[guide] Bản Mu 0.99.6x Trở Lên
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên Tâm Huyết heroes1412's Avatar
    Đang ở
    Bắc Ninh
    Thanks
    51

[guide] Bản Mu 0.99.6x Trở Lên

[GUIDE] THAY ĐỔI THỜI GIAN CỦA CHAOS CASTLE EVENT
    ** Chaos Castle (CC) chắc không còn lạ gì với bạn – fan của Mu online. Nếu có trong tay 1 server offline, Lan, Wan thì tôi nghĩ rằng bạn sẽ thích thú với bài viết này.
    Trong guide này, tôi sẽ config giùm bạn sao cho CC diễn ra nhanh và nhiều nhất, thay vì 2 tiếng đồng hồ đợi chờ như trước.

1. Chuẩn bị
    + 1 Server Mu chạy ngon lành.
    + Version : 1.0N trở lên (Bản 0.99.60 trở lên). Các bản 102D hay 10L tôi không đề cập trong Guide này.

2. Mục đích
    + Thay đổi thời gian mặc định của CC từ 2h xuồng bao nhiêu tùy bạn. Ở trong MuKingZ của tôi, thời gian được set lại 15 phút thì báo CC và đi được.
    + Server vẫn chạy như cũ, không lỗi.

3. Cách làm
    + Mở thư mục …/MuServer/Data (… Bạn cài tại ổ nào tùy bạn, hãy vào thư mục Data trong Server).
    + Tìm file "ChaosCastle.DAT". Mở nó bằng Notepad.
    Bạn sẽ thấy có chuỗi dòng sau

// Ä«¿À½º ij½½ÀÌ ½ÃÀÛÇÏ´Â ½Ã°£

//

2

12 00 ç Chaos Castle mở lần 1 trong ngày

14 00 ç Chaos Castle mở lần 2 trong ngày

16 00 ç Chaos Castle mở lần 3 trong ngày

18 00 ç Chaos Castle mở lần 4 trong ngày

20 00 ç Chaos Castle mở lần 5 trong ngày

22 00 ç Chaos Castle mở lần cuối trong ngày

end

Hãy bắt đầu từ đây. Nếu tinh ý, ta dễ dàng nhận ra cấu trúc lập trình của nó, đó là
    theo trình tự GIỜ PHÚT

VD: 12 00 là vào 12h 00 (12 giờ đúng) sẽ diễn ra CC. Tiếp đó là sẽ sau 2 tiếng, tức là 14h chẵn sẽ lại diễn ra lần CC kế. Và như lập trình, 1 ngày sẽ có 6 lần CC mở (Từ 12h trưa đến 22 đêm). Vv…vv
    Nói cho bạn dễ hiểu ví dụ tôi muốn set lại thành 7h sáng CC mở cửa lần 1, 7h15’ mở lần 2….câu lệnh như sau:
    07 00
    07 15
    + Hãy Edit lại toàn bộ như ý bạn. Nhưng có vài lưu ý nhỏ tôi cần bạn lưu tâm. Xin xem phần cuối .
    + Chúc bạn thành công!

Chú ý
    1. Trước khi làm theo Guide này, bạn hãy làm 1 bước phụ là hãy check lại Timezone trong PC là GMT7 (Múi giờ Vietnam) và set lại giờ trong PC cho chính xác vì nếu máy chủ chạy thế nào thì máy con sẽ như thế. Và nếu máy chủ bào giờ sai thì gamer chơi server của bạn sẽ ko zui đâu.
    + Vào Start / Control Panel / Date and Time.
    + Set lại giờ và Timezone.
    + OK!
    2. Như đã nói trên, kiểu giờ (Time type) luôn theo định dạng 24h chứ không được là dạng 12h. Do đó để biểu thị giờ PM bạn phải tuân theo quy tắc này.
    VD: 1 giờ chiều sẽ là 13h, 2h chiều là 14h ….
    3. Theo tôi, khoảng thời gian ngắn nhất cách nhau giữa 2 lần CC lên set lại còn 15 phút. Vì như thế các bạn có thời gian chuẩn bị mua items (máu, mana) trước khi vào thành Chaos. Với lại như Blood, Devil còn phải dành ra 5 phút cho nó báo là sự kiện đã mở nữa chứ.
    VD: 12 00 è 12 15 è 12 30 ….
    4. Không có giới hạn CC mở 1 ngày. Mặc định như trên, bạn thấy là 6 lần. Nhưng trong server của tôi thì con số đó >6 nhiều. Vì tôi set CC lần 1 là 7h sáng, và lần cuối là 24h đêm. (15 phút 1 lần nữa chứ è Trong 1h CC mở 4 lần). ^^

1- FIX SUCCESS RATE

Nếu Server bạn nào sau khi cài, chạy ngon lành rồi nhưng khi ấn "M" để hiện List bản đồ để Move mà toàn tiếng Trung (Không phải là tiếng Anh) thì hãy down bản Fix tại đây về chép vào Client. Thế là vấn đề đã xong.
    + Mở file "GsSetRun.Ini" trong folder GameServer của Server
    + Tìm dòng code như sau

SoulSuccess = 55 ç Đây là tỉ lệ Thất bại khi ép đồ
    PotionSuccess = 70 ç Đây là tỉ lệ Thành công khi ép đồ
    LifeSuccess = 50 ç Đây là tỉ lệ Thất bại khi ép đồ

Các tỉ lệ từ 0 à 100%. Bạn có thể chỉnh theo ý thích của mình. . Tỉ lệ thành công tỉ lệ thuận với giá trị bạn đã set.
    2- FIX DROP RATE
    "Drop rate" hay tỉ lệ phần trăm rơi Items. Để fix cái này theo ý bạn, hãy làm như sau
    + Mở file "commonserver.cfg" trong folder Data của Server
    + Tìm dòng code như sau

EyesOfDevilSquareDropRate = 10
    KeyOfDevilSquareDropRate = 10

Các tỉ lệ từ 0 à 100%. Bạn có thể chỉnh theo ý thích của mình. . Tỉ lệ rơi đồ tỉ lệ thuận với giá trị bạn đã set.

3- FIX +13 ITEM SUCCESS RATE

Set tỉ lệ thành công khi ép đồ +10 lên +13 như sau:
    + Tìm dòng code như sau

SuccessRate10 = 50
    SuccessRate11 = 45
    SuccessRate12 = 45
    Successrate13 = 45

Các tỉ lệ từ 0 à 100%. Bạn có thể chỉnh theo ý thích của mình. Tỉ lệ thành công tỉ lệ thuận với giá trị bạn đã set.

4- FIX PK Map
    PK(People Kill) hay đánh nhau trong game. Tôi sẽ giúp bạn fix hay nói đúng hơn, tôi sẽ giúp bạn chọn ra Map mà tại đó PK mà không bị thành quỷ, có nghĩa là đó sẽ là nơi diễn ra các trận war Guilds hay chỉ là nơi "tập trận" của bạn.
    + Tìm dòng code như sau

Pknoredmap = 0

Dòng Code trên cho thấy nếu bạn PK tại map số "0", tức là map Lorencia (Quy ước trong MU) thì sẽ không bị thành quỷ. Trong bản 102K này, bạn có thể set các giá trị từ "0" đến "35" (Chỉ 1 map thôi nhé). Thường thì ta hay war Guilds tại Devias, code map Devias là "2", hoặc như Mu CnC ngày xưa là Losttower (Số 4 nhé bạn).
    Ai thích các code map khác thì post nhé.

~~~ Đang cập nhật thêm ~~~
    xxxxxxxxxxxxxxxxxxx

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến heroes1412 vì bài viết này !

Van_Bom (25-12-10)

๑ﺝﷲﻲﻌ-[CuopBien]-ﻌﻲﷲﺝ๑ mabulong's Avatar
    Đang ở
    Caribe
    Thanks
    53

Ðề: [guide] Bản Mu 0.99.6x Trở Lên

cái này hay nhở
    viết từ lâu nhưng mọi người cứ hay hỏi
    chưa ai bóc con tem cũ rích này
    để mình moi lên và bóc nào
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    814

2- FIX DROP RATE
    "Drop rate" hay tỉ lệ phần trăm rơi Items. Để fix cái này theo ý bạn, hãy làm như sau
    + Mở file "commonserver.cfg" trong folder Data của Server
    + Tìm dòng code như sau

EyesOfDevilSquareDropRate = 10
    KeyOfDevilSquareDropRate = 10

Các tỉ lệ từ 0 à 100%. Bạn có thể chỉnh theo ý thích của mình. . Tỉ lệ rơi đồ tỉ lệ thuận với giá trị bạn đã set.

theo mình nghĩ cái đó là tỉ lệ rơi của con mắt và chìa khóa để tạo vé devil mà, có liên quan gì đến đồ đạc đâu
    tỉ lệ rơi đồ là ở chỗ

itemdroprate = ??? tỉ lệ từ 0-> 100
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    30

bờm có bản ss1 full nào k?. tăng đặc thoải mái điểm agi và eng của soul mà k bị âm mana khi đánh evil spirit ý. a thích đồ cổ. k thích mấy cái ss4.5.6 này mấy. nhiws mu hà nỗi hồi trc quá. cứ mỗi phát rs là 20k vnd. mình rs gần 30 lần con dk . thích ss1 ở chỗ chọn sv. có hình con tàu chở các nhân vật khác nhau rõ phê .
    Khách viếng thăm hãy cùng ngotiendat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    814

ha ha đồ cổ thì tớ có nhiều lắm, nhưng hiện tại ko có máy tính nên ko save cho anh em trong clb game được, đang có dự án cái 1.0L rồi, khi nào có máy tính sẽ up cho anh em trong clb, đảm bảo oke ngon, còn vụ âm mana với chưởng evil thì vẫn đang nghiên kíu, không ngừng học hỏi để tìm cách fix...

sẽ trở lại 1 ngày gần đây...
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    30

ừcarm ơn trc . mà mình vẫn nghĩ sao bọn mở online nó fix đc nhỉ. mà trc đây mình cũng ô tình fix đc rồi. dùng bản 0.97n clien mu hanoi cũ, rồi copy bừa cái sv 0.97 vs clien của destruc vào thì phải tự nhiên đánh ngon mà còn vào chuồng ở stadium đc ...
    Khách viếng thăm hãy cùng ngotiendat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Guide] Hướng dẫn add mCash
    Bởi cuilui trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 149
    Bài viết cuối: 10-06-18, 10:27 AM
  2. [Guide]Cài đặt server Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Bởi thl3ugjacui trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 180
    Bài viết cuối: 19-12-12, 11:41 PM
  3. Guide chinh đồ cho những người bạn mới
    Bởi phien-nhatrang trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 44