[JX] Hỏi về shop
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Hỏi về shop

Thành Viên Tâm Huyết phamngochai2's Avatar
    Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    167

Hỏi về shop

Các bạn cho mình hỏi khi dùng lệnh Sale(n) (n = 0,1,2....) thì nó sẽ ra cái shop n nào đó, khi mua vật phẩm trong đó thì nó sẽ tính = tiền vạn và số tiền qy định trong file txt của vật phẩm,vậy có cách nào để thay đổi dạng trả tiền ko ? Thay vì mua = tiền vạn thì nó sẽ mua = danh vọng hay pd hoặc xu....?
    Khách viếng thăm hãy cùng phamngochai2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Hỏi về shop

Thay từ Source, làm Kỳ Trân Các và cách mua đồ trong KTC tính bằng xu thì liên quan Source !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

phamngochai2 (07-03-13)

†Độc Cô Cầu Bại† westermost's Avatar
    Đang ở
    Tuyệt Tình Cốc
    Thanks
    70

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thay từ Source, làm Kỳ Trân Các và cách mua đồ trong KTC tính bằng xu thì liên quan Source !
    Hoà cho mình hỏi đang thử cài sv jxloving muốn edit cái KTC thì phải làm như thế nào ?
    mình thử edit giống như shop bình thường rồi nhưng bị lỗi
    Lấy vợ sinh kon nên ko bon chen nữa

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi westermost [Only registered and activated users can see links. ]
    Hoà cho mình hỏi đang thử cài sv jxloving muốn edit cái KTC thì phải làm như thế nào ?
    mình thử edit giống như shop bình thường rồi nhưng bị lỗi
    Nó bị lỗi ra sao vậy ??????? Có hình ảnh cụ thể hơn ko ????
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Tuyệt Tình Cốc
    Thanks
    70

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nó bị lỗi ra sao vậy ??????? Có hình ảnh cụ thể hơn ko ????
    À mình thử bỏ 1 item đi nhưng mà nó vẫn hiển thị nhưng lúc mua thì nó đôn lên 1 vật phẩm và giá thì không tính bằng xu nữa mà chỉ trừ tiền vạn mình nghĩ đến thay đổi số ID nhưng khi add lại vào chỗ cũ như cũ thì vẫn lỗi nên mình đành phải thay lại 2 file good và buysell cũ. Nếu được Hoà hướng dẫn cách edit cho mình với nhé.
    Nhân tiện cho mình hỏi luôn là có thể thay đổi giá hiển thị trong KTC được ko ví dụ như một quyển BK trong KTC bán 50x mình đổi thành 10x trong file queskey thì nó trừ đi 10x nhưng lúc hiển thị trên KTC lại vẫn là 50x. Mình thử tìm hết trong các file nhưng ko thấy chỗ nào có thể edit được nên nghĩ là phải quy định trong source nhưng nếu mình có thiếu sót và có thể edit được thì mong Hoà giúp. Cám ơn nhiều
    ps: 1 thời gian rồi mới thử cài lại sv vì thấy từ hồi build source nhiều cái hay nhưng hơi lạ lẫm hì

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi westermost [Only registered and activated users can see links. ]
    À mình thử bỏ 1 item đi nhưng mà nó vẫn hiển thị nhưng lúc mua thì nó đôn lên 1 vật phẩm và giá thì không tính bằng xu nữa mà chỉ trừ tiền vạn mình nghĩ đến thay đổi số ID nhưng khi add lại vào chỗ cũ như cũ thì vẫn lỗi nên mình đành phải thay lại 2 file good và buysell cũ. Nếu được Hoà hướng dẫn cách edit cho mình với nhé.
    Nhân tiện cho mình hỏi luôn là có thể thay đổi giá hiển thị trong KTC được ko ví dụ như một quyển BK trong KTC bán 50x mình đổi thành 10x trong file queskey thì nó trừ đi 10x nhưng lúc hiển thị trên KTC lại vẫn là 50x. Mình thử tìm hết trong các file nhưng ko thấy chỗ nào có thể edit được nên nghĩ là phải quy định trong source nhưng nếu mình có thiếu sót và có thể edit được thì mong Hoà giúp. Cám ơn nhiều
    ps: 1 thời gian rồi mới thử cài lại sv vì thấy từ hồi build source nhiều cái hay nhưng hơi lạ lẫm hì
    Theo mình nhớ không nhầm thì trong file questkey.txt có 1 cột quy định xu là Price thì phải
    STRONGEST MAN

Đang ở
    Tuyệt Tình Cốc
    Thanks
    70

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo mình nhớ không nhầm thì trong file questkey.txt có 1 cột quy định xu là Price thì phải
    mình sửa trong đó đó bạn nó tính đúng giá trong đó nhưng nó ko hiển thị ra trong KTC ví dụ nó hiển thị 50x nhưng vẫn trừ 10x

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

mình sửa trong đó đó bạn nó tính đúng giá trong đó nhưng nó ko hiển thị ra trong KTC ví dụ nó hiển thị 50x nhưng vẫn trừ 10x
    Cậu chỉnh ở server chưa hay mới chỉ chỉnh ở client?
    STRONGEST MAN

Đang ở
    Tuyệt Tình Cốc
    Thanks
    70

chỉnh ở sv mà bạn @@ !!! vậy nó mới nhận là mình mua món đó với giá khác chứ !!!

Thành Viên Long.MR's Avatar
    Thanks
    16

chỉnh ở sever xong phải đồng bộ qua clinet
    dùng jxstudio cho nhanh nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng Long.MR xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share shop 1 KNB dùng để TEST và hướng dẫn chỉnh giá shop KNB !!!
    Bởi Sói Đẹp Trai trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 11-08-13, 05:00 PM
  2. Cần giúp đỡ về Cash shop và PC Point shop!!
    Bởi clackkein trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-05-13, 03:33 PM
  3. [MU] Cho hỏi về cách edit cash shop và npc shop trên sv scf ss6.2
    Bởi regunnar trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-05-12, 11:13 PM
  4. [TLBB] Xin shop pet và shop đồ+ thú cưỡi cho TLBB 4 lỗ 7 skill
    Bởi note87 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-02-12, 02:04 PM
  5. Tool chỉnh sửa Shop Game - Mu Shop 1.6 Final