[JX] 2 Vấn Đề nho nhỏ xin pro hãy dúp dùm và 1 câu hỏi về C++
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành Viên
    Thanks
    52

Icon11 2 Vấn Đề nho nhỏ xin pro hãy dúp dùm và 1 câu hỏi về C++

Vấn đề 1 : Em đã add maps thạch cổ trấn rồi, sau đó xem [idmaps, toa do x, toa do y] nhưng vô game bấm đến thạch cổ trấn thì nó bị ==> Phía trước Đường ko thôn
    Vấn đề 2 : Cái Bánh trung thu đặc biệt hay cái nào đó cũng được bấm vô là được exp vậy cho em hỏi em tạo 1 item trong questley rồi và làm sao nhấn chuột phải để cho nó ra đồ mình muốn được

Và câu hỏi cuối Học C++ có khó không nó sẽ dúp mình ra sao, học xong hết có thể nào build 1server mình muốn không Xin chân thành cám ơn và xin mấy pro hãy dúp em và cho em xin link của những j cần để build source tại j trong ebook die hết rồi và link Video build source nếu anh em có xin hãy share cho em
    Em cũng vẫn còn gà lắm yahoo của em đây : [Only registered and activated users can see links. ] nếu anh em nào rãnh và chịu thì hãy add yahoo này vô để em có thắc mắc thì em hỏi mấy anh Cám Ơn rất rất là nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng JXPVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Ðề: 2 Vấn Đề nho nhỏ xin pro hãy dúp dùm và 1 câu hỏi về C++

Trích dẫn Gửi bởi JXPVN [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề 1 : Em đã add maps thạch cổ trấn rồi, sau đó xem [idmaps, toa do x, toa do y] nhưng vô game bấm đến thạch cổ trấn thì nó bị ==> Phía trước Đường ko thôn
    Vấn đề 2 : Cái Bánh trung thu đặc biệt hay cái nào đó cũng được bấm vô là được exp vậy cho em hỏi em tạo 1 item trong questley rồi và làm sao nhấn chuột phải để cho nó ra đồ mình muốn được

Và câu hỏi cuối Học C++ có khó không nó sẽ dúp mình ra sao, học xong hết có thể nào build 1server mình muốn không Xin chân thành cám ơn và xin mấy pro hãy dúp em và cho em xin link của những j cần để build source tại j trong ebook die hết rồi và link Video build source nếu anh em có xin hãy share cho em
    Em cũng vẫn còn gà lắm yahoo của em đây : [Only registered and activated users can see links. ] nếu anh em nào rãnh và chịu thì hãy add yahoo này vô để em có thắc mắc thì em hỏi mấy anh Cám Ơn rất rất là nhiều
    Vấn đề 1 dài dòng khó nói
    Mình trả lời vấn đề 2: về item lick chuột phải
    Bạn mở Questkey = excel
    Ví dụ:
    Bánh đặc biệt của cậu cột A là số thứ tự nó là 10 cột C là ID của item muốn gọi ra trong admin hay rớt vật phẫm v.v
    Ở đây cậu chọn ở cột J K M L để số 1
    Sau đống bộ client và server
    Rồi vào server\script\item mở nó lên rồi add cái này vào

function main()
    AddOwnExp(20000)
    Msg2Player("NhËn ®­îc 20 ngµn ®iÓm kinh nghiÖm tu banh dac biet")
    a = random(1,24)
    if a >= 1 and a <= 4 then
    Msg2Player("Chóc B¹n May M¾n LÇn Sau")
    elseif a >= 5 and a <= 8 then
    AddEventItem(0)

Msg2Player("B¹n NhËn §­îc 1 VLMT")
    elseif a >= 9 and a <= 12 then
    AddEventItem(1)
    Msg2Player("B¹n NhËn §­îc 1 TTK")
    elseif a >= 13 and a <= 16 then
    elseif a >= 17 and a <= 20 then
    elseif a >= 21 and a <= 24 then
    AddEventItem(147)
    Msg2Player("B¹n NhËn §­îc 1 bæ huyÕt ®¬n")
    end
    end

Mình hướng dẫn 1 cái còn lại bạn tự làm nhé
    Thay đổi
    AddEvenItem(?) tùy bạn nhé!!!
    Lần sửa cuối bởi nguoidaukho, ngày 14-12-12 lúc 01:33 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguoidaukho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguoidaukho vì bài viết này !

JXPVN (14-12-12)