[KT] Share mở full map server 2.6 đã test
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    7

Icon2 Share mở full map server 2.6 đã test

Tình hình là sau hơn 1 tuần tìm hiểu, download server của bác ninhmca share, dạo qua 77 trang comment diễn đàn [Only registered and activated users can see links. ] mình có một số vướng mắc sau đây xin góp ý:
    - Thấy một số bạn mở đc full map thì ko share,
    - Thông cảm với số đông các mem khác gào thét khản cổ chỉ vì ko mở đc các map.
    - Đa phần những mem gà chỉ cần mở full để tự sướng 1 mình mà thôi, họ cũng chẳng biết gì nhiều mà các pro sợ mở online này nọ, thế nên xin các thánh professional hãy mở lòng từ bi để share vì một cộng đồng tốt đẹp!

Hơn 1 tuần tìm hiểu (chủ yếu là ban đêm) vì ban ngày mình còn đi làm, nay mình đã mở được full map từ server của bác Nminhca share nên post lên đây để anh em cùng hưởng thành quả:

Download: [Only registered and activated users can see links. ]

- Các bác chỉ cần download về, giải nén sẽ có 2 thư mục: 1 cái các bạn copy và replace vào gamecenter --> setting, 1 cái các bạn thay vào gameserver
    -Gameserver này đã cờ rách nên các bác có thể chạy trực tiếp ko cần qua tool cr như của bác Nminhca
    -Tắt trình diệt virus trước khi giải nén ko thôi sẽ bị xóa.

- Lưu ý để chạy full map cần mở hết các gameserver 1,2,3,4 (GS1, GS2, GS3, GS4); mở nhiều map tốn gần 7GB RAM nên khuyên các bro nào máy RAM nhiều hẵng chạy.

- Vì chưa test kỹ nên có thể còn 1 số map lỗi, anh em test rồi post lên mình sẽ tìm hiểu & chỉnh sửa sau. Mình là gà nên cũng ko biết map nào là GS thành thị, chỗ nào là map hoạt động , đại loại các bác cứ mở full cả 4 server là đi được tất
    - Mình ko giải đáp 1 số thắc mắc đại loại như sao tôi giải nén ra ko thấy file, tại sao tôi bị kẹt map..., mình đã lưu ý ở trên là phải chạy cả 4 server, & đòi hỏi RAM cao, tắt diệt virus... nên xin các bro hãy tìm hiểu kỹ trước khi spam

PS: map tần lăng 5 mình chưa mở được.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi thesunboyvn, ngày 27-06-13 lúc 01:50 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thesunboyvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 9 Users Say Thank You to thesunboyvn For This Useful Post:

avinhdt (28-06-13), giaikynhumong (29-06-13), hieudkny11o2 (06-07-13), jokerhp (27-08-13), kenken1992 (29-06-13), minhuit (30-07-13), nobitajx2 (05-07-15), vd_tt (01-07-13), vuachemgio (28-06-13)

Thành Viên omasa's Avatar
    Thanks
    69

Ðề: Share mở full map server 2.6 đã test

Trích dẫn Gửi bởi thesunboyvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là sau hơn 1 tuần tìm hiểu, download server của bác ninhmca share, dạo qua 77 trang comment diễn đàn [Only registered and activated users can see links. ] mình có một số vướng mắc sau đây xin góp ý:
    - Thấy một số bạn mở đc full map thì ko share,
    - Thông cảm với số đông các mem khác gào thét khản cổ chỉ vì ko mở đc các map.
    - Đa phần những mem gà chỉ cần mở full để tự sướng 1 mình mà thôi, họ cũng chẳng biết gì nhiều mà các pro sợ mở online này nọ, thế nên xin các thánh professional hãy mở lòng từ bi để share vì một cộng đồng tốt đẹp!

Hơn 1 tuần tìm hiểu (chủ yếu là ban đêm) vì ban ngày mình còn đi làm, nay mình đã mở được full map từ server của bác Nminhca share nên post lên đây để anh em cùng hưởng thành quả:

Download: [Only registered and activated users can see links. ]

- Các bác chỉ cần download về, giải nén sẽ có 2 thư mục: 1 cái các bạn copy và replace vào gamecenter --> setting, 1 cái các bạn thay vào gameserver
    - Lưu ý để chạy full map cần mở hết các gameserver 1,2,3,4 (GS1, GS2, GS3, GS4); mở nhiều map tốn gần 7GB RAM nên khuyên các bro nào máy RAM nhiều hẵng chạy.
    Các pro cũng mò từ 12 map mà lên 800 map đó bạn. Qan trọng là người ta chịu khó vọc. Còn như bạn nói sợ các member mới mở Online thì mình nghĩ bạn nên nhìn nhận lại 1 điều rằng, ngày xưa các pro ngồi vọc thế nào. Bây giờ nếu các member mới mà chịu vọc thì cũng trở thành như các Pro thôi. Cái quan trọng là có chịu vọc hay không mà thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng omasa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi omasa [Only registered and activated users can see links. ]
    Các pro cũng mò từ 12 map mà lên 800 map đó bạn. Qan trọng là người ta chịu khó vọc. Còn như bạn nói sợ các member mới mở Online thì mình nghĩ bạn nên nhìn nhận lại 1 điều rằng, ngày xưa các pro ngồi vọc thế nào. Bây giờ nếu các member mới mà chịu vọc thì cũng trở thành như các Pro thôi. Cái quan trọng là có chịu vọc hay không mà thôi.
    Đồng tình với ý kiến của bạn, thật ra mò cũng ko khó, nhưng chủ yếu là xin các bro profession hướng dẫn kỹ 1 chút để các vọc sĩ như em đây còn biết đường mà mò, riêng cái việc mở map ko thôi cũng đã ngốn của em hơn 1 tuần kể từ chủ nhật tuần trước , và xin các bro gà cũng nên tìm hiểu kỹ 1 chút trước khi thắc mắc, mấy thớt như làm sao để làm admin, làm sao để mở tranh đoạt... có nhiều nhưng chả ai chịu tìm hiểu kỹ mà cứ có server nào mới share là nhảy vào là thắc mắc kiểu cơm đưa tận miệng
    Khách viếng thăm hãy cùng thesunboyvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Trích dẫn Gửi bởi thesunboyvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Đồng tình với ý kiến của bạn, thật ra mò cũng ko khó, nhưng chủ yếu là xin các bro profession hướng dẫn kỹ 1 chút để các vọc sĩ như em đây còn biết đường mà mò, riêng cái việc mở map ko thôi cũng đã ngốn của em hơn 1 tuần kể từ chủ nhật tuần trước , và xin các bro gà cũng nên tìm hiểu kỹ 1 chút trước khi thắc mắc, mấy thớt như làm sao để làm admin, làm sao để mở tranh đoạt... có nhiều nhưng chả ai chịu tìm hiểu kỹ mà cứ có server nào mới share là nhảy vào là thắc mắc kiểu cơm đưa tận miệng
    dạo này pro nào cũng chuyển qua dev 2.6 hết trơn nhỉ, mà ko bít rằng trong release mod trantoai đã gom lại hết sv full, đa số các pro tìm dev mấy cái mới mới để mà share, còn tớ thấy riêng trong mỗi comment box hỏi đáp đã có đủ các thứ chúng ta cần, tiếc là search.gamezone hết hoạt động để tìm cho nhanh
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    dạo này pro nào cũng chuyển qua 2.6 hết trơn nhỉ, mà ko bít rằng trong release mod trantoai đã gom lại hết sv full, đa số các pro tìm dev mấy cái mới mới để mà share, còn tớ thấy riêng trong mỗi comment box hỏi đáp đã có đủ các thứ chúng ta cần, tiếc là search.gamezone hết hoạt động để tìm cho nhanh
    Server của bác Trantoai mình làm cách nào cũng ko chạy được trên win xp cả nên ko biết thế nào mà dev. Với lại mình thích full map, buồn buồn đi làm nhiệm vụ , win xp chỉ được 3gb RAM mà còn phải kéo thêm bộ Visual 2k5 nặng 8GB, dân amateur như mình ít có time để mò

Thành Viên avinhdt's Avatar
    Đang ở
    Usa
    Thanks
    118

chịu khó nhỉ.
    đừng để link die nhé chủ pic.... rất nhiều cần đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng avinhdt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vjpnet2k7's Avatar
    Thanks
    11

Mở Full đã có hướng dẫn từ lâu rồi mà

Mò chút là thấy ngay
    Khách viếng thăm hãy cùng vjpnet2k7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vjpnet2k7 vì bài viết này !

hoangyen522 (01-06-15)

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ các bạn test hộ server MU ss2 full
    Bởi congpho trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-09-11, 07:44 PM
  2. [Share] Server mình test lúc trước chưa xong
    Bởi zrockmanx trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 56
    Bài viết cuối: 21-09-10, 12:18 PM
  3. Share Server Audition 5.3 ( chưa test )
    Bởi silverwolfzzz trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-06-09, 12:03 PM
  4. [Share] Server Biệt Đội Thần Tốc chưa test
    Bởi Mr.Rezo™ trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-03-09, 11:19 AM
  5. share server SS3 (đã test)
    Bởi vtv8 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 25-05-08, 05:17 PM

Tag của Chủ đề này