Tru tiên 2 - 9 class - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 44

Chủ đề: Tru tiên 2 - 9 class

Thành Viên weboy345's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Ðề: Tru tiên 2 - 9 class

Trích dẫn Gửi bởi tritri0808 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn chỉ mình hướng dẫn kết nối sql và vmware với, mình khởi động server k kết nối dc với sql.
    bạn tải bản nào thế, qua fullhouse tải bản 9 phái mới up lại kìa, hoặc xem ở đây :

Đây là Sever :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Hoặc Tổng Hợp các link : [Only registered and activated users can see links. ]
    Pass Giải nén : fullhouse4r.com
    Clien : [Only registered and activated users can see links. ]

Thông Tin Sever:
    Đăng nhập máy ảo : Name: root Pass: mcncc.com

Các Lệnh:
    ./w : Khởi Động Web ( dùng để đăng ký, add KNB, add GM, Quản lý acc)
    ./ws : Stop Web
    ./c : Khởi Động Sever
    ./d : Stop Sever
    Web:
    Vào 192.168.200.100 để đăng ký,...
    Vào 192.168.200.100/phpmyadmin để Quản Lý Acc : lampp/123456 sau đó root/123456
    Chúc bạn chơi vui vẻ

Clien và Sever hình như đồng bộ, chép cái data của clien vào sever là chạy được
    nhớ vào clien đổi IP lại thàh 192.168.200.100 lun nhá
    Lần sửa cuối bởi weboy345, ngày 06-08-13 lúc 09:46 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng weboy345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 6 Users Say Thank You to weboy345 For This Useful Post:

cunkon2012 (17-08-13), ducminh_itme (08-08-13), KTVTH (20-08-13), Mi$$_$p@m (22-08-13), tritri0808 (07-08-13), trungkien9989 (12-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    2

chắc bạn chạy sever kiểu MS SQL ha ? neu vay ban phai chay tiep 1 may ảo để chạy cái Data sql nữa thì mới kết nối được
    Khách viếng thăm hãy cùng huytuan_truong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi huytuan_truong [Only registered and activated users can see links. ]
    chắc bạn chạy sever kiểu MS SQL ha ? neu vay ban phai chay tiep 1 may ảo để chạy cái Data sql nữa thì mới kết nối được
    đúng rồi đó bạn, mình xài ms sql. Mình có sql trên máy thật rồi, chạy thêm máy ảo nữa thì nặng quá. Bạn hướng dẫn cách config cho nó kết nối dc với. Mà tên mssql mình khác nữa (k mặc định). Bạn chỉ chi tiết với nha.
    Khách viếng thăm hãy cùng tritri0808 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

nếu bạn dùng MS SQL trên máy thực thì chủ yếu là bạn điền đúng thông tin của SQL để kết nối giữa SV và SQL thôi, bạn đã biết tạo data SQL roi phai ko ? neu da ok thì vào sv chỉnh lại thông tin. Bạn dùng Winscp để đăng nhập vào sv tìm file table.xml để sửa lại IP của SQL và thông tin của data la ok. Bạn tải file đính kèm về dọc thêm nhé.
    đây là link tut hướng dẫn [Only registered and activated users can see links. ]
    đây là link data "nếu bạn cần" [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng huytuan_truong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 3 Users Say Thank You to huytuan_truong For This Useful Post:

cunkon2012 (17-08-13), mantuan22t (28-04-15), tritri0808 (12-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi weboy345 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn tải bản nào thế, qua fullhouse tải bản 9 phái mới up lại kìa, hoặc xem ở đây :

Đây là Sever :
    Hoặc Tổng Hợp các link : [Only registered and activated users can see links. ]
    Pass Giải nén : fullhouse4r.com
    Clien : [Only registered and activated users can see links. ]

Thông Tin Sever:
    Đăng nhập máy ảo : Name: root Pass: mcncc.com

Các Lệnh:
    ./w : Khởi Động Web ( dùng để đăng ký, add KNB, add GM, Quản lý acc)
    ./ws : Stop Web
    ./c : Khởi Động Sever
    ./d : Stop Sever
    Web:
    Vào 192.168.200.100 để đăng ký,...
    Vào 192.168.200.100/phpmyadmin để Quản Lý Acc : lampp/123456 sau đó root/123456
    Chúc bạn chơi vui vẻ

Clien và Sever hình như đồng bộ, chép cái data của clien vào sever là chạy được
    nhớ vào clien đổi IP lại thàh 192.168.200.100 lun nhá
    Cái này có việt hóa không vậy bác, em đang tìm bảng TT dễ cài, dễ chơi, em là newbie mong bác giúp em, em thank bác nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkien9989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Bác Weboy ơi, cho em hỏi, cái sever bác đưa lên á, làm sao add gshop và chỉnh rate được vậy bác, bác giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkien9989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên weboy345's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi trungkien9989 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này có việt hóa không vậy bác, em đang tìm bảng TT dễ cài, dễ chơi, em là newbie mong bác giúp em, em thank bác nhìu
    sever này Việt hóa Bởi VTC nên cứ yên tâm
    nhưng sever này bị thiếu NPC hơi bị nhiều, nào là NPC cHUYỂN Sinh, dịch Chuyển lên Map Bàn Long, ... ... ...,việc cài đặt cũng hơi rắc rối.

Trích dẫn Gửi bởi trungkien9989 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác Weboy ơi, cho em hỏi, cái sever bác đưa lên á, làm sao add gshop và chỉnh rate được vậy bác, bác giúp em với
    Sever này mình không chơi nên cũng hok biết, 1 bạn bên Fullhouse thì bảo đã chỉnh rate được rồi, không biết chừng nào up lên nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng weboy345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến weboy345 vì bài viết này !

trungkien9989 (13-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    48

Vậy bác ui, cho em hỏi có sever nào chuẩn, việt hóa, ít lỗi với lại chỉnh rate, gshop nào tốt ko cho em xin về chơi với, bản mấy class cũng được,... hix em mới tập chơi, nên tính tìm cái nào chuẩn, dễ chơi, bên fullhouse em ko có acc, mà bây giờ bên đó ko cho đăng ký thành viên nữa chứ, hix...........

Thành Viên
    Thanks
    2

hom truoc minh da co up 2 cai file z1 và z2 de up len sever fix lai lỗi thiếu NPC mình đưa lại link nhé :
    đây là z2 [Only registered and activated users can see links. ]
    đây là z1 [Only registered and activated users can see links. ]
    còn việc bạn muốn chỉnh Gshop thì ko thấy share tool tiếng việt, còn tool tiếng trung hay tiếng anh thì mình ko rõ lắm, nhưng có cái tool edil cái El lên bạn add item vào Shop NPC cũng được mà. còn cái chỉnh rate chờ mình up cái file gs 4k lên cho ( hum bữa nhờ người chỉnh). hay mọi người muốn chỉnh lên mấy K mỉnh nhờ người chỉnh giùm cho
    đây là file gs 4k [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi huytuan_truong, ngày 14-08-13 lúc 04:16 PM.

13. The Following 2 Users Say Thank You to huytuan_truong For This Useful Post:

cunkon2012 (17-08-13), mantuan22t (28-04-15)

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi chemconcho [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình sau 2 hôm vật lộn với đống server 12 class mình vẫn không thấy ưng lắm , nên quyết định mò lại mấy server cũ chơi cho nó ổn ổn. Mò qua rz thì kiếm được cái server này link down vẫn còn tốt nên share lại cho ai cần.

Không dài dòng nữa vào luôn

Server
    Code:
    http://www.mediafire.com/?f3odbsmbq3xfe3r
    http://www.mediafire.com/?ij2n0z53499uo3b
    http://www.mediafire.com/?deda9carvqegnt7
    http://www.mediafire.com/?tn3zxoh7lyqc9f6
    Client link Direct
    Code:
    http://dlhcm.vtc.vn:8083/trutien/TruTien3_ViAiThanhThan.rar
    theo bài review thì client v2.2.8 là thích hợp nhất với server này.

Guide mình dịch lại

1 > Download client và server
    2 > Sử dụng phần mềm 7z để giải nén
    3 > Khởi động server bằng VMware WorkStartion
    4 > Đăng nhập Linux với User : root , và pass là : mcncc.com
    5 > Cài đặt cơ sở dữ liệu : sử dụng MSSQL để Attack db , set user là : sa , pass : 123456 . và chắc chắn rằng máy tính của bạn có IP 192.168.200.1 nơi bạn thiết lập cơ sở dữ liệu. link tải db [Only registered and activated users can see links. ]
    6 > Khởi động server : khi hoàn thành bước 4 là đăng nhập linux trên màn hình VMware gõ ./qd để khởi động server chờ đợi khi nó hiển thị gamed (1) và gamed (101) tức là server đã chạy thành công.
    7 > Giải nén cài đặt client vào theo đường dẫn element/userdata/server/ tìm serverlist.txt đổi địa chỉ ip thành 192.168.200.100 save lại.

Chỉnh rate server

1 > down patch này về [Only registered and activated users can see links. ] giải nén copy vào đường dẫn \usr\rain\gamed\config
    2 > Download winscp về đăng nhập bằng root vào server /user/rain/gamepad/ tìm file ptemplate.conf và edit theo ý thích.

Code:
    [GENERAL]
    debug_command_mode = 0
    logic_level_limit = 150
    no_output = 1
    #allow_login_class_mask = 34359738367
    allow_login_class_mask = 65535
    exp_bonus = 3000
    sp_bonus = 3000
    money_bonus = 2000
    Nguồn : [Only registered and activated users can see links. ] ragezone
    dịch by tui

server này kiếm mãi k thấy file table.xml và auth.conf trong \etc. Cả /user/rain/... cũng k thấy nữa. Uổng công down về quá.
    Khách viếng thăm hãy cùng tritri0808 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Hỏi cách bỏ giới hạn nhóm class đeo đồ
    Bởi The Gamer trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-05-12, 11:15 AM
  2. Cần web đơn giản cho MU SS6 có hỗ trợ class 7
    Bởi clackkein trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-08-11, 10:41 PM
  3. em muốn add class 7 vào web tam ky
    Bởi mrgacon trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu