[MU] Share Bộ firewall chuyên nghiệp cho VPS, Server
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    30

Share Bộ firewall chuyên nghiệp cho VPS, Server

Trước giờ thấy nhiều mem hỏi về vấn đề dos khi mở server online .Hôm nay minh share bộ firewall mình sài từ trước đến giờ cho mọi người trên GZ
    -Kerio firewall (bộ firewall chuyên nghiệp cho server )
    Mô hình của nó là cấu hình trên 1 server làm firewall chống dos cho các use,nhưng có thể dùng làm firewall trực tiếp trên VPS

-1 Điểm hơi khó khăn khi dùng Firewall này là cần có chút kiến thức để config firewall
    -Có thể Chặn ip nước ngoài,cấm ping,khóa những port ko cần thiết,drop các packet nguy hiểm,giới hạn connect,nói chung là rất nhiều cái hay (vì nó là firewall chuyên nghiệp)
    -Trước giờ mình sài thì chưa xảy ra tình trạng dos làm tê liệt server (botnet sll thì chắc ko qua nổi ^^!,nhưng mấy tool dos treo VPS thì cứ vô tư)
    Dowload : [Only registered and activated users can see links. ]

Đã kèm Crack trong đó
    Các bạn có thể download về dùng thử,nếu mọi người ủng hộ thì mình sẽ share tiếp bộ config sẵn

Bonus thêm firewall muguard ,chống dos các port CS (tìm được trên RZ),đã crack,cài VC++ 2008 mới chạy đc nhé,chạy trên sever 2003
    Dowload:[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi gac0n1988, ngày 27-06-13 lúc 09:28 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng gac0n1988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 18 Users Say Thank You to gac0n1988 For This Useful Post:

Cafechieu_Vn (09-08-13), coi1995 (28-06-13), duccom0123 (03-07-13), emyeusss7 (28-06-13), heroviet2301 (27-06-13), herovn1994 (27-06-13), lequangvu (27-06-13), mrgacon (09-08-13), mrpham295 (04-07-13), mrrainnt (28-06-13), NamSayCp1995 (18-08-13), omasa (27-06-13), quancan9x (15-07-13), satthupro95 (27-06-13), tuineyou (05-06-14), Van_Bom (28-06-13), vd_tt (08-06-14), waoboy8k (28-06-13)

Thành Viên omasa's Avatar
    Thanks
    69

Ðề: Share Bộ firewall chuyên nghiệp cho VPS,Server

Trích dẫn Gửi bởi gac0n1988 [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước giờ thấy nhiều mem hỏi về vấn đề dos khi mở server online .Hôm nay minh share bộ firewall mình sài từ trước đến giờ cho mọi người trên GZ
    Mô hình của nó là cấu hình trên 1 server làm firewall chống dos cho các use,nhưng có thể dùng làm firewall trực tiếp trên VPS

-1 Điểm hơi khó khăn khi dùng Firewall này là cần có chút kiến thức để config firewall
    -Có thể Chặn ip nước ngoài,cấm ping,khóa những port ko cần thiết,drop các packet nguy hiểm,giới hạn connect,nói chung là rất nhiều cái hay (vì nó là firewall chuyên nghiệp)
    -Trước giờ mình sài thì chưa xảy ra tình trạng dos làm tê liệt server (botnet thì chắc ko qua nổi ^^!,nhưng mấy tool dos treo VPS thì cứ vô tư)

Đã kèm Crack trong đó
    Các bạn có thể download về dùng thử,nếu mọi người ủng hộ thì mình sẽ share tiếp bộ config sẵn

Bonus thêm firewall muguard ,chống dos các port CS (tìm được trên RZ),đã crack,cài VC++ 2008 mới chạy đc nhé,chạy trên sever 2003
    Theo như mình biết thì FW cài trên SV hoặc VPS nó vẫn không mang được tính hiệu quả cao. Bởi khi DDos thì router là bị hứng chịu chính. Nếu các Ip tấn công đã qua đc Router rồi truy cập SV và bị chặn ở trên SV thì cũng vẫn không tránh đc sẽ ảnh hưởng tới dữ liệu. Cái này thì mình nghĩ sd trong trường hợp ddos yếu thì ok chứ nếu bị ăn đòn mạnh tay thì chết Router chứ SV ko chết.

Dù sao cũng thanks tinh thần chia sẻ của bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng omasa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến omasa vì bài viết này !

quancan9x (15-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi omasa [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo như mình biết thì FW cài trên SV hoặc VPS nó vẫn không mang được tính hiệu quả cao. Bởi khi DDos thì router là bị hứng chịu chính. Nếu các Ip tấn công đã qua đc Router rồi truy cập SV và bị chặn ở trên SV thì cũng vẫn không tránh đc sẽ ảnh hưởng tới dữ liệu. Cái này thì mình nghĩ sd trong trường hợp ddos yếu thì ok chứ nếu bị ăn đòn mạnh tay thì chết Router chứ SV ko chết.

Dù sao cũng thanks tinh thần chia sẻ của bạn.
    Đúng ra bộ firewall này phải được setup trên 1 server riêng trước router thì mới phát huy hết khả năng,setup trên VPS chỉ có thể chống với các cuộc dos yếu,nhưng nó có nhiều modules rất hay ,hạn chế đc tối đa các nguy cơ sâp,hoặc hack server
    Khách viếng thăm hãy cùng gac0n1988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên omasa's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi gac0n1988 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đúng ra bộ firewall này phải được setup trên 1 server riêng trước router thì mới phát huy hết khả năng,setup trên VPS chỉ có thể chống với các cuộc dos yếu,nhưng nó có nhiều modules rất hay ,hạn chế đc tối đa các nguy cơ sâp,hoặc hack server
    À. điều này thì mình công nhận. Dù sao cũng thanks rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng omasa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    814

có hướng dẫn sử dụng tí không bạn ơi...
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    32

Bạn guide cái lọc packet hoặc Packet Monitor đc ko bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng vietpro8x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên waoboy8k's Avatar
    Thanks
    189

Ðề: Share Bộ firewall chuyên nghiệp cho VPS, Server

cảm ơn bạn . Hy vọng bạn sẽ send sớm bản config sẵn cho ae
    Khách viếng thăm hãy cùng waoboy8k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Siêu Người Mẫu BiKiNi DieuNinh's Avatar
    Đang ở
    Gần Nhà
    Thanks
    1,111

-Trước giờ mình sài thì chưa xảy ra tình trạng dos làm tê liệt server (botnet sll thì chắc ko qua nổi ^^!,nhưng mấy tool dos treo VPS thì cứ vô tư)

Đã kèm Crack trong đó

linkdownload chết rồi thớt ơi

up cái khác nào
    Cuộc Đời Thật Lắm Chênh Vênh

Thành Viên
    Thanks
    85

cài này mình cài từ lâu rồi nhưng trả hiệu quả là mấy
    Khách viếng thăm hãy cùng MrKubjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Share Tool quản lý XML chuyên nghiệp
    Bởi trong0981 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 04-07-13, 07:42 PM
  2. [KT] Cần 1 hỗ trợ kỹ thuật chuyên Nghiệp Kiếm thế Giúp
    Bởi khanhgau2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 18-03-13, 08:55 AM
  3. Cài đặt Firewall DnP cho website của Mr Quý share .!!!
    Bởi gaoblackxincha trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-01-11, 05:01 PM
  4. [Guide] - Sample FireWall secure for Web Server & Site
    Bởi it.cracker trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 26-05-09, 06:14 PM