[JX] Cần hỏi về Script Bang Hội của Chicken Share !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên sadluvz's Avatar
    Thanks
    12

Icon4 Cần hỏi về Script Bang Hội của Chicken Share !

mình dùng script bang hội của Chicken share
    [Only registered and activated users can see links. ]
    mình Add một NPC vào Map gắn Script tới đường dẫn của file sugiabanghoi.lua
    nhưng khi login vào game nhấp vào NPC đã Add thì nó chẳng buồn nói gì với mình
    mình nghĩ là cần chỉnh sửa lại trong các file đã được duykhang share lên và mình nhìn thấy cái này
    trong file banghoidata.lua:
    databanghoi={ }
    trong file datalm:
    datalm={ [1]={ },[2]={ }, [3]={ }
    trong file datmessage.lua:
    datamsg={
    [1]={
    [1]={
    [1] = "No Name",
    [2] = "Chicken21",
    [3]={
    [1] = "<color=green>24/11 - 18:24<color> : Bang <color=green>[GameMaster - Cap 2]<color> da huy lien minh voi bang <color=green>[Chicken21 - Cap 2]<color>",
    [2] = "<color=green>24/11 - 18:11<color> : Hai bang <color=green>[GameMaster] - [Chicken21]<color> chinh thuc tro thanh lien minh cua nhau.",
    [3] = "<color=green>24/11 - 17:53<color> : Bang <color=green>[Chicken21 - Cap 2]<color> da huy lien minh voi bang <color=green>[GameMaster - Cap 2]<color>",
    [4] = "<color=green>24/11 - 16:28<color> : Bang hoi da duoc nang len <color=red>[Cap do : 2]<color>",
    [5] = "<color=green>24/11 - 16:28<color> : Chicken21 da cong hien cho bang Chicken21 : 10000000 luong.",
    [6] = "Chua co thong bao nao",
    ["n"] = 6
    }
    },
    [2]={
    [1] = "Chicken21",
    [2]={
    [1] = "Hop thu rong..."
    },
    [3] = 0
    }
    },
    [2]={
    [1]={
    [1] = "No Name",
    [2] = "GameMaster",
    [3]={
    [1] = "<color=green>24/11 - 18:25<color> : Bang <color=green>[GameMaster - Cap 2]<color> da huy lien minh voi bang <color=green>[Chicken - Cap 1]<color>",
    [2] = "<color=green>24/11 - 18:24<color> : Bang <color=green>[GameMaster - Cap 2]<color> da huy lien minh voi bang <color=green>[Chicken21 - Cap 2]<color>",
    [3] = "<color=green>24/11 - 18:10<color> : Bang <color=green>[GameMaster - Cap 2]<color> da huy lien minh voi bang <color=green>[Chicken21 - Cap 2]<color>",
    [4] = "<color=green>24/11 - 16:31<color> : Hai bang <color=green>[Chicken] - [GameMaster]<color> chinh thuc tro thanh lien minh cua nhau.",
    [5] = "<color=green>24/11 - 16:28<color> : Bang hoi da duoc nang len <color=red>[Cap do : 2]<color>",
    [6] = "<color=green>24/11 - 16:27<color> : GameMaster da cong hien cho bang GameMaster : 10000000 luong.",
    [7] = "<color=green>24/11 - 15:50<color> : Hai bang <color=green>[Chicken21] - [GameMaster]<color> chinh thuc tro thanh lien minh cua nhau.",
    [8] = "Chua co thong bao nao",
    ["n"] = 8
    }
    },
    [2]={
    [1] = "GameMaster",
    [2]={
    [1] = "Hop thu rong..."
    },
    [3] = 0
    }
    },
    [3]={
    [1]={
    [1] = "No Name",
    [2] = "Chicken",
    [3]={
    [1] = "<color=green>24/11 - 18:25<color> : Bang <color=green>[GameMaster - Cap 2]<color> da huy lien minh voi bang <color=green>[Chicken - Cap 1]<color>",
    [2] = "Chua co thong bao nao",
    ["n"] = 2
    }
    },
    [2]={
    [1] = "Chicken",
    [2]={
    [1] = "Hop thu rong..."
    },
    [3] = 0
    }
    }
    }
    mình nghĩ là mấy file data đó trống nhưng ko biết add thêm vào gì và ntn vào trong những file này. mong anh em bỏ ít thời gian giúp đỡ mình. xin cảm ơn
    Lần sửa cuối bởi thaihoa91, ngày 04-03-13 lúc 04:35 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sadluvz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    12

Ðề: anh em vào giúp mình tý nhé. :D cảm ơn nhiều lắm. biết ơn nhiều lắm

mình nói thẳng ra mình là người mới (Noob) tham gia box này. trình chẳng bằng ai chẳng lẽ không được học hỏi à. hay là tạo Topic này ra làm phiền mọi người tạo topic này xong, rồi topic khác, rồi cmt giúp đỡ cũng chẳng có ai. thà mình ko chịu đọc Ebook từ 1.0 -> 4.1 hay ko search trên diễn đàn và google thì bỏ mặt cũng được. Lần mò tìm bài đã gửi của duykhang.Edward.Chicken.... cũng chẳng thấy. toàn share ra ( cảm ơn) nhưng ko có hướng dẫn sử dụng thì làm gì. cái gì cũng phải tự học. Pm Y.h nhắn tin trong diễn đàn cũng lặn.
    DÂN TRÌNH TRONG BOX BÀN CHUYỆN RIÊNG.
    BÀN CHUYỆN TRÊN TRỜI->NOOB ĐÉO HIỂU

OK?
    dẹp mẹ cái đăng ký tài khoản forum luôn đi. Noob vô ngồi ngóng refresh page Topic làm gì cho mệt

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi sadluvz [Only registered and activated users can see links. ]
    mình nói thẳng ra mình là người mới (Noob) tham gia box này. trình chẳng bằng ai chẳng lẽ không được học hỏi à. hay là tạo Topic này ra làm phiền mọi người tạo topic này xong, rồi topic khác, rồi cmt giúp đỡ cũng chẳng có ai. thà mình ko chịu đọc Ebook từ 1.0 -> 4.1 hay ko search trên diễn đàn và google thì bỏ mặt cũng được. Lần mò tìm bài đã gửi của duykhang.Edward.Chicken.... cũng chẳng thấy. toàn share ra ( cảm ơn) nhưng ko có hướng dẫn sử dụng thì làm gì. cái gì cũng phải tự học. Pm Y.h nhắn tin trong diễn đàn cũng lặn.
    DÂN TRÌNH TRONG BOX BÀN CHUYỆN RIÊNG.
    BÀN CHUYỆN TRÊN TRỜI->NOOB ĐÉO HIỂU

OK?
    dẹp mẹ cái đăng ký tài khoản forum luôn đi. Noob vô ngồi ngóng refresh page Topic làm gì cho mệt
    Xin lỗi bạn nhưng thời xưa, mình cũng từng là noob, dân đàn anh bận có khi đăng bài viết cả 5 6 ngày mới có comment ! Bạn chỉ mới chờ có mấy tiếng đồng hồ đã wạo wọ !

Trong diễn đàn này có bít bao nhiu ng`, có ng` là học sinh, có ng` đã đi làm, hum nay cũng là ngày thứ 2, bạn bắt ng` ta fải vào comment bạn ngay tức khắc thì ko thể dc, zờ này là còn zờ hành chính, bít bao nhiu ng` còn đi học, và bít bao nhiu ng` đi làm !

Bạn đừng tưởng khi bạn rảnh thì tất cả mọi ng` đều rảnh, ngồi F5 cái diễn đàn này chờ bạn đăng bài hỏi !

Còn code bang hội này chỉ là dc share bởi ng` tên duykhang, nếu dc bạn hãy tìm đúng ng` share hỏi sẽ dễ hơn, còn cái Bang Hội, thực sự mún làm như VNG thì fải học C++ để viết source (còn nguồn ở đâu thì lên google từ khoá "giáo trình C++")
    Lần sửa cuối bởi thaihoa91, ngày 04-03-13 lúc 04:36 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

chaoban6 (04-03-13), sadluvz (04-03-13)

Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin lỗi bạn nhưng thời xưa, mình cũng từng là noob, dân đàn anh bận có khi đăng bài viết cả 5 6 ngày mới có comment ! Bạn chỉ mới chờ có mấy tiếng đồng hồ đã wạo wọ !

Trong diễn đàn này có bít bao nhiu ng`, có ng` là học sinh, có ng` đã đi làm, hum nay cũng là ngày thứ 2, bạn bắt ng` ta fải vào comment bạn ngay tức khắc thì ko thể dc, zờ này là còn zờ hành chính, bít bao nhiu ng` còn đi học, và bít bao nhiu ng` đi làm !

Bạn đừng tưởng khi bạn rảnh thì tất cả mọi ng` đều rảnh, ngồi F5 cái diễn đàn này chờ bạn đăng bài hỏi !

Còn code bang hội này chỉ là dc share bởi ng` tên duykhang, nếu dc bạn hãy tìm đúng ng` share hỏi sẽ dễ hơn, còn cái Bang Hội, thực sự mún làm như VNG thì fải học C++ để viết source (còn nguồn ở đâu thì lên google từ khoá "giáo trình C++")
    nếu nhìn vào cái này:
    Trả lời: 2
    Xem: 50
    và topic ngày hôm qua:
    Trả lời: 1
    Xem: 30
    viết và trả lời bài cùng tác giả là tôi. chẳng dưng ai bực bội vậy. OK? mình chỉ cảm thấy mình dường như không được ai trong diễn đàn tuy biết nhưng chẳng buồn thèm quan tâm cmt. vậy thôi. CẢm ơn TháiHoa cho cái thẻ phạt

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi sadluvz [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu nhìn vào cái này:
    Trả lời: 2
    Xem: 50
    và topic ngày hôm qua:
    Trả lời: 1
    Xem: 30
    viết và trả lời bài cùng tác giả là tôi. chẳng dưng ai bực bội vậy. OK? mình chỉ cảm thấy mình dường như không được ai trong diễn đàn tuy biết nhưng chẳng buồn thèm quan tâm cmt. vậy thôi. CẢm ơn TháiHoa cho cái thẻ phạt
    Khuyến nghị, lúc đăng bài hỏi xong, còn thời gian lúc chờ ng` ta comment thì cứ tự mò ngâm, bít đâu lại ra !

Còn cái thẻ fạt là vì có dùng 1 số từ tục !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

chaoban6 (04-03-13)

Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Khuyến nghị, lúc đăng bài hỏi xong, còn thời gian lúc chờ ng` ta comment thì cứ tự mò ngâm, bít đâu lại ra !

Còn cái thẻ fạt là vì có dùng 1 số từ tục !
    một phần cũng vì mò ngâm 2 ngày ko fix được. đầu óc túng quẩn hành động nông nổi.

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Ơ sao lại liên quan đến tên mình trên kia nhỉ? Mình đâu có liên quan gì đến cái code bang hội này đâu?
    STRONGEST MAN

Thành Viên
    Thanks
    18

đơn giản là người ta ko thích cmt cho chú.còn chú ngồi đó mà hống người ta cmt giúp chú sao.chú thật cao siêu

có 2 loại người.1 là loại đợi người ta dev 1 cái scrip ngôn rồi ngồi đó mà hóng.
    loại thứ 2 đó là bạn đó..nói chuyện phách láo thì mò chim đái biển đi
    Khách viếng thăm hãy cùng Youekenres987 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Ơ sao lại liên quan đến tên mình trên kia nhỉ? Mình đâu có liên quan gì đến cái code bang hội này đâu?
    mình tìm kiếm bài viết của bạn vì mình thấy trên forum bạn hay viết bài hướng dẫn và giúp noob :
    Trích dẫn Gửi bởi Youekenres987 [Only registered and activated users can see links. ]
    đơn giản là người ta ko thích cmt cho chú.còn chú ngồi đó mà hống người ta cmt giúp chú sao.chú thật cao siêu

có 2 loại người.1 là loại đợi người ta dev 1 cái scrip ngôn rồi ngồi đó mà hóng.
    loại thứ 2 đó là bạn đó..nói chuyện phách láo thì mò chim đái biển đi
    không phải tôi đã nói là tôi đã search rất nhiều. đã đọc ebook. rồi sao. TÔI KHÔNG PHẢI LOẠI NGƯỜI NGỒI MÁT MÀ HƯỞNG THỤ. kẹt lắm mới vào đây để hỏi. GIỜ THÌ hiểu nhau lắm rồi Youekenres. hỏi hướng dẫn thì không mò vào không biết thì thôi đi. đến lúc này thì lao vào thể hiện ta đây. lao vào mà xấu xé. cậu cũng chẳng tốt đẹp gì đâu

Thành Viên thienthanden2's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường đã lỡ...
    Thanks
    14

Ðề: Cần hỏi về Script Bang Hội của Chicken Share !

Mình ko rành script lắm nhưng bạn thử chép 1 đoạn đầu của file .lua của npc đó lên đây xem có lỗi gì ko. Sẽ có người giúp bạn thôi, tại vì người ta ko xài cái script đó nên biết đường đâu mà giúp, nên bạn phải nói rõ tình trạng càng rõ càng tốt. Có người nhìn thấy hiểu ngay vấn đề thì mới comment đc. Và bạn ko nên dùng từ thô tục ở nơi công cộng nhé, vì như thế là ko tôn trọng người khác và cả chính mình nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienthanden2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Script Uỷ Thác by Chicken
    Bởi Čħīċķėň trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 19-06-12, 10:20 AM
  2. Script Bang hội by Chicken
    Bởi Čħīċķėň trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 54
    Bài viết cuối: 16-06-12, 11:26 AM
  3. [JX] Cho em hỏi cách sử dụng Scrip bang hội của anh chicken
    Bởi classvnn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu