánh giữa source và as3 nó giống nhau ở điểm gì và chỗ nào. Ít nhất bạn cũng hiểu Game.Logic nó làm cái gì. Bussion nó làm cái gì, Game.Server nó có tích sự gì. bla bla

VIỆC CHỈ DEV GUNNY LÀ KHÔNG THỂ ĐƯỢC, có 2 điều:
    1. Chả ai muốn bày bí kíp dev của mình cho người khác cả. Kể cả bỏ tiền ra nhưng chả bao giờ họ bày hết cho bạn đâu. Chả ai muốn trò giỏi hơn thầy .
    2. KHÔNG thể bày cách dev cho người khác vì nó quá khó và dài dòng. Cái này tự mò khắc ra chứ bày thì ko thể.

Nếu bạn không thể học đc bước 1 thì vui lòng bỏ dev gunny. Theo như cách bạn nói thì bạn ko hề có một chút quyết tâm. Cái gì cũng muốn người khác bày sẵn cho măm măm thì mình khuyên thật lòng. Nên bỏ dev gunny là vừa bạn à. đừng đú theo phong trào. Đừng thấy gunny "make more money" mà lao vào. Cẩn thận mới kiếm đc vài triệu C50 nó hốt nó phạt có trăm triệu thì ngồi khóc.
    Khách viếng thăm hãy cùng trong0981 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 4 Users Say Thank You to trong0981 For This Useful Post:

angelvipno.1 (16-08-13), hung3020 (16-08-13), meocon5000 (16-08-13), trunghhyy (16-08-13)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2