[Cổ kiếm] Cần giúp đỡ import file xml vào database
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên
    Thanks
    1

[Cổ kiếm] Cần giúp đỡ import file xml vào database

Mình có một số file việt hóa của cổ kiếm nhưng không biết cách nào đưa vào database. Bạn nào biết về vấn đề này giúp mình với. Thanks cả nhà.
    Một số file việt hóa đuôi xml mình up lên mediafire (Link): [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng tuannguyentien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: [Cổ kiếm] Cần giúp đỡ import file xml vào database

Không ai giúp mình phát à????????
    Khách viếng thăm hãy cùng tuannguyentien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết hai07dv's Avatar
    Đang ở
    Đẹp Nhức Nhối
    Thanks
    871

File này về thông số thì giống với thông số trong data mongoDB..nhưng về cấu trúc thì mình cho rằng file trên là được sử dụng cho chức năng admin trên website (hiện thị list NPC, MON,PET)...cấu trúc này không import vô được data mongoDB

Gà quá chỉ biết có thế thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng hai07dv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hai07dv vì bài viết này !

mobell200 (08-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi hai07dv [Only registered and activated users can see links. ]
    file này về thông số thì giống với thông số trong data mongodb..nhưng về cấu trúc thì mình cho rằng file trên là được sử dụng cho chức năng admin trên website (hiện thị list npc, mon,pet)...cấu trúc này không import vô được data mongodb

gà quá chỉ biết có thế thôi
    bạn share cho mình bản việt hóa chuẩn đi, bản của bạn chỉ chạy trên ie hay firefox thui nhưng lỗi ngay ở nv đầu tiên npc đứng tận chỗ thác nước và dưới sông ko nhận được nv
    Khách viếng thăm hãy cùng htrung02 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Có bạn nào biết việt hóa "Đi ... tìm ai đó không?" Việt hóa ở chỗ dấu ba chấm ấy ở đâu không?. Văn dốt nên không biết diễn tả thế nào cho chuẩn. Bạn nào hiểu được giúp mình nha. Thanks

Thành Viên
    Thanks
    357

Trích dẫn Gửi bởi htrung02 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn share cho mình bản việt hóa chuẩn đi, bản của bạn chỉ chạy trên ie hay firefox thui nhưng lỗi ngay ở nv đầu tiên npc đứng tận chỗ thác nước và dưới sông ko nhận được nv
    Bản của hai07 chơi ngon mà.
    Khách viếng thăm hãy cùng babythandong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Ðề: [Cổ kiếm] Cần giúp đỡ import file xml vào database

File này về thông số thì giống với thông số trong data mongoDB..nhưng về cấu trúc thì mình cho rằng file trên là được sử dụng cho chức năng admin trên website (hiện thị list NPC, MON,PET)...cấu trúc này không import vô được data mongoDB

Gà quá chỉ biết có thế thôi

làm sao lấy được các file trong list NPC, MON, Pet ra để việt hóa và chạy lại vậy ? bác hải chỉ cho em cách làm với, muốn tò mò nghich về web game mà chẳng biết làm thế nào cả, chán quá
    Khách viếng thăm hãy cùng vancuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Đẹp Nhức Nhối
    Thanks
    871

Trích dẫn Gửi bởi vancuong [Only registered and activated users can see links. ]
    làm sao lấy được các file trong list NPC, MON, Pet ra để việt hóa và chạy lại vậy ? bác hải chỉ cho em cách làm với, muốn tò mò nghich về web game mà chẳng biết làm thế nào cả, chán quá
    Dùng cái mongodb ấy export ra được file .js (javascript) rồi vh file này xong clear table cũ đi rồi import lại

Thành Viên
    Thanks
    0

Dùng cái mongodb ấy export ra được file .js (javascript) rồi vh file này xong clear table cũ đi rồi import lại
    Là như thế nào vậy bác hải, mình vẫn chưa hiểu? bác có thể hướng dẫn cụ thể cho mình cách làm được không, tại cũng mới bắt đầu học mày mò nên cũng không biết gì nhiều.
    thanks bác.!
    Khách viếng thăm hãy cùng vancuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Đẹp Nhức Nhối
    Thanks
    871

Trích dẫn Gửi bởi vancuong [Only registered and activated users can see links. ]
    Là như thế nào vậy bác hải, mình vẫn chưa hiểu? bác có thể hướng dẫn cụ thể cho mình cách làm được không, tại cũng mới bắt đầu học mày mò nên cũng không biết gì nhiều.
    thanks bác.!
    Bản share có sẵn cái này (là htdocs/gm) nó giống như phpmyadmin vậy ^^ ...vào link [Only registered and activated users can see links. ] (user pass thì view config.php trong folder gm lên mà xem)..............

Vào đó xong thì chọn table cần vh rồi export như cmt trên

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hai07dv vì bài viết này !

tranthao (06-03-15)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Lỗi không import được file .sql lên localhost
    Bởi ltasa93 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-01-13, 04:06 PM
  2. [KT] ai có video Create database và import dữ liệu share mình với
    Bởi canhchung89 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-12-12, 01:20 AM
  3. Có ai biết chuyển database trong sql thành file bak chỉ mình với
    Bởi cunproha223 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-09-12, 11:08 AM
  4. file SQL ko import được....
    Bởi Mr.Tear trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-06-09, 10:19 AM
  5. Silk Road Server file (Database incomplete)
    Bởi Lovepw trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-06-08, 03:18 PM