[KT] Thêm map dựa trên map có sẵn
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Thêm map dựa trên map có sẵn

Vì có người hỏi nên mình post bài mới.Lỡ có ai cần hỏi thì khỏi phải đọc trong hỏi đáp:

Mục tiêu của mình là thêm 1 map dựa trên map Ba lăng huyện.

Bước 1:Thêm map mới vào setting/map/maplist.txt

vì mình dùng file cũ nên chắc chưa có những map sau này.Các bạn chịu khó theo dõi vậy
    Vân Trung Trấn 1 yunzhongzhen yunzhongzhen village 28
    Long Môn Trấn 2 longmenzhen longmenzhen village 1
    Vĩnh Lạc Trấn 3 yonglezhen yonglezhen village 11
    Đạo Hương Thôn 4 daoxiangcun daoxiangcun village 39
    Giang Tân Thôn 5 jiangjincun jiangjincun village 19
    Thạch Cổ Trấn 6 shiguzhen shiguzhen village 63
    Long Tuyền Thôn 7 longquancun longquancun village 48
    Ba Lăng Huyện 8 balingxian balingxian village 59

Đây là đoạn đầu file maplist.txt
    Copy nguyên cái dòng ba lăng huyện xuống cuối file rồi sửa ta sẽ có:

Liên Đấu Liên Server-Cao (11) 1716 liansaijingjichang3 liansaijingjichang3 liansai Liên Đấu Liên Server-Cao (12) 1717 liansaijingjichang3 liansaijingjichang3 liansai
    Đào Nguyên 7 1718 feilonggu taoyuanrukou taoyuanrukou
    Ba Lăng Huyện(code tân thủ) 1719 balingxian balingxian2 village 59

Vì file mình kết thúc là id 1718 nên sau khi thêm vào ta dùng id 1719.Các thông số khác ko đổi.Nếu bạn ko muốn dùng những NPC có sẵn ở map(giống nhau y hệt) thì chỉnh sửa như sau:
    Ba Lăng Huyện(code tân thủ) 1719 balingxian balingxian3 village 59
    Sau đó vào folder map_info copy folder balingxian2 thành folder mới.sửa tên thành balingxian3.rồi chỉnh sửa file info.txt tùy thích.

Bước 2:Khai báo worldset.txt
    Cái này thì dễ rồi.Các bạn tự làm

Bước 3:Đồng bộ.
    Chắc chắn là phải đồng bộ file maplist. folder balingxian3 (nếu có)

Còn có đồng bộ worldset.txt từ GC sang GS hay ko thì mình ko nhớ lắm.Các bạn tự tìm hiểu nhé.

Bài viết hơi sơ sài dựa trên trí nhớ làm từ 1 năm trước nên đôi chỗ không đúng.Mong các bạn thông cảm
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 8 Users Say Thank You to Sesshomaru For This Useful Post:

dongnguyen0510 (15-07-13), hieudkny11o2 (13-04-14), Hollister (21-09-16), mrkutepro (15-07-13), satthupro95 (15-07-13), vd_tt (15-07-13), voanhnhat20010 (15-07-13), __Jie__ (15-07-13)

Thành Viên mrkutepro's Avatar
    Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Ðề: Thêm map dựa trên map có sẵn

Thế có khả năng làm được map mới của VNG nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng mrkutepro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

HVA ZONE #SODIZ voanhnhat20010's Avatar
    Đang ở
    Thiên Địa Hội
    Thanks
    1,218

Trích dẫn Gửi bởi mrkutepro [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế có khả năng làm được map mới của VNG nhỉ
    chắc có
    ---------------
    30charrrrrrrrrr bác Toại
    Khách viếng thăm Mail về [Only registered and activated users can see links. ] nếu cần hỗ trợ về Jx lẫn KT

Thành Viên dongnguyen0510's Avatar
    Thanks
    774

Bác cho em hỏi nếu muốn thêm map_info tống kim thì nó nằm ở đâu ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng dongnguyen0510 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi dongnguyen0510 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác cho em hỏi nếu muốn thêm map_info tống kim thì nó nằm ở đâu ạ
    Vào \setting\map\maplist.txt và tìm tên map tống kim bạn cần, rồi là như bác toại

Thanks
    774

Trích dẫn Gửi bởi mrkutepro [Only registered and activated users can see links. ]
    Vào \setting\map\maplist.txt và tìm tên map tống kim bạn cần, rồi là như bác toại
    Không có bạn ah` còn chỗ nào khác không bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng dongnguyen0510 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Ai bảo bạn không có

PHP Code:
    Gia Dụ Quan Chiến-Dương Châu 1    1635    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_yangzhou    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan\                
    Gia Dụ Quan Chiến-Dương Châu 2    1636    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_yangzhou    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan\                
    Gia Dụ Quan Chiến-Dương Châu 3    1637    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_yangzhou    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan\                
    Gia Dụ Quan Chiến-Phượng Tường 1    1638    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_fengxiang    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan\                
    Gia Dụ Quan Chiến-Phượng Tường 2    1639    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_fengxiang    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan\                
    Gia Dụ Quan Chiến-Phượng Tường 3    1640    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_fengxiang    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan\                
    Gia Dụ Quan Chiến-Tương Dương 1    1641    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_xiangyang    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan\                
    Gia Dụ Quan Chiến-Tương Dương 2    1642    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_xiangyang    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan\                
    Gia Dụ Quan Chiến-Tương Dương 3    1643    pingyuanzhanchang    zhanchang_pingyuan_xiangyang    battle                                BattleMapInfoDir    \setting\battle\map\pingyuan
    Gia Dụ Quan Chiến-Dương Châu 1

setting\map\map_info\zhanchang_pingyuan_yangzhou

Thanks
    774

Bác nào giúp em sao em tạo map phượng tường em đổi tên khác game game em dùng phù đi qua đó nhưng mà đen thui không thấy NPC đâu cả không biết có đồng bộ cái gì không mong mấy pro giúp em với

HVA ZONE #SODIZ voanhnhat20010's Avatar
    Đang ở
    Thiên Địa Hội
    Thanks
    1,218

Trích dẫn Gửi bởi dongnguyen0510 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác nào giúp em sao em tạo map phượng tường em đổi tên khác game game em dùng phù đi qua đó nhưng mà đen thui không thấy NPC đâu cả không biết có đồng bộ cái gì không mong mấy pro giúp em với
    chủ yếu là cái tên chứ ID nó vẫn giữ mà
    Khách viếng thăm Mail về [Only registered and activated users can see links. ] nếu cần hỗ trợ về Jx lẫn KT

Thanks
    774

Cho em hỏi là sao dùng phù chuyển sang map mới tạo nó lag thế ạ nhận đc vật phẩm mà chỉ nhận đc 1 lần duy nhất