Giải đáp thắc mắc [Mapple Story]
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 54
    Thành Viên
    Thanks
    10

Giải đáp thắc mắc [Mapple Story]

Nhận giải đáp thắc mắc của các bạn liên quan đến PMS. Có thể nhiều thứ mình ko biết hoặc chưa biết nhưng cái gì giúp đc thì sẽ giúp
    Đang rảnh nên ngồi lập topic này chơi
    Không nhận gạch đá dưới mọi hình thức.
    Flame Shield On.
    Khách viếng thăm hãy cùng KradAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KradAngel vì bài viết này !

proskill3 (07-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    30

Ðề: Giải đáp thắc mắc [Mapple Story]

[Only registered and activated users can see links. ]
    -giúp mình với trước cài ngon lành ver 114 nhưng em nó nghịch lên hỏng hết giờ mình làm lại thì bị lỗi dump này tuy đã thử làm đi làm lại vẫn không được
    mình nghĩ mún làm lại được thì chỉ còn cách xóa java va mySQL tận gốc thôi có gì bạn hướng dẫn mình xóa 2 cái này với
    -mới cả bạn có cách nào xài ver 117 trên win 8 không có client nào chạy được chẳng hạn
    Khách viếng thăm hãy cùng proskill3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

làm sao để bít mình là GM bên v117
    anh bít mấy lệnh ở bên đó ko cho em xin với
    ví dụ lênh lên lv rùi đồ aran
    em ko bít sài lệnh
    ai chỉ em với vào game cày chán lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng gofarmbeta xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi proskill3 [Only registered and activated users can see links. ]
    -giúp mình với trước cài ngon lành ver 114 nhưng em nó nghịch lên hỏng hết giờ mình làm lại thì bị lỗi dump này tuy đã thử làm đi làm lại vẫn không được
    mình nghĩ mún làm lại được thì chỉ còn cách xóa java va mySQL tận gốc thôi có gì bạn hướng dẫn mình xóa 2 cái này với
    -mới cả bạn có cách nào xài ver 117 trên win 8 không có client nào chạy được chẳng hạn
    Lỗi do không kết nối đc tới CSDL. Xóa MySQL rồi cài lại với các thiết đặt mặc định rồi thử lại xem.
    Muốn xóa MsSQL thì làm các bước sau:
    1. Vào: C:\Program Files\MySQL\MySQL Server 5.5\bin.
    2. Chạy: MySQLInstanceConfig.exe
    3. Chọn Remove Instance.
    4. Vào: Control Panel\All Control Panel Items\Programs and Features và gỡ MySQL.

Trích dẫn Gửi bởi gofarmbeta [Only registered and activated users can see links. ]
    làm sao để bít mình là GM bên v117
    anh bít mấy lệnh ở bên đó ko cho em xin với
    ví dụ lênh lên lv rùi đồ aran
    em ko bít sài lệnh
    ai chỉ em với vào game cày chán lắm
    Muốn xem các lệnh có thể dùng đc trong server thì vào: \src\client\messages\commands. Ví dụ trong AdminCommand.java có các lệnh như StripEveryone (lột đồ toàn bộ người chơi), Shutdown, vv.. Hàm lấy đồ thì có trong GMCommand.java -> ZItem. Lên level thì có thể thử LevelUp, Level.

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KradAngel vì bài viết này !

proskill3 (07-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    30

bạn ơi bạn biết cách bỏ cái damge cap không max damge là 999999 muốn gỡ ra thế nào với cả ver mình là ver 114 source xephyr

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi proskill3 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn ơi bạn biết cách bỏ cái damge cap không max damge là 999999 muốn gỡ ra thế nào với cả ver mình là ver 114 source xephyr
    Có 2 cách để remove dmg cap là sửa lại client 1 cách trực tiếp (localhost), 2 là dùng sửa lại memory trong quá trình chạy. Cả 2 thứ này đều ko có ai chia sẻ trên mạng nên khó có thể làm được. Nếu bạn có thể tìm đc ai đã từng share script (CE) để remove dmg cap ở version khác như 0.97, 1.11, 1.17 vv.. thì mình có thể update lại sang bản 1.14 cho bạn.

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KradAngel vì bài viết này !

proskill3 (07-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi KradAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Có 2 cách để remove dmg cap là sửa lại client 1 cách trực tiếp (localhost), 2 là dùng sửa lại memory trong quá trình chạy. Cả 2 thứ này đều ko có ai chia sẻ trên mạng nên khó có thể làm được. Nếu bạn có thể tìm đc ai đã từng share script (CE) để remove dmg cap ở version khác như 0.97, 1.11, 1.17 vv.. thì mình có thể update lại sang bản 1.14 cho bạn.
    vậy có cách nào bạn làm được qua teamview không mình cũng kém lên không hiểu 2 cái trên còn ver 114 không có localhost thì phải nick yahoo mình [Only registered and activated users can see links. ] bạn on được lúc nào vậy

Thành Viên
    Thanks
    10

vậy có cách nào bạn làm được qua teamview không mình cũng kém lên không hiểu 2 cái trên còn ver 114 không có localhost thì phải nick yahoo mình [Only registered and activated users can see links. ] bạn on được lúc nào vậy
    Đây là script để hack No Dmg Cap cho CheatEngine. Phiên bản 1.14.0. Update cho bạn dùng. Cách dùng CE thì lên CheatEngine.Org để xem.

PHP Code:
    //No Dmg Cap - 1.14.0
    [enable]
    00F2D628:
    db 00 00 C0 FF FF FF DF

[disable]
    00F2D628:
    db 00 00 00 00 7E 84 2E 

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KradAngel vì bài viết này !

proskill3 (07-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi KradAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là script để hack No Dmg Cap cho CheatEngine. Phiên bản 1.14.0. Update cho bạn dùng. Cách dùng CE thì lên CheatEngine.Org để xem.

PHP Code:
    //No Dmg Cap - 1.14.0
    [enable]
    00F2D628:
    db 00 00 C0 FF FF FF DF

[disable]
    00F2D628:
    db 00 00 00 00 7E 84 2E 
    mình phải add thêm dòng script kia vào đâu hả bạn laucher.exe à mình add vào laucher nó vẫn bị giới hạn damge 999999 với cả phiền bạn hướng dẫn cụ thể 1 chút được không
    Lần sửa cuối bởi proskill3, ngày 07-07-13 lúc 07:11 AM.

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến proskill3 vì bài viết này !

thanhhaucr123 (07-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    30

hjx không rõ add srcipt kiểu gì mò mãi mình không rõ add nó vào đâu mong chủ topic giúp mình

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bạn nào cho mình xin cái game Mapple Story offline với.
    Bởi dragonite99 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-01-13, 08:36 AM
  2. Một sô hình ảnh về Maple Story v93
    Bởi Blue_Sky trong diễn đàn Maple Story
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 27-06-12, 07:07 AM
  3. [Maple Story] Một số hình ảnh thu lượm từ việt hóa :)
    Bởi LeoK.Love trong diễn đàn Maple Story
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-03-12, 08:44 PM
  4. Maple Story
    Bởi dau_phu trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 07-10-08, 05:46 PM