Quy Trình Tắt Server
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên Tâm Huyết kelly's Avatar
    Thanks
    80

Icon14 Quy Trình Tắt Server

Cả đêm nghiên cứu cuối cùng cũng xong về việc tắt server

Các bạn chú ý nhé vấn đề này rất quan trọng đó.
    Việc tắt server không phải chỉ ấn vào dấu "x" để tắt gs đi là xong . Mà không đơn giản như vậy , việc tắt gs đột ngột sẽ phát sinh bug cực kỳ tồi tệ, nên phải theo quy trình của nó.

Ví dụ như việc trong tài khoản đã có nhân vật nhưng đăng nhập vào vẫn bắt tạo nhân vật hay hiện tượng sau khi tắt gs sau đó khởi động lại gs vào game thì lỗi nhiệm vụ nhân vật muốn nhận cũng không được muốn tra cũng chả xong .v.v.v.

Mình nói vậy là các bạn biết nó nguy hiểm như thế nào rồi chứ.

Giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn quy trình này

Bước 1 : Tắt GameServer

[Only registered and activated users can see links. ]

Bước 2 : Tắt MySQL

[Only registered and activated users can see links. ]

Sau 2 bước này là đã hoàn tất quy trình rồi đó .

Yên tầm là sẽ không còn tình trang lỗi do dữ liệu hoạt động trong game
    không được save vào db trước khi tắt gs.

Mọi người Thank ủng hộ mình nhé !
    Lần sửa cuối bởi kelly, ngày 29-12-12 lúc 07:46 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kelly xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 18 Users Say Thank You to kelly For This Useful Post:

anhyeuemnhieu2 (29-12-12), dmt998 (29-01-13), duyluong_2108 (29-12-12), HD_MS4U (11-01-13), hungvoi94 (29-12-12), KaizALone (30-12-12), khoatayls (07-02-13), memberscf (31-12-12), mobell200 (14-05-13), MrXSTD (29-12-12), nguyenhophuc87 (11-01-13), nhokpretkool (21-02-13), phamtuanngu (29-12-12), phithien19 (29-12-12), silop1d (29-12-12), style_style (29-12-12), thatislove (08-03-13), vuphuongzing (11-01-13)

Thành Viên
    Thanks
    157

Ðề: Quy Trình Tắt Server

Trích dẫn Gửi bởi kelly [Only registered and activated users can see links. ]

Bước 1 : Tắt MySQL (Ngừng hoạt động mọi truy vấn)

Bước 2 : Tắt GameServer (Ngừng hoạt động của game đồng thời gửi dữ liệu đến db)

Sau 2 bước này là đã hoàn tất quy trình rồi đó .

Yên tầm là sẽ không còn tình trang lỗi do dữ liệu hoạt động trong game [/I]không được save vào db[I] trước khi tắt gs.
    1 và 2 đập nhau chan chát đấy bạn, tắt MySQL rồi thì gameserver gửi dữ liệu đến db như bạn nói thế nào dc, tắt 2 trc rồi 1 sau mới chính xac đó
    Khách viếng thăm hãy cùng mua_bien84 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi mua_bien84 [Only registered and activated users can see links. ]
    1 và 2 đập nhau chan chát đấy bạn, tắt MySQL rồi thì gameserver gửi dữ liệu đến db như bạn nói thế nào dc, tắt 2 trc rồi 1 sau mới chính xac đó
    sory bạn nhé buồn ngủ viêt nhầm lẫn tác dụng của 1 va 2 có dán ảnh cũng nhầm.
    Lần sửa cuối bởi kelly, ngày 29-12-12 lúc 07:47 AM.

Đang Tu Luyện vudung's Avatar
    Thanks
    56

Theo mình lỗi thì nó cứ lỗi thôi ....

Bạn không biết hay biết rồi thì mình k rõ.
    Server này chạy memcache chứ k phải mysql. Mysql chỉ là để hiển thị và nhập dữ liệu đầu vào cho memcache của server

Chính vì vậy việc bạn tắt mysql đi trước khi close server cũng có 1 mối hiểm nguy vì chưa chắc memcache đã send dữ liệu mới nhất để cho mysql lưu vào

Nên tốt nhất là cứ tắt gameserver trc. Tắt mà thấy k bị dont send thì ổn, còn bị thì chắc chán có j chưa lưu lại vào mysql
    ->> Cách duy nhất là rebuild lại java thêm mấy hàm để cho gameserver ổn định hơn
    Nhưng theo mình D5 chạy khá ổn rồi
    Lần sửa cuối bởi vudung, ngày 29-12-12 lúc 07:50 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vudung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi vudung [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo mình lỗi thì nó cứ lỗi thôi ....

Bạn không biết hay biết rồi thì mình k rõ.
    Server này chạy memcache chứ k phải mysql. Mysql chỉ là để hiển thị và nhập dữ liệu đầu vào cho memcache của server

Chính vì vậy việc bạn tắt mysql đi trước khi close server cũng có 1 mối hiểm nguy vì chưa chắc memcache đã send dữ liệu mới nhất để cho mysql lưu vào

Nên tốt nhất là cứ tắt gameserver trc. Tắt mà thấy k bị dont send thì ổn, còn bị thì chắc chán có j chưa lưu lại vào mysql
    ->> Cách duy nhất là rebuild lại java thêm mấy hàm để cho gameserver ổn định hơn
    Nhưng theo mình D5 chạy khá ổn rồi

Tất nhiên rồi mysql truy xuất dữ liệu rồi . Chính xác là tắt gs trước rồi mới đên mysql mà bạn , nãy tại mình post nhầm , bác kja nhắc mới để ý sửa là nè

Mình test rất kỹ mấy cái lỗi kja đa phần do chưa save db nên minh mowia làm theo phương phap này thi không hề phát sinh lỗi nao.
    Còn nền d5 là quá ổn định rồi
    Lần sửa cuối bởi kelly, ngày 29-12-12 lúc 07:58 AM.

Thành Viên Tâm Huyết hai07dv's Avatar
    Đang ở
    Đẹp Nhức Nhối
    Thanks
    871

Không tắt mysql có sao đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng hai07dv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    514

Chắc có lẽ vì cái này mà mình xóa cache đi mà vẫn toàn tiếng Việt chăng
    Khách viếng thăm hãy cùng hungvoi94 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

cho minh hoi? cai loi sever bi 500 internal sever error la loi gi vay???
    Khách viếng thăm hãy cùng kyn1131991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

bài viết có ích !!

nhưng hem hiểu sao đã edit phụ bản đi team true sữa đồng bộ. server vẫn nguyên si. vào đi có 1 mình mặc dầu sữa thử đúng máp đúng id ...
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhauq xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!