[Hướng dẫn] Config để chơi Online
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên Tâm Huyết heroes1412's Avatar
    Đang ở
    Bắc Ninh
    Thanks
    51

[Hướng dẫn] Config để chơi Online

Xác định IP WAN bằng cách [Only registered and activated users can see links. ]
    Sửa IP :
    \GameServer\Data\ServerInfo.ini
    AccountServerIP = 127.0.0.1<- Đổi thành IP WAN
    DBAgentServerIP = 127.0.0.1
    ServerID = 101
    Gateway\Data\serverinfo.ini
    [ServerInfo]

ServerGroupID = 1

ServerID = 11

ServerName = GatewayServer1
    \AccountServer\Data\ServerList.ini
    AccountServerIP = 127.0.0.1
    <-- Đổi thành IP WAN
    [ServerConnection]
    DBAgentIP = 127.0.0.1
    [CommunityServer]
    ServerIP = 127.0.0.1
    <--- Đổi thành IP WAN

------- Sau đó chạy server như bình thường
    Vì nhà tui không có mạng nên chưa thử bao giờ, không biết có ok không nữa
    Bài viết này tui dịch từ 1 bài viết của nước ngoài
    Mấy từ không biết nghĩa nên vẫn để thế

Cách 2 <--- Sưu tầm
    I- Cài Server

Bạn chép thư mục server trên CD 2 vào máy chủ,giải nén ra.Rồi bắt đầu cấu hình IP.Lưu ý là IP của máy chủ phải là IP tĩnh, vào Control PanelàNetwork, click chuột phải vào biểu tượng kết nối, chọn Properties, double click vào Internet Protocol để xem IP của máy chủ, nếu IP này đang để ở chế độ tự động thì phải chỉnh lại là IP cố định
    VD: IP máy chủ 192.168.0.1
    Sau đó bạn chạy công cụ Ipconversion Tool, nhập vào IP máy chủ ở trên, click nút, nó sẽ hiện ra 1 dãy chữ có dạng là /t3enter….. bạn hãy copy dòng này lại để tạm đó lát dùng

Setup MySQL để cài đặt cơ sở dữ liệu.Bạn cứ nhấn Next cho hết cài đặt, nó sẽ hỏi bạn có muốn gia nhập SQL ko, chọn Cancel nha.Khi hộp thoại cấu hình SQL hiện lên bạn chọn cấu hình mặc định Typical luôn, rồi next cho tới khi nó hỏi password cho tài khoản root ( ghi gì cũng được mà phải nhớ đấy).Cuối cùng nhấn Excute, nếu nó ko báo lỗi gì hết thì OK.
    Cài SQLyog để điều khiển MySQL. Setup xong rồi thì chạy nó( nó sẽ hiện quảng cáo, bấm vào ô dưới cùng), click vào New ,đặt tên là Audition, nó sẽ hiện lên hộp thoại, điền vào ô password là password mới nãy bạn tạo cho tài khoản root, click Connect.

Sau khi Connect được rồi, bạn vào Menu DB, chọn Creat Database, lần lượt đặt tên các database là audition, auditionlog, auditionlogin. Rồi click chuột phải vào database audition, chọn Import Batch file, dẫn đường tới file audition.sql trong thư mục Auserver 1.7\auditiondb\ rồi Excute, tương tự cho database auditionlog là file auditionlog.sql và database auditionlogin là auditionlogin.sql . Để ý trên thanh công cụ có biểu tượng , click vào chọn Add user. Và điền như sau, ô password bạn cũng điền ragezone luôn. rồi nhấn Create.

Tiếp tục vào StartàMySQLàMySQL command client nó sẽ hỏi password root. Đăng nhập vào rồi gõ
    set password for (Enter)
    ‘ragezone’@’localhost’ = old_password(‘ragezone’); (Để ý dấu ‘ và chấm phẩy nha)
    Set password for
    ‘root’@’localhost’=old_password(‘’);
    exit
    Nếu thấy hiện lên: Query OK, 0 rows affected là đúng.

Bắt đầu các bước quan trọng
    Vào SQLyog, trong click chọn database audition, chọn table serverlist, click vào nút table data bên phải , bạn sẽ thấy có 1 table hiện ra ghi các địa chỉ IP là 127.0.0.1 bạn hãy sửa lại thành IP của máy chủ, nhớ bấm nút SAVE để lưu lại

Vào thư mục của server, trong đó có 6 cái thư mục,nó đã được cấu hình là IP 127.0.0.1 cho 1 người chơi, bây giờ bạn phải chỉnh lại là IP máy chủ
    Vào thư mục Account ServeràDataàmở file serverlist lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho 2 dòng ServerIP và DBAgent IP
    Vào thư mục GatewayàDataàmở file serverinfo lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho dòng Account Serverinfo
    Vào thư mục GameDBAgentàDataàmở file DBinfo lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho 3 dòng
    Vào thư mục LoginDBAgentàDataàmở file DBinfo lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho 3 dòng
    Vào thư mục GameseràDataàmở file serverinfo lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho 2 dòng trên cùng

Test server nào: Vào thư mục chứ Audition1.7, lần lượt chạy các file sau
    -GameDBAgent\DBAgentPay.exe
    -LoginDBAgent\DBAgentPay.exe
    -GateWay\gatewayserver.exe
    -AccountServer\AccountServer.exe
    -Gameserver\AuditionGameserverD.exe
    Nếu các bạn thấy các bản thông báo của nó hiện lên là OK, ready hết thì mới được , chứ nếu nó cứ báo Access is denied hoặc là Cannot connect là ko được rồi, cần xem lại các bước trên.
    Bạn nên tạo Shorcut ra ngoài màn hình cho 5 file trên rồi đặt lại tên theo thứ tự từ 1 đến 5 để tiện mỗi lần khởi động Server

II-Cài cho Client
    Bung nén client ra cho máy con, rồi lấy biểu tượng Audition.exe ra ngoài màn hình.Click chuột phải vào biểu tượng đó, bấm qua thẻ Shorcut nhập thêm vào dòng Targer cái dòng /t3enter…
    ở trên mà mới nãy mình nói lưu lại đó, nhớ là phải cách ra 1 khoảng trắng nghe chưa

Rồi bây giờ bạn chạy 5 file server, rồi chạy cái Shourcut Audition trên các máy con thử xem
    Đăng nhập vào với tài khoản mặc định là: haimien password : 123456
    Bạn có thể tạo thêm tài khoản từ máy chủ ( xem hướng dẫn ở phần đầu) rồi dùng cho máy con
    Cách cài trên LAN còn đang thử nghiệm, nếu có trục trặc gì xin phản hồi lại cho tác giả hoặc vào diễn đàn Gamevn post ý kiến.Xin cám ơn, tác giả cũng chỉ là 1 người phát triển chứ không phải là người tạo ra nên trong giá bán ko có tiền bản quyền.
    Lần sửa cuối bởi heroes1412, ngày 06-05-07 lúc 08:45 AM.
    xxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Thành Viên sohien07's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: [Hướng dẫn] Config để chơi Online

Anh làm ơn chỉ cho em cách để chơi 1 mình mà có thể lên level, có DEN và đấu được boss 1 mình ko ?

(Nhớ là bản Auserver 1.7 và Client 1.7 ạ) Em làm giống 1.6 nhưng server khác nên ko làm được. Giúp Em với !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng sohien07 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết heroes1412's Avatar
    Đang ở
    Bắc Ninh
    Thanks
    51

Pm nick YM của mình mình gửi cho mấy file của Server 1.7 để có thể chơi lên lv...
    xxxxxxxxxxxxxxxxxxx

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Wa ! Bài viết wá hay ! Cảm ơn bạn nha!
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

IP WAN là cai gì vậy.Ai giải thích hộ mình chỉnh IPWan là như thế nào đi.
    Khách viếng thăm hãy cùng company117 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vỵt Siêu Nhân nghiamt's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Thế có ai biết làm nhờ no-ip.com ko dạy em đi
    Khách viếng thăm hãy cùng nghiamt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Ai biết đưa lên OL đã thành công PM em dạy em nhé. Em rất cảm ơn

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Em chắc chắn cách đưa OL như này ko thể dc vì IP WAN mỗi ngày nó 1 IP khác nhau thế chẳng lẽ mỗi ngày chơi lại đổi 1 IP sao

hackerviet.org
    Guest

Em chắc chắn cách đưa OL như này ko thể dc vì IP WAN mỗi ngày nó 1 IP khác nhau thế chẳng lẽ mỗi ngày chơi lại đổi 1 IP sao
    Vào download.com tìm soft duc ---> ko bao giờ bị đổi IP WAN
    Khách viếng thăm hãy cùng hackerviet.org xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên shodagad's Avatar
    Thanks
    0

chơi Auoffline trong lan thì được rồi còn muốn register nick hoặc trả tiền khi mua đồ thì làm sạo ,ngồi các mấy con ma vào web được
    Giúp mình với nha
    Khách viếng thăm hãy cùng shodagad xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. hỏi về config online cho web
    Bởi Atemu Yugi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-06-11, 08:19 PM
  2. Cần Các Pro Giúp Config mu lên Online
    Bởi trada456 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-06-11, 09:17 AM
  3. Config Mu lên Online như thế này đã đủ chưa?
    Bởi okmen2711 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 30-05-11, 10:34 AM
  4. Lỗi khi config MU lên online ai bít chỉ dùm
    Bởi okmen2711 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-05-11, 07:39 AM