[MU] Vấn Đề Bị Hack Thẻ và Bảo Mật Hosting
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 15 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 147
    Thành Viên Tâm Huyết Hào Hoa Công Tử's Avatar
    Đang ở
    Hoa Quả Sơn
    Thanks
    239

Vấn Đề Bị Hack Thẻ và Bảo Mật Hosting

Mấy ngày trước Mu mình bị hack thẻ , và đã biết người hack , 1 người rất quen thuộc và có tên tuổi với Mu Online ( HieuNova )
    Khi Pm yahoo : do hieunova không biết đó là Mu của mình và đã bảo : sao không bảo hieunova để tránh không hack
    Ừ thì không biết không có tội , mình cũng đã nhắn lại với hieunova là đừng hack nữa nhé , và hieunova cũng rủ mình làm thêm 1 Mu nhưng do bận nên mình chưa nhận lời được .
    Đến hôm nay , mu mình lại bị hack thẻ , lần bị hack này giống hệt lần trước ( Bị sửa code trên hosting ) và mình đảm bảo 100% là 1 người ( HieuNova )
    Cách đây cũng khá lâu , mu Hồng Ngọc của mình cũng bị HieuNova hack ( chính thangvtv , admin của bavuong.vn , muviet.vn nói với mình )
    Mình nghĩ HieuNova không đến mức nghèo khổ mà làm những trò hèn hạ như vậy . ( Nếu là người khác mình không nói làm gì , nhưng HieuNova là người có nhiều người biết và tôn trọng ) . Thẻ bị hack cũng không nhiều lắm nhưng mà ức chế . Người làm chó đớp mất ( Nói hơi thô nhưng nó thật )
    Đi vào vấn đề bị hack thẻ :
    Bị hack ở đây là do bị sửa file trên host chứ không phải hack từ Server , nghĩa là khi mem nạp thẻ , thẻ sẽ không được gửi về Server mà vào thẳng tài khoản HieuNova
    Về Hosting : mình dùng host vdata , đã thuê riêng IP riêng cho host , và Hosting chỉ để trang quản lý ( Duy nhất 1 trang quản lý )
    Code nbb thì hoàn toàn sạch ( Không có shell )
    Nhân tiện đây xin các bạn chỉ giáo thêm về vấn đề bảo mật cho hosting
    Cho thuê VPS X5650 RAM 8GB + SSD 130 GB + MUSERVER SS6.9 + web config a-z + hỗ trợ FULL (config + quản lý + quảng cáo ads fb...)
    Group giao lưu admin MUSERVER : [Only registered and activated users can see links. ]

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Hào Hoa Công Tử vì bài viết này !

mrgacon (24-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    54

Ðề: Vấn Đề Bị Hack Thẻ và Bảo Mật Hosting

Trích dẫn Gửi bởi Hào Hoa Công Tử [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy ngày trước Mu mình bị hack thẻ , và đã biết người hack , 1 người rất quen thuộc và có tên tuổi với Mu Online ( HieuNova )
    Khi Pm yahoo : do hieunova không biết đó là Mu của mình và đã bảo : sao không bảo hieunova để tránh không hack
    Ừ thì không biết không có tội , mình cũng đã nhắn lại với hieunova là đừng hack nữa nhé , và hieunova cũng rủ mình làm thêm 1 Mu nhưng do bận nên mình chưa nhận lời được .
    Đến hôm nay , mu mình lại bị hack thẻ , lần bị hack này giống hệt lần trước ( Bị sửa code trên hosting ) và mình đảm bảo 100% là 1 người ( HieuNova )
    Cách đây cũng khá lâu , mu Hồng Ngọc của mình cũng bị HieuNova hack ( chính thangvtv , admin của bavuong.vn , muviet.vn nói với mình )
    Mình nghĩ HieuNova không đến mức nghèo khổ mà làm những trò hèn hạ như vậy . ( Nếu là người khác mình không nói làm gì , nhưng HieuNova là người có nhiều người biết và tôn trọng ) . Thẻ bị hack cũng không nhiều lắm nhưng mà ức chế . Người làm chó đớp mất ( Nói hơi thô nhưng nó thật )
    Đi vào vấn đề bị hack thẻ :
    Bị hack ở đây là do bị sửa file trên host chứ không phải hack từ Server , nghĩa là khi mem nạp thẻ , thẻ sẽ không được gửi về Server mà vào thẳng tài khoản HieuNova
    Về Hosting : mình dùng host vdata , đã thuê riêng IP riêng cho host , và Hosting chỉ để trang quản lý ( Duy nhất 1 trang quản lý )
    Code nbb thì hoàn toàn sạch ( Không có shell )
    Nhân tiện đây xin các bạn chỉ giáo thêm về vấn đề bảo mật cho hosting
    host có để cả diễn đàn và trang quản lý hem haohoa
    Khách viếng thăm hãy cùng danhsinh01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hoa Quả Sơn
    Thanks
    239

Trích dẫn Gửi bởi danhsinh01 [Only registered and activated users can see links. ]
    host có để cả diễn đàn và trang quản lý hem haohoa
    Cho thuê VPS X5650 RAM 8GB + SSD 130 GB + MUSERVER SS6.9 + web config a-z + hỗ trợ FULL (config + quản lý + quảng cáo ads fb...)
    Group giao lưu admin MUSERVER : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên Tâm Huyết mattroilan's Avatar
    Thanks
    91

Trích dẫn Gửi bởi Hào Hoa Công Tử [Only registered and activated users can see links. ]

IP riêng không có nghĩa lý gì nhé.
    Vì chỉ cần biết bạn đặt web ở đâu sẽ tìm các hack local từ các site khác nằm chung server với bạn
    => bảo mật không đơn giản chỉ mình site của bạn
    => chỉ có hosting đặt tại server riêng thì mới ko bị khoản này nhé
    YM:nemo.secret / [Only registered and activated users can see links. ] - thiết kế web
    Từ bỏ Dev Mu - Đi viết cheat MU FPT thôi

6. The Following 3 Users Say Thank You to mattroilan For This Useful Post:

Hào Hoa Công Tử (24-02-13), mrgacon (24-02-13), Van_Bom (05-03-13)

Thành Viên
    Thanks
    51

t cũng bít 1 cách bảo mật cho host khá là đc ... nhưng k bít bạn bít chưa ... để lại y/h mình chỉ cách này .. nếu bạn bít rồi thi thôi. còn chưa bít thì áp dụng thử
    Khách viếng thăm hãy cùng 010891 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to 010891 For This Useful Post:

Hào Hoa Công Tử (24-02-13), Van_Bom (05-03-13)

Vi phạm quy định ninhmca's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    207

Trích dẫn Gửi bởi mattroilan [Only registered and activated users can see links. ]

IP riêng không có nghĩa lý gì nhé.
    Vì chỉ cần biết bạn đặt web ở đâu sẽ tìm các hack local từ các site khác nằm chung server với bạn
    => bảo mật không đơn giản chỉ mình site của bạn
    => chỉ có hosting đặt tại server riêng thì mới ko bị khoản này nhé
    thuê hẳn cái vps 512 mà đặt web.cho an tâm chẳng lo bị local.
    Khách viếng thăm hãy cùng ninhmca xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 2 Users Say Thank You to ninhmca For This Useful Post:

Hào Hoa Công Tử (24-02-13), mrgacon (24-02-13)

Thành Viên
    Đang ở
    /home/xdeath/public_html
    Thanks
    4

lỗi có thể xuất phát từ code như sql injection, lfi, rfi, bị găm shell
    lỗi k hẳn là xuất phát từ code đâu có thể lỗi xuất phát từ con người nữa đấy
    sử dụng shared hosting có thể bị local attack
    anti local attack bằng cách chmod file config 400, folder 701 hoặc 711

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi ninhmca [Only registered and activated users can see links. ]
    thuê hẳn cái vps 512 mà đặt web.cho an tâm chẳng lo bị local.
    hacking k chỉ local attack
    thuê vps riêng mà k tự mình config được thì thà dùng shared hosting
    các dịch vụ cung cấp hosting bảo mật cao gồm có hostvn.net, pavietnam.vn, vinahost.vn
    Lần sửa cuối bởi nh0xpy, ngày 24-02-13 lúc 04:47 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nh0xpy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nh0xpy vì bài viết này !

mrgacon (24-02-13)

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    207

Trích dẫn Gửi bởi nh0xpy [Only registered and activated users can see links. ]

các dịch vụ cung cấp hosting bảo mật cao gồm có hostvn.net, pavietnam.vn, vinahost.vn
    nói chung là chỉ chống được gà thôi.chứ nếu pro thì nó muốn hack cũng chống bằng trời.

Đang ở
    Hoa Quả Sơn
    Thanks
    239

Trích dẫn Gửi bởi nh0xpy [Only registered and activated users can see links. ]

Thì cũng đã Chmod thư mục 101 , file 400
    Nói chung là do mình bảo mật kém nên không thể trách ai , nhưng không ngờ HieuNova lại làm thế ( Cũng quen biết nhau cả và cũng cất lời xin HieuNova không hack )

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    207

Thì cũng đã Chmod thư mục 101 , file 400
    Nói chung là do mình bảo mật kém nên không thể trách ai , nhưng không ngờ HieuNova lại làm thế ( Cũng quen biết nhau cả và cũng cất lời xin HieuNova không hack )
    chịu đầu tư chống thì thuê người chống hộ.vào byg hỏi xem.cần nick thì em cho mượn.

Trang 1 của 15 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share anti AWJX chống hack nhân vật chống hack Dupe !
    Bởi nguoidaukho trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 17-12-12, 12:05 PM
  2. [MU] Hướng dẫn làm diễn đàn trên hosting
    Bởi Kira.VT trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-09-12, 10:29 AM
  3. [Báo lỗi] Không thể đưa NBB web lên hosting
    Bởi bluesky089 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-07-12, 09:36 PM
  4. xin pro cach chong hack dis voi, hoac scan ip thag hack