[MU] Vấn đề GameServer báo lỗi các pro có thể nhận định do Database hay do Config
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên Jackieldm's Avatar
    Thanks
    293

Vấn đề GameServer báo lỗi các pro có thể nhận định do Database hay do Config

Mình mới gặp trường hợp này cũng rất mới, GameServer cứ chạy một thời gian là disconnect toàn bộ luôn, văng gameserver nhưng không hề thông báo gì. Trước đó nó có triệu chứng treo cứng ngắc SQL không thể truy xuất database được và gameserver nó báo lỗi thế này:

[Only registered and activated users can see links. ]

Bạn nào từng bị và từng gặp rồi vui lòng chỉ mình một cái. DB này mình dùng từ Q-WEB Share ra, mình nghĩ không có vấn đề
    Khách viếng thăm hãy cùng Jackieldm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    870

Ðề: Vấn đề GameServer báo lỗi các pro có thể nhận định do Database hay do Config

Trích dẫn Gửi bởi Jackieldm [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mới gặp trường hợp này cũng rất mới, GameServer cứ chạy một thời gian là disconnect toàn bộ luôn, văng gameserver nhưng không hề thông báo gì. Trước đó nó có triệu chứng treo cứng ngắc SQL không thể truy xuất database được và gameserver nó báo lỗi thế này:

[Only registered and activated users can see links. ]

Bạn nào từng bị và từng gặp rồi vui lòng chỉ mình một cái. DB này mình dùng từ Q-WEB Share ra, mình nghĩ không có vấn đề
    tôi bị rất nhiều

trường hợp này lỗi do : vps bạn quá yếu

load dữ liệu data lâu gây crash server

tôi đảm bảo bạn chạy ko quá 20 h server lag

bật task manager lên xem gameserver thì có thể % về số 0 ( tức crash vài phút ) --> lag

cack duy nhất cài lại win - config lại

trường hợp 2 : do data lỗi do bạn nghịch gì đó
    Khách viếng thăm hãy cùng The Gamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến The Gamer vì bài viết này !

Jackieldm (13-05-13)

Thành Viên Jackieldm's Avatar
    Thanks
    293

Ðề: Vấn đề GameServer báo lỗi các pro có thể nhận định do Database hay do Config

Phần Data thì mình chỉ thay đổi chỉ số mặc định của các Class nhân vật thôi. Máy mình đã từng mở MU mình chạy Sever vật lý việc theo sát GameServer mình ngồi kiểm tra thì chạy chưa đến 50% công suất máy vì mình chỉ mở 5 GameServer: thì CPU 40% RAM 45%. Nghĩa là máy mình cũng đạt yêu cầu.Mình đang thay bộ Config khác không biết có khả thi không. Nếu không thì chắc phải cài Windows lại thôi , Cũng chính bản windows này mình chạy server trước nhưng không hề có trước hợp đáng tiếc nào xảy ra. Thanks bạn đã trả lời giúp. Còn Pro nào giúp mình chia sẽ kinh nghiệm với
    Khách viếng thăm hãy cùng Jackieldm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] config forum vbb . Database error . Vdata
    Bởi PhamNinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-02-13, 12:21 AM
  2. Tìm người giúp em config gunny lên hamachi em config bị lỗi 83% + 99%
    Bởi thangngo6 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 22-08-12, 07:50 AM
  3. [JX] Hỏi về config trong client/config.ini
    Bởi Trung95 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3