[TLBB] Share bản server tlbb 3 .30 của tuan565 đã share - Trang 21
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 21 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 11 19 20 21
Kết quả 201 đến 202 của 202
    Thành Viên
    Thanks
    58

Ðề: Share bản server tlbb 3 .30 của tuan565 đã share

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin lỗi nhé chứ bạn nói Chuyên Tin gì kỳ vậy?. Nếu nói về tối ưu thuật toán và đánh giá độ phức tạp đó, xin lỗi cái câu của bạn nó chả là cái gì cả vì độ phức tạp ở đây tính bằng số đếm trên đầu ngón tay vì ko hề có vòng lặp gì nhé. Biết là else thì nó sẽ tối ưu hơn nhưng mà xin hỏi bạn 1 câu. elseif rồi lại elseif, bạn có quản lý được một cái code mà toàn elseif ko?.Bổ sung một cái đơn giản nhé. Nếu key==2 mà ko phải key==1 thì bạn xem 2 cách viết có gì khác nhau không?. Nó cũng giống như kiểu "Chèn một phần tử vào một dãy số đấy" đấy. Nếu bình thường thì chắc chắn dùng danh sách liên kết với con trỏ động nó sẽ ngắn hơn. Với yêu cầu "ghi ra phần tử ở vị trí thứ x" thì cái này dùng mảng chắc chắn ngắn hơn. Nhưng nếu gộp cả 2 cái này vào thì sao?. Nếu chuyên ngành thì bạn sẽ hiểu "cây nhị phân" là cái gì. Nói cao siêu quá thật ra nó cũng chả liên quan gì đến code trên lắm nhưng mà mình muốn nói lại là bạn nên xem lại cái câu nói ngay đầu tiên nhé. Lúc đó mình ko hề học lua code còn sai...Còn dòng 2 mình sẽ tiếp thu đó là ghi bug ra
    Vậy số lượng if với elseif có khác gì nhau? Trong khi elseif chạy nhanh hơn, thì chọn cái nào?
    HH chưa có kinh nghiệm code cho hệ thống lớn, nên chưa thấy tầm quan trọng của việc tối ưu code.

Làm bài toán nhỏ để ví dụ nhé:
    Cứ cho mỗi if khi chạy sẽ tốn 1ms, trong code có 10 if -> 1 người khi sử dụng chức năng này sẽ tốn 10ms
    Giả sử có 100 người chạy cùng lúc -> phí 100*10ms = 1s
    Như FB chẳng hạn, giả sử có 1tr người chạy cùng lúc -> phí 1tr*10ms = 10000s = khoảng 166min = khoảng 2 tiếng
    Nếu HH là nhân viên của FB, service của FB chắc sập mất.

Kinh nghiệm lập trình của mình, nếu tính luôn thời phổ thông cũng tầm 15 năm rồi. Mình tốt nghiệp ĐH Bách Khoa TPHCM Khoa CNTT từ năm 2003 rồi nhé.
    Và đã từng viết code cho mạng xã hội. Thành viên mạng này khoảng 500 ngàn người, access cùng lúc cực đại khoảng 5 ngàn người

Trong lập trình nên nhớ 2 điều:
    1. Làm nhiều sai nhiều, làm ít sai ít, không làm không sai
    2. K.I.S.S (Keep It Simple as Stupid - cái này không nhớ rõ nhưng đại loại là vậy)

Còn muốn nghe giải thích 2 điều trên thì cứ hỏi
    Lần sửa cuối bởi vocweb, ngày 10-07-13 lúc 09:28 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vocweb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vocweb vì bài viết này !

Sói Đẹp Trai (10-07-13)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Share bản server tlbb 3 .30 của tuan565 đã share

Trích dẫn Gửi bởi vocweb [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy số lượng if với elseif có khác gì nhau? Trong khi elseif chạy nhanh hơn, thì chọn cái nào?
    HH chưa có kinh nghiệm code cho hệ thống lớn, nên chưa thấy tầm quan trọng của việc tối ưu code.

Làm bài toán nhỏ để ví dụ nhé:
    Cứ cho mỗi if khi chạy sẽ tốn 1ms, trong code có 10 if -> 1 người khi sử dụng chức năng này sẽ tốn 10ms
    Giả sử có 100 người chạy cùng lúc -> phí 100*10ms = 1s
    Như FB chẳng hạn, giả sử có 1tr người chạy cùng lúc -> phí 1tr*10ms = 10000s = khoảng 166min = khoảng 2 tiếng
    Nếu HH là nhân viên của FB, service của FB chắc sập mất.

Kinh nghiệm lập trình của mình, nếu tính luôn thời phổ thông cũng tầm 15 năm rồi. Mình tốt nghiệp ĐH Bách Khoa TPHCM Khoa CNTT từ năm 2003 rồi nhé.
    Và đã từng viết code cho mạng xã hội. Thành viên mạng này khoảng 500 ngàn người, access cùng lúc cực đại khoảng 5 ngàn người

Trong lập trình nên nhớ 2 điều:
    1. Làm nhiều sai nhiều, làm ít sai ít, không làm không sai
    2. K.I.S.S (Keep It Simple as Stupid - cái này không nhớ rõ nhưng đại loại là vậy)

Còn muốn nghe giải thích 2 điều trên thì cứ hỏi
    Ko ai phủ nhận cách nói của b là sai cả. Chỉ tại trong trường hợp này ko hề phù hợp vì đây là 1 người chứ ko phải online... Đọc kỹ nhé.
    Vả lại cách làm của mình hiện nay là code sao cho có bài và đạt đc điểm cao nhất vì khống chế thời gian. Nên ảnh hưởng từ việc này nó là thế. Còn sau này có thời gian, có kinh nghiệm sẽ thay đổi...
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

tanhn (10-07-13)

Trang 21 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 11 19 20 21

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Ai share mình server tlbb 3 lỗ .taz
    Bởi minhchau0309 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-10-12, 08:37 PM
  2. Share Server TLBB Việt Hoá 99%
    Bởi philong921 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 197
    Bài viết cuối: 08-09-12, 12:44 PM
  3. [TLBB] Share Server TLBB Hoàn Mỹ
    Bởi thacprovip trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 25-02-12, 12:02 PM
  4. Share server tlbb 0.85 hoàn chỉnh!!!!!!
    Bởi eworld trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-10-11, 05:34 PM