[MU] Vấn Đề Drop DB MU - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 66

Chủ đề: Vấn Đề Drop DB MU

Thành Viên
    Thanks
    32

Ðề: Vấn Đề Dorp DB MU

Chống Drop DB: Tạo user mới add user đó vào DB MUONLINE và các DB Liên quan tới MU. Remove các user khác ở DB MUONLINE ( thường đem về có ngay cái user pendunm hay gì gì đó thì remove). Phân quyền cho user này chỉ dc INESERT, DELETE, SELECT, UPDATE. Không cho drop. Add user vào cả website lẫn ODBC + các config trong DATA MU. Tuyệt đối ko xài SA ( cấm kỵ)
    Chống SQL ịnection : Anti từ các thành phần trong MU ( web, exdb, chat, antihack lọc cái này ra,..v.v. mấy cái này lưu vào trong DB).
    Chỉ biết dc vậy. Ai có thêm thì đống góp thêm.

Khách viếng thăm hãy cùng vietpro8x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to vietpro8x For This Useful Post:

lequangvu (18-04-15), Van_Bom (01-08-13)

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Anti Injection thì ngày trc webzen nó đã làm fix cách không cho lập nv có kí tự đặc biệt, vì vậy check Username nếu có kí tự đặc biết thì deny, nhất là các kí tự ; ' - công thêm check độ dài vì nếu <= 10 thì rất khó để drop DB vì sẽ ko chèn đủ đc sql string

Nếu không dùng bộ lọc thì có thể cho chạy qua Procedure, qua đó sẽ có 1 bộ lọc của SQL tự động filter tring dù có kí tự nào cũng insert vào đc mà ko gây lỗi như sql tring

Cách này thì chỉ có người code mới làm đc vì bọn SCF nó code bằng query string mà lại ko lọc, vì vậy bị injection là đương nhiên
    Lần sửa cuối bởi xom1b, ngày 01-08-13 lúc 10:51 AM.
    [Only registered and activated users can see links. ]

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến xom1b vì bài viết này !

Van_Bom (01-08-13)

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    814

toàn kiến thức bổ ích...xin cám ơn các pro....ai có ý kiến gì hãy nữa cứ up cho anh em tham khảo luôn thể...
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    32

[Only registered and activated users can see links. ]

Nhiều anh xài SA cho MU + pass cũng đơn giản biểu sao ko bị. Cũng chả chịu đổi port SQL với config firewall gì cả nữa.
    Lần sửa cuối bởi vietpro8x, ngày 01-08-13 lúc 11:22 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietpro8x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Ðề: Vấn Đề Drop DB MU

Mình xin chia sẻ với mọi người về trường hợp của mình như sau:

Mình có 1 Mu ra 1 SV mới đang Alphatest cụm đang Alphatest bị phá biến tất cả các nhân vật về DW 0 LV cầm Kiss.

Cụm cũ " cùng MU với cụm mới " thì không bị sao? Câu hỏi đặt ra là sao nó không phá cả 2 cụm mà chỉ phá cụm đang Alphatest.

Cụm mình bị phá thì Port 1433 mở , Triger chống Drop db Acc, Charater quên không bật. Cụm cũ thì mình đóng Port 1433 và Triger bật.
    Khách viếng thăm hãy cùng TocDoSG xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Hào Hoa Công Tử's Avatar
    Đang ở
    Hoa Quả Sơn
    Thanks
    239

Trích dẫn Gửi bởi vietpro8x [Only registered and activated users can see links. ]
    Chống Drop DB: Tạo user mới add user đó vào DB MUONLINE và các DB Liên quan tới MU. Remove các user khác ở DB MUONLINE ( thường đem về có ngay cái user pendunm hay gì gì đó thì remove). Phân quyền cho user này chỉ dc INESERT, DELETE, SELECT, UPDATE. Không cho drop. Add user vào cả website lẫn ODBC + các config trong DATA MU. Tuyệt đối ko xài SA ( cấm kỵ)
    Chống SQL ịnection : Anti từ các thành phần trong MU ( web, exdb, chat, antihack lọc cái này ra,..v.v. mấy cái này lưu vào trong DB).

ai hướng dẫn cái này đc ko ...............
    Cho thuê VPS X5650 RAM 8GB + SSD 130 GB + MUSERVER SS6.9 + web config a-z + hỗ trợ FULL (config + quản lý + quảng cáo ads fb...)
    Group giao lưu admin MUSERVER : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    68

Trích dẫn Gửi bởi vietpro8x [Only registered and activated users can see links. ]

pro chỉ em đoạn phân quyền được không.
    Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)
    Khách viếng thăm hãy cùng mother xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    51

Tình hình là em đã bị con MuThienBao.Net đang làm ăn rất ngon và đã phải close 1 cách ko thương tiếc vừa ra server mới đc 3 ngày tạch luôn. Và vào server thì thấy file txt. gửi admin Mu Thiên Bảo với nội dung như sau:

Chào admin MU Thiên Bảo

Doanh thu khá cao, mem khá đông và tất cả đã về 0.

Mình cũng làm MU nên mình off mu của bản. Bạn thông cảm cho.

Bạn còn gà quá
    Nội dung em nó là như thế
    Khách viếng thăm hãy cùng tonsng xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    870

chống drop db: Tạo user mới add user đó vào db muonline và các db liên quan tới mu. Remove các user khác ở db muonline ( thường đem về có ngay cái user pendunm hay gì gì đó thì remove). Phân quyền cho user này chỉ dc inesert, delete, select, update. Không cho drop. Add user vào cả website lẫn odbc + các config trong data mu. Tuyệt đối ko xài sa ( cấm kỵ)
    chống sql ịnection : Anti từ các thành phần trong mu ( web, exdb, chat, antihack lọc cái này ra,..v.v. Mấy cái này lưu vào trong db).

<:-p<:-p<:-p<:-p
    việtpro8x cho xin clip đi cậu :d
    Khách viếng thăm hãy cùng The Gamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    68

- db_owner: toàn bộ người dùng có quyền full – access

- db_accessadmin: người dùng có quyền quản lý các Windows Group và tài khoản SQL Server đăng nhập

- db_datareader: người dùng có thể đọc được toàn bộ dữ liệu

- db_datawriter: người dùng có quyền thêm, xóa hoặc chỉnh sửa dữ liệu trong bảng

- db_ddladmin: người dùng có thể sử dụng các file dynamic – link library (DLL)

- db_securityadmin: người dùng có thể chỉnh sửa vai trò role và quản lý các bậc quản lý, phân quyền khác

- db_bckupoperator: người dùng có thể sao lưu cơ sở dữ liệu

- db_denydatareader: người dùng không thể xem dữ liệu trong bảng

- db_denydatawriter: người dùng không thể xem, thay đổi hoặc xóa dữ liệu trong bảng
    pro cho hỏi tích những quyền nào.em tích hết chỉ bỏ mỗi db_datawriter,db_owner,db_denydatareader,db_denyda tawriter có đúng không ạ.
    1 vấn đề nữa là có xóa user sa khỏi db muonline không ạ.

đợi pro trả lời nốt chiều làm guide cho.
    Lần sửa cuối bởi mother, ngày 01-08-13 lúc 12:54 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mother xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Anti drop DB, drop table, delete data hiệu quả 95%
    Bởi xom1b trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 25-02-14, 11:46 AM
  2. [TLBB] vấn đề drop box của quái
    Bởi tienanhlxag trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-07-13, 08:54 PM
  3. [MU] Help Giúp Mình Chỉnh Drop
    Bởi huytruong9989 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-02-13, 07:45 AM
  4. [MU] Cách config max level, tỉ lệ drop jewer, pk, tỉ lệ drop item ex, tỉ lệ đáp box
    Bởi eva0001 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-03-12, 03:31 PM
  5. [MU] Xin hỏi cách cho vật phẩm hoa mai,ánh xuân,rượu xuân drop
    Bởi hoangchuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-01-12, 05:24 PM