Share 02jam-game On Lan
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 44
    Thành Viên nhungoc146n's Avatar
    Thanks
    0

Share 02jam-game On Lan

Xuất hiện tại VN mới không lâu nhưng Audition của VTC đã thành 1 hiện tượng của làng game Việt. Với Au, bạn thả mình vào những bản nhạc hay, những vũ đạo đẹp mắt mà bạn thích. Au với gameplay nhẹ nhàng (Girl còn chơi được nữa là), đồ họa được, đang là trào lưu "sành điệu" của các 8X – 9X.
    . Game này còn cho phép các Admin bỏ/thêm nhạc rất đơn giản, ko như Au Offline, mình đang "săn" cái Tool mà chưa thấy.(Tool thêm/bớt nhạc của Audition).
    02JAM CŨNG LÀ 1 GAME ÂM NHẠC, KHÁC AUDITION Ở GAMEPLAY ** Ai cần biết cách chơi ra sao thì Search trong Google với từ khóa là 02jam ấy. Có nhiều server game này lắm, xịn có, lậu có.

PHẦN MỚI ĐÊ
    mấy hôm nay tui bận thi tốt nghiệp bây jo mới có thời gian
    các bạn thông cảm tui sẽ share đường link khác
    CLIENT: [Only registered and activated users can see links. ]
    O2Media Song Packs : [Only registered and activated users can see links. ]
    O2Media MP3's: [Only registered and activated users can see links. ]
    cácm bạn thử download lại đi
    cógif nói mìnhI – Download
    1. Microsoft SQL Server 2000 Personal : Cái này bạn lên mua tạo các Shop CD vì bản Full dùng đã hơn bản trên mạng. Nếu tiếc 8K mà mạng chỗ bạn lại nhanh, hãy download vậy [Only registered and activated users can see links. ]

2. 02Jam Server(Gồm cả Web đăng ký Nick) : [Only registered and activated users can see links. ]

3. 02Jam Client : Cái này hơi rắc rối 1 tí nhé.:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    - Tải Patch Music : Here
    - Tải trọn bộ Music : Here
    ** Hãy tải hết File tại 4 Link trên để chơi được "xịn" 100%, No Bug

II – Cấu hình PC
    1. Mấy cái server offline thì chỉ kén máy ít RAM và CPU chậm, còn nếu PC bạn trên( hoặc bằng) ngưỡng 1.8GHz; 256 Ram thì đều làm được. Máy càng nhanh thì chạy càng tít. Nhân đây xin kể cho anh em 1 chuyện. Hồi đầu Mu Off thịnh, bạn bè có nhu cầu bảo cài giùm, có cha bạn tớ máy "cứ gọi là". Cài xong, đến cái client bản 97 nhẹ như thế mà cứ như kiểu cho PC lên công nông chạy vậy. Sợ quá.
    ** Ai cần PC chạy nhanh hơn thì set RAM ảo cao lên 1 chút.
    2. Win2K Server or WinXP SP1( SP2 cũng OK nhưng có 1 số bản SQL rất là "yết kiêu" và "cá trê" WinXP SP2, do đó cài SP1 vẫn là xịn nhất, tuy hơi cũ). Ai có WinVista thì tui chịu vì chưa cài thử. Ai cài Win98 mà đòi cài MuOff hay là Jx, Au, 02Jam…tôi chết liền. Đã vậy đừng hỏi cách cài SQL trên Win3.1 nhé…
    3. Cài Loopback để hỗ trợ IP ảo( Bài hướng dẫn này tôi làm với Ip của Loopback)
    ** IP nào chả được. Nhưng qua việc "cày" server thường xuyên, tớ thấy IP Loopback ngon ăn nhất. Trung bình PC nhà mình cứ 1 tuần cài Win lại 1 lần. Ghost không được. Hồi cài Travia là sợ nhất.
    4. Cài IIS để chạy Web
    ** Bước 3 và 4 tôi không giúp nữa nhé. Quá dễ rồi !!

III – Cài đặt
    1. Setup SQL 2000. Download(Hoặc mua) được SQL rồi, bạn tiến hành cài đặt. Đây là bản SQL dùng cho Mu off hay Jx…. Không phải SQL dùng cho Audition.
    ** Cũng không cần thiết phải nhớ Pass cho User SA khi cài như 1 số bài Post đã đề cập. Tra tấn nơ ron quá ^^

2. Kiểm tra IP. Vào Start \ Run \ Gõ cmd. Trong cửa sổ CMD, gõ ipconfig /all để xem IP hiện có của PC.(Ai cài Loopback sẽ có IP là 169.254.25.129).

3. Giải nén 02Jam (02J) Server vào 1 ổ bất kỳ( Mình chọn ổ D).
    ** Sau khi giải nén bạn sẽ có 1 đoạn Movie hướng dẫn cách làm Server game này.

4. Tạo Database. Vào Start \ Programs \ Microsoft SQL Server \ Enterprise Manager. Rất mừng là cách tạo DB (Database) game này y xì Mu lên rất dễ dàng.
    Các bạn tạo 3 DBs lần lượt là : test2 – 02jamtrade – onlinereport.

5. Sau khi 3 DBs trên đã tạo, ta tiến hành Restore chúng. Cách Restore như MU. Tôi chỉ nói lại 1 lần với DB test2, 2 DB còn lại bạn tự làm theo nhé.
    Restore DB test2 như sau:
    + Kích phải chuột lên DB test2 \ All Tasks \ Restore Database. Chọn lựa chọn From Device, kích vào Devices, Add, ... , chọn đến Folder o2-database tại D:\o2jam-ragezone\o2-database\test2 , kích 2 lần OK là xong. (Vì tôi cái tại ổ D).
    + Tiếp đến bạn chọn Tab Options , đánh dấu tích V vào lựa chọn Force restore over existing database , chọn OK.
    Vậy là xong. 2 DB còn lại làm tương tự !

6. Giờ ta Edit các IP+Port trong DB test2 vừa tạo (Mở SQL ra nhé)
    Bạn vào dấu [+] trước DB test2 rồi chọn nhánh con là Tables.
    + Bạn tìm đến file tên là T_o2jam_gatewayaddr , kích phải vào nó -> Chọn Open table -> Return all rows .
    Thay IP bẳng IP máy bạn cài game. Port thì dùng là 15010. Save và đóng nó lại.
    + Bạn tìm đến file tên là T_o2jam_planetInfo , kích phải vào nó -> Chọn Design Table .
    Một cửa sổ mới mở ra, hãy thay đổi giá trị mặc định Data type "char" thành "varchar" bằng cách kích vào "char" rồi kéo cuộn xuống, chọn "varchar" là xong. Save lại rồi thoát ra !
    + OK! Giờ thì bạn lại chọn file T_o2jam_planetInfo kích phải vào nó -> Chọn Open table -> Return all rows .
    Thay IP bẳng IP máy bạn cài game. Port thì dùng là 15030. Save và đóng nó lại.
    è OK! Bạn đã xong phần thay đổi IP+Port của game trong SQL!

7. Sau đây là phần thêm ODBC. (Cái này làm Mu mãi rồi nhỉ). Nhưng giờ thì bạn làm bằng tay nhé. Ai thích tạo Auto ODBC.reg thì contact, tôi chỉ cho.
    + Bạn vào Control panel -> Administrative Tools-> Data Sources (ODBC)
    + Tiếp theo, Click vào System DSN , kích Add , Select SQL server, kích Finish. Một của sổ mới mở ra.
    + Bạn đặt tên nó là test2. Trong phấn server đánh vào (local) hoặc kéo cuộn xuống là có (local) ngay thôi.
    + Đánh dấu chọn lựa chọn With SQL server auth ,chọn tiếp Connecto to SQL , bạn hãy đánh ID + Pass vào (User : sa – Pass : Pass bạn set trong SQL đó)
    + Click vào Next , chọn Change the default database , chọn DB là test2 , click vào Next ,Finish , OK.
    + Làm tương tự 2 ODBC cho 2 DB còn lại là 02jamtrade và onlinereport.
    + Sau khi 3 ODBC đã đc tạo, đóng ODBC lại.

8. CONFIG IP – PORT – SA USER – SA PASSWORD
    Nếu ở bước 6 ta đã đổi IP+Port trong SQL thì bước 8 này, ta sẽ đổi trong Folder cài game.

+ Vào D:\o2jam-ragezone\SERVER-COMERCIAL\SERVER\DATA
    Kích đúp vào file Channel list.
    Bạn sẽ thấy như sau :
    [SQL]
    DNS = test2
    UID = sa ç Thay bằng User bạn set trong SQL
    PWD = 123 ç Thay bằng Pass bạn set cho User trong SQL
    Save lại!

+ Vào D:\o2jam-ragezone\SERVER-COMERCIAL\SERVER
    Kích đúp vào file Config.
    Bạn sẽ thấy như sau
    [CONFIG]
    PORT = 15030 ç Cái này luôn là 15030 nhé bạn
    CHANNEL = [0/0]
    CAPACITY = 150
    PLAYMODE = 0
    [DBmanager]
    IP = 192.168.1.64 ç IP máy bạn là gì thay vào đây
    PORT = 15037
    [SQLCONFIG]
    DRIVER = {SQL Server**
    SERVER = 192.168.1.64 ç IP máy bạn là gì thay vào đây
    [SQL1]
    DSN = test2
    [SQL2]
    DSN = test2

[SCORE]
    GEM = 1.0
    EXP = 1.0
    Save lại!

Tiếp đến là File config_gm. Mở file này
    Bạn sẽ thấy như sau

[CONFIG]
    PORT1 = 15037
    PORT2 = 15047
    CAPACITY = 100

[SQLCONFIG]
    DRIVER = {SQL Server**
    [SQL1]
    DSN = test2
    [SQL2]
    DSN = test2
    Save lại!

Cuối cùng là File config_gw. Mở File này
    Bạn sẽ thấy như sau

[CONFIG]
    PORT = 15010 ç Cái này luôn là 15010 nhé bạn
    CAPACITY = 1000
    [DBmanager]
    IP = 192.168.1.64 ç IP máy bạn là gì thay vào đây
    PORT = 15047
    [SQLCONFIG]
    DRIVER = {SQL Server**
    [SQL1]
    DSN = test2
    [SQL2]
    DSN = test2
    Save lại!

è Vậy là bạn đã làm xong Server của game 02J rồi đấy. Để xem thành quả ra sao, bạn hãy chạy Server thôi. Nếu các Link hay các File *.exe chạy mà ko bị mẩt cái nào thì bạn thành công. Thứ tự chạy Server là:
    1. O2JamGManager
    2. O2JamGateWay
    3. O2JamServer

9. CONNECT CLIENT ĐẾN SERVER
    Đây là mục đích chính của việc làm server MMOG. Tất nhiên là phải chơi được thì mới là "luột". Còn không thì chỉ làm nặng PC.
    Sau khi download client 02J, bạn hãy cài đặt nó. Sau đó trong phần Folder server có 1 phần gọi là 02-clientpatch. Bạn copy các File+Folder trong Patch nàu vào Client. Chú ý File lauchserv. Mở File này bằng Notepad, edit hết các IP cũ bằng IP máy bạn là xong.
    + Sau khi server run xong, click đúp vào laucherserv để connect. Nếu thành công, màn hình nhập ACC sẽ hiện ra. Chúc thành công!
    + Nếu thành công, bạn Test game này bằng ACC sau ID: test01 – Pass: 123
    + Như mình đã nói, đây là 1 game âm nhạc vì vậy bạn phải tải thêm nhạc cho game thì mới có thể tạo phòng và chơi được. (Client+Patch trên chỉ có 1 bản nhạc nền cho phần Tutorial trong game thôi). Lúc đầu làm quen với game này, mình đang hý hửng vì 2 phần client nhẹ quá, sau về tìm hiểu thì thấy thiều file nhạc. Các bạn phải download nhạc về mới chơi được như Au offline. Ko thì vào chơi tutorial, chán chết :’(
    ** Một số soft hỗ trợ download như IDMAN … có thể ko down được Patch Music. Bạn hãy thử 1 số phần mềm khác xem sao.

10. FIX DATABASE USER
    Trong bước 8, có thể bạn sẽ thấy rắc rối với cái User. Nếu ai config cái này sai, thì trong quá trình chạy server, các link tự mất đi luôn sau khi được kích hoạt. Cái này không nhất thiết là "SA". Bạn có thể thay được. Cách fix bug này như sau:
    + Vào Start \ Programs \ Microsoft SQL Server \ Enterprise Manager
    + Click liên tịc vào các dấu [+] cho đến khóa Sercurity. Click vào dấu [+] trước khóa này.
    + Click đúp vào Logins. Chúng ta bắt đầu Config user SA. Click phải vào SA \ Chọn Properties.
    + Bạn sẽ thấy 3 Tab. Tại Tab General, hãy set Pass cho SA (Pass này dùng trong bước 8).
    + Nếu không thích dùng User SA có sẵn, bạn có thể creat 1 user mới rồi sau đó set thuộc tính cho user này (Mà dùng SA là hay nhất, trừ phi bạn cài nhiều Server MMOG cùng 1 PC).
    è Bug Fixed 100%

11. TẠO ACCOUNT CHO SERVER
    + Vào Start \ Programs \ Microsoft SQL Server \ Enterprise Manager
    + Kích vào các dấu [+] trước mỗi khóa, tìm đến khóa test2 / Tables. Kích vào Tables, trong khung phải màn hình hiện các DB con.
    + Bạn hãy tìm file member (Trong Tables), kích phải vào nó -> Chọn Open table -> Return all rows .
    + Bạn sẽ thấy 1 bảng mới hiện ra với rất nhiều Acc có sẵn (Các Acc này đều work với server cài khi nãy). Nếu không muốn tạo thêm Acc thì bạn có thể dùng trong này cũng được, còn muốn tạo thì làm như sau:
    a. Điền đầy đủ thông tin vào các cột như các Acc có sẵn.
    b. Chú ý đến cột Giới tính (Sex). 0 là Nữ - 1 là Nam
    c. Chú ý đến số ID của Acc bạn tạo. Để ý rằng ID của Acc cuối là 46524, do đó các Acc tạo thêm sẽ là 46524+1 đơn vị. (Sẽ là 46525, 46526, 46527 …).
    d. Điền vào 2 cột registdate và id9you giá trị là -1
    è OK! Acc sẽ được tạo thành công.

12. ADD ITEM – ADD CASH – ADD GEM – UPDATE SERVER
    Mình cũng không có ý đi sâu vào phần này trong bài viết này. Vì như vậy sẽ làm rối các bạn, những người lần đầu cài 02J. Các bạn hãy làm server runs cái đã, rồi muốn làm gì sau này cũng được.
    + Item : Quần áo, giày dép, tóc tai, phụ kiện, nhạc cụ… Tôi thích nhất là phụ kiện của game, nhiều cái buồn cuời lắm. Còn nhạc cụ của game gồm có Trống, đàn, sáo….
    + Cash – Gem : Tượng trưng cho đồng tiền trong game. Nó cũng giống DEN hay VCOIN trong Au của VTC vậy.
    + Update server : Nâng cấp game, Run web, Tools, Fix ….Trong bài tiếp theo, tôi sẽ giúp bạn Add nhạc Việt (Hay cái j tùy bạn) vào game cho có style. ^^

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG VỚI HƯỚNG DẪN TRÊN
    nhungoc146n
    CO GI THAC MAC BAN CU HOI TUI DA CAI VA TEST TREN MANG LAN THANH CONG
    Lần sửa cuối bởi nhungoc146n, ngày 03-06-07 lúc 07:39 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhungoc146n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhungoc146n vì bài viết này !

J4cksparrow (27-09-12)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    8

Ðề: Share 02jam-game On Lan

bạn ơi sao file
    - Tải Patch Music : Here
    - Tải trọn bộ Music : Here
    down ko dược vậy ban coi lại dùm
    Khách viếng thăm hãy cùng le_minh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

- Tải Patch Music : Here------------->Here đâu vệy pồ
    - Tải trọn bộ Music : Here------------->Here đâu vệy pồ
    Khách viếng thăm hãy cùng chantrau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vampirehl's Avatar
    Thanks
    0

Sao tui không tải được link này vậy ?
    Dùng cái client của O2jam Emu được không vậy ?
    Khách viếng thăm hãy cùng vampirehl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

dùng client o2jam ver1.0
    nhưng mà hôm nay tui quên mang USB rùi để mai tui sẽ upload lên cho
    các bạn cứ cài cái SERVER trước đi
    Client nhẹ lắm chỉ cần downlload về là chơi thui
    Khách viếng thăm hãy cùng nhungoc146n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

game đó chơi hay lắm,nối mạng lan ngon ơ
    nó cũng tầm như AUDITION chứ chẳng chơi
    tiện thể đã có bạn nào cài được AU mạng lan chưa hay có cái SERVER AU nào dùng cho SQL 2000 ko
    share cho tui với tui đang cần

Thanks
    0

thông tin về game o2jam bạn coi trong đó

Thành Viên
    Thanks
    0

Client thì khoảng hơn 100MB thôi,cái chính là nhạc của nó nặng lắm.Có khoảng hơn 400 bài chưa kể các server khác lại có những bài riêng.Cũng phải hơn 500 bài đó.Mình cũng chưa down được hết nhạc của o2jam.Hẹn các bạn hôm nào đó mình sẽ up lên phần mềm O2jameditor dùng để tự tạo bài hát.
    Khách viếng thăm hãy cùng minimog83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

CLIENT và SONG PATCH các bạn dơnload ở link trên

Thành Viên vampirehl's Avatar
    Thanks
    0

Bác share cái tools để thêm bớt nhạc của O2jam được không, cần gấp lắm, hướng dẫn cả cách sử dụng nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng vampirehl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] Vào game không có Máy chủ để chọn & Item trong game lỗi !!
    Bởi Zin Kull trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-05-11, 09:36 AM