Giải đáp thắc mắc [Mapple Story] - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 54
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Giải đáp thắc mắc [Mapple Story]

có sẵn trong client và mình mún thêm vào sever nên nhờ bạn hướng dẫn mình phát
    Khách viếng thăm hãy cùng badbos14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi badbos14 [Only registered and activated users can see links. ]
    có sẵn trong client và mình mún thêm vào sever nên nhờ bạn hướng dẫn mình phát
    Đang lười quá
    Hướng dẫn nhanh cho bạn nhé
    1. Mở file WZ bạn cần lấy thứ bạn muốn thêm vào server mình.
    2. Dump thứ (ở đây là item bạn muốn) ra thành file Xml.
    3. Mở file WZ tuơng ứng với file bạn dùng ở bước 1. Rồi tìm tới đúng thư mục của cái vật phẩm bạn đã lấy kia (Trong hình của thằng kia nó lấy ví dụ là cái Spectrum Goggle nằm trong thư mục Accessory). Để thêm vật phẩm mới vào thư mục Accessory thì ID của vật phẩm mới ko được trùng với vật phẩm cũ. Xem ID của vật phẩm cuối cùng trong thư mục Accessory là gì. Ví dụ là 1142309 -> lấy ID cho vật phẩm mới là 1142310. Như thế sẽ không bị trùng với vật phẩm cũ.
    4. Tìm tới thư mục mà bạn vừa extract đc file Xml. Đổi tên file Xml thành 1142310. Mở file Xml bằng notepad rồi đổi ID 1022082 -> 1142310. [Only registered and activated users can see links. ].
    5. Add lại vật phẩm (đang ở dạng Xml) vào file WZ của client (đã mở sẵn ở bước 3). Click vào tên thư mục Accessory để chọn nó. [Only registered and activated users can see links. ] rồi click vào Import -> Xml -> Save lại file WZ. Nếu không có lỗi gì xảy ra thì bạn đã hoàn tất việc thêm vật phẩm vào file WZ ở client. Sau khi thêm vật phẩm ở client xong thì bạn cần phải thêm nó vào cả thư mục WZ ở server của bạn.
    6. Chọn 1142310 -> XML -> Putting it in my server's WZ diectory.
    7. Mở thư mục chứa file XML bạn vừa dump ra. Copy nó vào thư mục WZ tương ứng trên server của bạn. (Ví dụ: Character.wz/Accessory/).
    8. Restart server.
    Lần sửa cuối bởi KradAngel, ngày 11-07-13 lúc 01:22 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng KradAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KradAngel vì bài viết này !

shell1508 (11-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi pthinh145 [Only registered and activated users can see links. ]
    kêu xài sv này ấy mà
    30 char
    Uhm nhưng ý mình là sv trên 4rum hướng dẫn, có sv nào chạy ổn ko ý?
    Khách viếng thăm hãy cùng vip38a xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi vip38a [Only registered and activated users can see links. ]
    Uhm nhưng ý mình là sv trên 4rum hướng dẫn, có sv nào chạy ổn ko ý?
    Mình đưa bạn cái sv ổn nhất r còn gì
    Khách viếng thăm hãy cùng shell1508 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi KradAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Đang lười quá
    .
    Bổ sung nè bạn ơi
    File WZ có 1 khoảng id nhất định! (vd: Nhẫn từ 1000000 - 1300000 chẳng hạn, và nón khoảng từ 1400000-1500000 và khoảng 1300000-1400000 chả có id nào cả) thì bạn chỉ đc phép thêm trong khoảng 1000000-1300000 và 1400000 - 1500000 thôi
    khoảng từ 1300000 - 1400000 không đc phép thêm
    Khách viếng thăm hãy cùng shell1508 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

hiện tại maplestory offline ver mới nhất là bao nhiêu vậy các bạn các ver sau 117 có xài được trên win8 không
    Khách viếng thăm hãy cùng proskill3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi shell1508 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đưa bạn cái sv ổn nhất r còn gì
    dùng client nào bạn hỉ, có cần đồng bộ gì ko

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi proskill3 [Only registered and activated users can see links. ]
    hiện tại maplestory offline ver mới nhất là bao nhiêu vậy các bạn các ver sau 117 có xài được trên win8 không
    đc nhưg máy zin thì nên dung win ảo (vmware,...) nếu ko phải thì dùng lun trên win ( hiện tại mình đang sd trực tiếp trên win 7 64-bit pre), ổn hết nếu làm đúng theo hương dẫn thật kĩ ko thì dễ error đó

Thành Viên
    Thanks
    30

không biết bao giờ mới có bác nào update thêm maple phiên bản off mới nữa nhỉ ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng proskill3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi shell1508 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cho mình hỏi chuyển job 2 các nghề của explorer(vd: wizard : chọn lửa độc, băng sấm, tu sỹ) khi click vào npc chuyển job nó cho sắn các job để chuyển nhưng sao click vào 1 trong 3 job đó như cleric I/L F/P nhưng vẫn ko thấy chuyển j` hết hay là mình phải làm nhiệm vụ chuyển job r` mới nhận đc ( nếu làm nhiệm vụ chuyển job thì chỉ dùm minh cách chuyển job nữa nha)
    Lần sửa cuối bởi vip38a, ngày 12-07-13 lúc 09:08 PM.

Thành Viên
    Thanks
    6

Hiện tại, máy mình có MapleStory Offline V114.Mình muốn update lên V117 và Client V117 đầy đủ mình có thể thay vào chỗ Client V114 mặc dù mình vẫn sài source xephyr được không ???
    Hay phải down source ExiledMS hay source EvoMS mà bạn shell1508 đã post thì mới được ???
    Mong mấy bạn giải thích giúp mình với nha
    Khách viếng thăm hãy cùng QuangVinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bạn nào cho mình xin cái game Mapple Story offline với.
    Bởi dragonite99 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-01-13, 08:36 AM
  2. Một sô hình ảnh về Maple Story v93
    Bởi Blue_Sky trong diễn đàn Maple Story
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 27-06-12, 07:07 AM
  3. [Maple Story] Một số hình ảnh thu lượm từ việt hóa :)
    Bởi LeoK.Love trong diễn đàn Maple Story
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-03-12, 08:44 PM
  4. Maple Story
    Bởi dau_phu trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 07-10-08, 05:46 PM