[MU] Log write error - Log - NumberOfMaxUser
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Đang ở Phòng Tập GYM PhamNinh's Avatar
    Thanks
    254

Log write error - Log - NumberOfMaxUser

Hêlo, xin làm phiền mọi người 1 lúc. mình có câu hỏi gộp- mong các bạn có thể giải thích hộ mình. mình xin cảm ơn rất nhiều ^^

1 . "Log write error" . ở dataserver1 + dataserver2

mình k biết đây là lỗi j`. chạy lần nào cũng bị lỗi này .

nhưng điều đặc biệt. mình chạy server ngon lành. vào game không thấy dis điếc j` hết.

các bạn có thể cho mình biết. lỗi này là j`. và nó có ảnh hưởng đến server không??

[Only registered and activated users can see links. ]

2. Còn xóa LOG. mình chạy test game được 2 ngày mà tổng log trong gameserver lên tới mấy chục mb. cái này là cái j` vậy???

,mình không biết. cứ xóa tàn. thấy vào game cũng k bị ảnh hưởng. ai có thể giúp mình nói chi tiết về cái log này đc k???

3. là chỉnh số lượng member / 1sub . có phải là chỉ chỉnh duy nhất ở Data/CommonServer.cfg??? số member nếu mình không giới hạn thì 1 sub có phải là chứa được limit mem hay k?? ví dụ ở file CommonServer.cfg . mình đặt NumberOfMaxUser = 1000 là server sẽ chứa được 1000 người?

giải đáp thắc mắc hộ mình với nhé ^^ tks!!
    Khách viếng thăm hãy cùng PhamNinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên eva0001's Avatar
    Thanks
    186

Ðề: Log write error - Log - NumberOfMaxUser

1. NumberOfMaxUser = 1000 thì sub đó max member có thẻ vào sẽ là 1000. Trên lý thuyết thì nó là như vậy nhưng nếu bạn để cao quá ví dụ như > 1000 thì mình cũng ko biết nó có chính xác như config hay ko. Vì mình thấy các team nước ngoài bán gs thửong giới hạn số lượng mem ở 1 sub với từng bản theo từng giá tiền, về vn các bro crack nó thành dc bao nhiêu mem hay ntn mình cũng ko rõ.

2 . "Log write error" -> ghi log bị lỗi -> dataserver ko ghi được log ra thôi, ko ảnh hưỏng gì cả.

3. Thư mục log trong gameserver sẽ tăng lên khi có người chơi vì nó ghi nhận các hoạt động của tất cả các tài khoản, nhân vật vào đó. bạn xóa các file .txt trong log đi cho đỡ tốn dung lượng ổ cứng ko ảnh hưởng gì mu cả.
    YM: vulcan_rt

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến eva0001 vì bài viết này !

PhamNinh (28-01-13)

Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi eva0001 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. NumberOfMaxUser = 1000 thì sub đó max member có thẻ vào sẽ là 1000. Trên lý thuyết thì nó là như vậy nhưng nếu bạn để cao quá ví dụ như > 1000 thì mình cũng ko biết nó có chính xác như config hay ko. Vì mình thấy các team nước ngoài bán gs thửong giới hạn số lượng mem ở 1 sub với từng bản theo từng giá tiền, về vn các bro crack nó thành dc bao nhiêu mem hay ntn mình cũng ko rõ.

2 . "Log write error" -> ghi log bị lỗi -> dataserver ko ghi được log ra thôi, ko ảnh hưỏng gì cả.

3. Thư mục log trong gameserver sẽ tăng lên khi có người chơi vì nó ghi nhận các hoạt động của tất cả các tài khoản, nhân vật vào đó. bạn xóa các file .txt trong log đi cho đỡ tốn dung lượng ổ cứng ko ảnh hưởng gì mu cả.
    ừm. ^^ .bạn trả lời rất chi tiết. mình cảm ơn rất nhiều

à mà mình còn câu hỏi nữa. bạn có thể trả lời nốt hộ mình với

trong cái D:\MuServer\GameServer\Data\ServerInfo có mục là NonPK =0 (hoặc 1)

mình đã chỉnh = 0 hoặc 1 rồi. nhưng khi vào game. mục chọn server. Nó đều ghi là NonPvP . mình thì muốn sv1 là NonPK thôi . còn sv khác. chỉ hiện tên MU.

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến PhamNinh vì bài viết này !

PhamTieu91 (02-04-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    174

Trích dẫn Gửi bởi PhamNinh [Only registered and activated users can see links. ]
    ừm. ^^ .bạn trả lời rất chi tiết. mình cảm ơn rất nhiều

à mà mình còn câu hỏi nữa. bạn có thể trả lời nốt hộ mình với

trong cái D:\MuServer\GameServer\Data\ServerInfo có mục là NonPK =0 (hoặc 1)

mình đã chỉnh = 0 hoặc 1 rồi. nhưng khi vào game. mục chọn server. Nó đều ghi là NonPvP . mình thì muốn sv1 là NonPK thôi . còn sv khác. chỉ hiện tên MU.
    cái đó bên client bạn ơi :v , hex main search non-pvp , nhấp bên hex sửa đoạn đó thành 00 00 00... vô là hết
    Khách viếng thăm hãy cùng thothiendai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thothiendai vì bài viết này !

PhamNinh (28-01-13)

Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi thothiendai [Only registered and activated users can see links. ]
    cái đó bên client bạn ơi :v , hex main search non-pvp , nhấp bên hex sửa đoạn đó thành 00 00 00... vô là hết

wow. đã thành công. nhưng cả sub1 và sub 2 ++ đều mất PvP ^^. làm sao bây h. mình muốn Sub1 là Non . sub2 là không có j`.

nếu k sửa đc thì dùng tạm vậy. không hiện j` còn hơn tất cả các sub đều hiện PvP ^^

tks bạn nhiều

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến PhamNinh vì bài viết này !

PhamTieu91 (02-04-13)

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Lỗi error-L1: Log write error cần các bạn giúp đỡ
    Bởi yoken9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-12-12, 03:15 PM
  2. Source Code - Dll Hide Main - Write Mem Serial - Anti SendPacket
    Bởi LHB_LOVE trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 22-03-12, 09:13 PM
  3. Error- Connect db error !
    Bởi phamngochai2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 31-01-11, 12:56 PM
  4. GuardGame Error 380 ==>> What Error????
    Bởi lovegameoff trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-09-08, 06:31 PM