[JX] Xin hướng dẫn cách Việt hóa soucre !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    24

Xin hướng dẫn cách Việt hóa soucre !

Mình muốn Việt hóa 1 số file trong soucre, và mình đang gặp 1 số "khó khăn" sau, ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho mình với.

Mình có 2 máy :

Máy 1 cài win8. Đọc được tên file tiếng china nhưng không đọc được nội dung bằng tiếng china.

Máy 2 cài XP, cài fonts, mình cài C++ trên máy này, build soucre trên máy này.

Nhưng mình gặp 1 lỗi như sau:

Một là : Khi tạo 1 file txt và ghi vào đó 1 câu với bảng mã TCVN3 ví dụ : Anh yêu em nhiều lặm, thật đấy . Thì nó lưu dưới dạng mã unico chứ không phải ASNI => Lỗi.
    Trong khi cùng với cách làm trên, làm trên win 8 ( hay máy no fonts bất kì ) thì không bị lỗi.

2 là : Khi mình Viết trực tiếp vào VC++ 6.0 bằng bảng mã TCVN3 thì nó cũng lối, nó không hiển thị mà cứ chữ nào có dấu sẽ biến mất.

Ví dụ mình gõ : Chào mừng bạn đến với maze thì nó sẽ hiện thế này
    Cho mng bn n vi maze

Những Việc này không xảy ra khi máy là môi trường no fonts.

Vậy cho mình hỏi, làm thế nào để Việt hóa mà vừa đọc được nội dung china, vừa ghi trực tiếp bằng bảng mã TCVN3 được mà không bị lỗi ?

Xin cảm ơn.

ps: Tất cả Mình đều dùng unikey để gõ tiếng việt.
    Khách viếng thăm hãy cùng tuancoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Ðề: Xin hướng dẫn cách Việt hóa soucre @@

viết trên notepad++ rồi copy qua đi cậu ^^! cậu biết mở gia hạn skill không bày mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Achuky xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trên máy cái font để build source, mở file source cần VH lên bằng Visual C++
    dùng notepad tạo 1 file txt mới, lưu lại với tên tùy chọn . Enconding chọn UTF-8
    (tạo trước save lại rồi mới nhập chữ) nhập dòng chữ cần việt hóa vào trong file txt này bằng bảng mã TCVN3, muốn hiển thị tiếng việt thì trong notepad chọn format-> font -> .VnArial(ko có thì lên mạng down)
    copy dòng chữ này qua source trên Visual, save lại, build test
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jxvietnam vì bài viết này !

tuancoi (20-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Trên máy cái font để build source, mở file source cần VH lên bằng Visual C++
    dùng notepad tạo 1 file txt mới, lưu lại với tên tùy chọn . Enconding chọn UTF-8
    (tạo trước save lại rồi mới nhập chữ) nhập dòng chữ cần việt hóa vào trong file txt này bằng bảng mã TCVN3, muốn hiển thị tiếng việt thì trong notepad chọn format-> font -> .VnArial(ko có thì lên mạng down)
    copy dòng chữ này qua source trên Visual, save lại, build test
    Cám ơn bạn đã giúp, mình sẽ thử và "report" cho bạn sau
    Khách viếng thăm hãy cùng tuancoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Ai build soucre vào đây tớ nhờ tí.
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-03-13, 04:22 PM
  2. [Gunny] Xin xỏ 1 soucre nha dk k0 cao đâu yên tâm
    Bởi traijangunny trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-02-13, 12:51 PM
  3. Cần hướng dẫn dev soucre
    Bởi sky.light9530 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-06-12, 03:46 PM
  4. soucre được cái index