Hướng dẫn cài Đao Kiếm Vô Song A-Z
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên huuloi's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    14

Hướng dẫn cài Đao Kiếm Vô Song A-Z

Hôm nay mình lập topic này là cho những bạn chưa cài được Đao Kiếm Vô Song hoặc cài bị lỗi,vì thế ai cài không được hay lỗi gì cứ pm yahoo của mình,mình sẽ giúp hết mình. Yahoo: hotro_vosong
    Khách viếng thăm hãy cùng huuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 4 Users Say Thank You to huuloi For This Useful Post:

dmt998 (18-06-13), kakakura (18-04-13), nghienmu (16-04-13), truyphong123 (26-07-13)

Thành Viên
    Đang ở
    https://phim1k.net/
    Thanks
    2

Ðề: Hướng dẫn cài Đao Kiếm Vô Song A-Z

bạn ơi bạn
    fix đc 4 item ngoại trang ko bạn
    sao mình mua ùi nó đệ item ko tồn tại
    Khách viếng thăm hãy cùng Rozoll xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên huuloi's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi Rozoll [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn ơi bạn
    Là ở trong XML đó bạn hjjjjjjjjjj
    Khách viếng thăm hãy cùng huuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    38

bik rùi
    mà chĩnh như thế nào đễ trung item
    Khách viếng thăm hãy cùng 131176 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

đã add yahoo pm đi chủ thớt

đủ 30char...................
    Khách viếng thăm hãy cùng school_le xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Đông Hải 1- Hải An- Hải Phòng
    Thanks
    173

mình xin bộ cài chuẩn và ổn định của game DKVS
    Khách viếng thăm hãy cùng truyphong123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Đông Hải 1- Hải An- Hải Phòng
    Thanks
    173

Trích dẫn Gửi bởi huuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Hôm nay mình lập topic này là cho những bạn chưa cài được Đao Kiếm Vô Song hoặc cài bị lỗi,vì thế ai cài không được hay lỗi gì cứ pm yahoo của mình,mình sẽ giúp hết mình. Yahoo: hotro_vosong
    dùng bản nào thì ổn định nhất vậy bạn
    Bạn ơi chỉ cho mình làm sao đẻ reg nick được vậy
    Lần sửa cuối bởi truyphong123, ngày 26-07-13 lúc 09:05 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng truyphong123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hjx ai còn quan tâm topic này chỉ em bằng hình ảnh với với
    Khách viếng thăm hãy cùng bachho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Chào Anh, cuối cùng cũng có 1 người còn chịu onl trên diễn đàn đao kiếm vô song.
    Em xin xỏ anh 1 chút về đồ trong DKVS2 nha .
    chẵng qua là em không có hình ảnh map đẹp nào đó, mún nhờ anh chỉ giáo tặng cho em vài Map đẹp .

hihi em cũng ngâm cứu DKVS2 này đã lâu rùi , nhưng em vẫn còn không hiểu nhiều cái lắm cơ, mấy anh Pro khác chỉ mà em cũng ko hiểu. Tập tành mò như mọi người giờ thì em đã hiểu hít hầu như 85% từ a -> z game nỳ rùi . nếu anh mún ngâm cứu chung vs em thì PM em nhé ^^.

p/s : chủ yếu em chỉ xin vài file map đẹp để bỏ các map cũ rít đi ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng chip2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi Rozoll [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn ơi bạn
    Fix 4 item ngoại trang ( Trang phục chăng ?)

=> bạn có thể nói rõ hơn là muốn fix như thế nào không ?

Mua rồi mà nó để item ko tồn tại

=> bạn chưa thêm vào shop chăng ?
    Hướng dẫn khắc phục mua rồi mà để item không tồn tại Trong DKVS2 :

- Xét Tên Gọi tắt của những file .swf để trong web ( tức là để trong xampp chỗ file docshtml gì đó ) Sẽ gọi là web Client
    - Xét Tên gọi tắt của những File .xml để trong chỗ bật server ( tức là trong mục resources trong server đó ) Sẽ Gọi là Server

bắt đầu với những File trong web client : Config.swf
    Và Với những File Trong server : MallConfig.xml, PropsConfig.xml, EquipConfig.xml

- Ý nghĩa Của Những File Trên :

Config.swf File này Nó chỉ có ý nghĩa mang tính chất là minh họa, nếu như không thêm những code mình đã thêm trong server vào file config.swf này thì vào game sẽ không bao giờ hiện ^^.
    MallConfig.xml File này Trong server là File Thương thành.
    PropsConfig.xml File Này Trong Server Được Gọi là File Item ( cũng như muốn check mã ADMIN thì nếu như thêm đồ trong file này thì vào game gõ lệnh wuqing item 123456 1 ( lệnh này là dùng để lấy vật phẩm 123456 số lượng 1 ), để lấy vật phẩm nằm trong file này.
    EquipConfig.xmlFile Này Trong Server Được Gọi là File equip ( cũng như muốn check mã ADMIN thì nếu như thêm đồ trong file này thì vào game gõ lệnh wuqing equip 123456 1 ( lệnh này là dùng để lấy vật phẩm 123456 số lượng 1 ), để lấy vật phẩm nằm trong file này.

Cách Sửa Mua Đồ Mà vật phẩm không tồn tại Vì trong web client thiếu Code

nếu như bạn đã add được vật phẩm vào trong thương thành rồi, mà mua đồ nó ghi là vật phẩm không tồn tại, hoặc không ghi gì cả chỉ click vào mua nhưng trong hành trang bạn không có thì đó là do lỗi thiếu Code trong file config.swf.

Cách sửa như sau : tìm code đồ của bạn cần thêm trong 2 file PropsConfig.xmlEquipConfig.xml , ví dụ : code đồ trong file propsconfig là ID : 12345, quay lại vào trong file config.swf , ta tìm đoạn mã ["PropsConfig"][12345] , nếu như trong config.swf báo là không có thì bạn cần nên thêm vào, và phần Equip cũng vậy, ta tìm với đoạn mã ["EquipConfig"][12345] nếu như không có thì bạn tự thêm vào.
    Cách Sửa Mua Đồ Mà vật phẩm không tồn tại Vì trong server thiếu Code
    Nếu như bạn vào file PropsConfig.xmlEquipConfig.xml , không tìm thấy đoạn code "id":"12345" mà bạn cần tìm thì hãy thêm vào nhé.

Cách Sửa Bạn đã gắn đồ vào trong File MallConfig.xml rồi mà nó không chịu xuất hiện khi bạn vào game
    Chỉ Việc thêm code vào File config.swf chỗ Mục ["MallConfig"] của bạn là được.
    Cách Thêm Đồ vào đúng mục trong thương thành
    Nếu như bạn muốn thêm đồ vào Mục ở bản HOT trong thương thành thì chỉ cần vào file Config.swf để thêm Như Sau :

Code:
    this.DataBase["MallConfig"][1] = {id:1, salePlace:1, mallType:1, mallBuyType:1, goodsType:0, propsId:12345, vipBuy:0, binding:false};
    Trong đó bạn để ý Những hàng chữ đỏ, và sau đây là ý nghĩa của chúng :

Code:
    ["MallConfig"][1] Đây cho ta biết đây là file MallConfig.xml trong server, Và số 1 là "id":"1" trong file MallConfig.xml.
    mallType:1 Đây là Type Mục 1 của Tab HOT khi vừa mới bật thương thành ra sẽ thấy.
    mallBuyType:1 Đây là hàm số xét cho ta thấy giá trị tiền tệ mua được vật phẩm đó bằng KNB ( Không Khóa ).
    propsId:12345 Đây là "id":"12345" vật phẩm trong File PropsConfig.xml .
    vipBuy:0 Mở Chức năng Mua hàng giảm giá Khi nhân vật sửa dụng thẻ VIP
    Nói Chung mà nói nhiêu đó là hít rùi, phần còn lại bạn tự tìm hiểu Dựa trên sự hướng dẫn bằng chữ của mình, Mình đã chỉ thì không bao giờ sai, phần còn lại bạn từ từ nghiêm cứu sẽ hiểu thêm nhiều hơn mình hiểu nữa đó.
    Và Câu Cuối :
    Hay Thì Thanks Mình liền nha
    Khách viếng thăm hãy cùng chip2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Đổi Đường Dẫn Vào Game, Chạy Song song sv khác
    Bởi neverbackdown trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-01-13, 10:04 PM
  2. [JX] Sql 2000 có thể chạy song song với sql 2008 ???
    Bởi tien320456 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-04-12, 05:47 PM
  3. [KT] Cần giúp về lỗi song tu ....
    Bởi kakakura trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-02-12, 02:10 PM
  4. Song Hổ
    Bởi Lâm Ngọc Huy trong diễn đàn Phim Hành Động
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-11, 11:37 PM
  5. Album Cao Thiên Tú Vol2 - Song Song (320Kbps)
    Bởi DaDuyTeo trong diễn đàn [Mp3 Album] Thư Viện Âm Nhạc
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-08-09, 06:25 PM