Phát triển nhiệm vụ 10 môn phái - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Phát triển nhiệm vụ 10 môn phái

Mình không thể upload hết map lên đây được vì rất là nặng, bạn nào có ý tưởng về nhiệm vụ thì có thể post lên đây, mình sẽ share chương trình tính tọa độ của 1 map cụ thể,
    Yêu cầu :
    - Phải có kịch bản trước và hướng phát triển của mình
    - Phải liệt kê được NPC và ID của nó trong nhiệm vụ
    - Phải liệt kê được danh sách bản đồ cần dùng để addnpc, thi hành nhiệm vụ
    - Chú ý để giảm tải cho việc load map các bạn nên dùng các map có sẵn :
    Ví dụ : Phòng phương trượng ở map thiếu lâm thay vì phải vào phòng(load thêm 1 map nữa) thì bạn nên canh tọa độ ở gần khoảng đó cùng trên map thiếu lâm, đỡ load thêm map.
    Hình ảnh minh họa của chương trình canh tọa độ đây :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng akarizone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

OK, để mình sẽ viết một kịch bản. mà cho mình hỏi cái này chút.
    sao đến cấp 27 là kinh nghiệm tự nhiên nhảy lên từ 0/100 đến /097100, muốn chỉnh nó thì làm sao? cấp độ từ 1 đến 26 thì kinh nghiệm vẫn là 0/100 nhưng lên cấp 27 thì 0/97100 nên tốc độ lên level rất chậm, sao mình chỉnh trong thư mục player rồi mà không được, không biết cái này phải chỉnh ở đâu vậy.
    you có số ĐT không ( để dễ liên lạc)
    Khách viếng thăm hãy cùng xuansongqb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Thực ra vấn đề điểm kinh nghiệm ai cũng mắc phải, nhưng các bạn cứ thử nghĩ xem, cứ đi luyện, đi luyện lên lv thì chán chết, có nhiều cách để lên mà, có thể đi tống kim, đổi điểm tích lũy, làm nhiệm vụ dã tẩu. hi hi hi. Nếu cứ để nguyên server nhu thế, đã có nhiều người luyện lên lv 80-90 trong vòng 1 buổi sáng đây, (không chỉnh nha, biết cách luyên thôi)
    Khách viếng thăm hãy cùng akarizone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

nhưng như thế thì cũng không được hay cho lắm. bởi vì: tạo một con ở phái trung lập. và một tà phái hoặc gì đó, vào đánh với nhau? mỗi lần chết thì được 500 ( so với quái vật thì chỉ có 50 thôi) như vậy làm sao mà không lên cấp 8x, 9x được.
    nhưng mà mấy cái đó mình fix hết rồi , mình đã chỉnh lại rồi ( nếu không chỉnh lại người ta sẽ thấy chán vì ai cũng biết điều đó nên có ai thèm đi đánh đâu).
    còn lỗi này nè. khi lên đến level 150 thì không tăng kinh nghiệm được nữa. không biết phải làm sao???
    muốn chỉnh nhân vật có thể lên tới 300 level thì làm thế nào????
    Khách viếng thăm hãy cùng xuansongqb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

uh` .Mình cũng thấy như vậy.Đánh lên lv nhanh thì chán lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng company117 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Neu ban da co du map thi cho minh xin voi,con van de ban hoi thi minh chi co the cho ban biet la ban dung addtool de add npc vao con neu ban khong nhin thay ten id cua npc thi ban thu xem trong file npcs.txt nam trong setting ay cot name co ten khong hay chi thay so id tuong ung,file npcs.txt la noi luu tru thong tin ve npc cua quai vat va cac npc khac.Minh chi biet co vay con doa do thuc thi minh chua co tool minh chi co mot cach la vao thang map do roi ghi lai cac toa do can add npc vao thoi.chuc ban thanh cong.Nho cho minh xin map full voi nhe
    Khách viếng thăm hãy cùng cho2de xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Anh akarizone oi nếu anh có map full thì cho em xin với còn nếu nó quá lớn thì anh có thể up từng map một mà,em đang thiếu vài map như thiếu lâm,thuý yên,cái bang,ngũ độc.Anh có thể share cho em được không .Cám ơn anh trước nha
    Khách viếng thăm hãy cùng cho2de xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

các bạn muốn chỉnh exp thì vào settings\npc\player_exp.txt chỉnh lại
    Sau đó copi sang settings\player\
    Làm như vậy cho cả client va server
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mod cho mình hỏi chút nha:

Mình đang viết NV môn phái, nhận NV xong rùi đi đánh quái làm NV.

Sau khi có Item làm nhiệm vụ trong rương rùi thì bị chết (về thành) do nhiễm độc của quái.

Khi trả NV thì không được, đánh quái làm NV lại cũng không xong.

Vậy cho mình hỏi có hàm nào của game có thể reset lại nhiệm vụ từ đầu nếu bị chết khi làm NV không ???

Thx trước không bít có câu trả lời không vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng levantai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thymolona's Avatar
    Thanks
    0

hahah lau ngày rùi mới gặp lại bạn cũ thymolona bạn của alextuan với nguyenhuy ne
    đối thủ củ về game võ lâm offline ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng thymolona xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối