[Thảo Luận] Về Server Silkroad Online - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 25 của 25
    Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: [Thảo Luận] Về Server Silkroad Online

Cái vi phạm bản quyền này thì không ngồi tù đâu. Chỉ là bị phạt hành chính thôi. Theo mình biết thì số tiền cao nhất khi vi phạm bản quyền công nghệ cao tối đa là 200 triệu thôi. Còn sro huynh đệ bị phạt 280 triệu chắc là thêm khoản gì đó. Con sv lậu vẫn tồn tại, vẫn hoạt động bt chứ chả có gì là tàn lụi cả. Lấy lí do này lí do kia đi bêu xấu sro lậu để chia sẻ này kia thì trẻ con quá. Chơi lậu là để trải nghiệm cho những bạn không có kinh phí đầu tư để chơi game bản quyền của V.D.C... Khi còn người chơi sro thì sv sro lậu chả bao giờ tàn cả
    Khách viếng thăm hãy cùng ddthanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

Chúng tôi đang nghiên cứu và phát triển game vì đam mê, không đặt nặng vấn đề tài chính, chúng tôi có đủ khả năng để mở miễn phí cho cộng đồng game nhỏ vì sở thích nghiên cứu và các bạn yêu thích sro, và ở đây chúng tôi nghiên cứu cùng học hỏi kinh nghiệm dựng game, trò chơi chúng tôi nghiên cứu và dựng online hoàn toàn miễn phí không thu phí giờ chơi hay bắt họ phải nạp thẻ mới vào được game.Tất cả đều tự nguyện.

Donate --> ủng hộ vào một việc làm nào đó mà mình thấy hay và là tự nguyện ủng hộ chứ không ai bắt buộc.
    Nạp Thẻ --> bạn sẽ bị phạt nếu nhà phân phối mạnh có đủ khả năng khống chế c50 thì bạn nên dọn server ra nước ngoài là đẹp, vì bạn đã lộ liễu đạp 2 chữ nạp thẻ vào web mình và mang danh nghĩa thương mại.
    Free và Miễn phí hoàn toàn khác nhau
    Free 100% nhưng vẫn phải bỏ tiền để có được.
    Miễn phí 100% là không phải bỏ 1 xu nào mà vẫn có được.
    Vì vậy các bạn muốn phát triển game yên ổn, nên đi theo hướng cày cuốc 1 số sự kiện gì đó để gamer có thể có ngân lượng của game bạn thì bạn sẽ được miễn tử với c50.(vì game hoàng toàn miễn phí).
    Khách viếng thăm hãy cùng BMK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Theo cá nhân tôi, là một người cũng hiểu đôi chút về luật. Đọc topic này, tôi xin chia sẻ với các bạn như sau:
    - Việc mở server private tại Việt Nam không được sự đồng ý của chủ sở hữu (nhà phát hành nước ngoài) không những vi phạm nghiêm trọng về luật bản quyền mà còn vi phạm luật hình sự Việt Nam nếu các bạn đứng ra thu phí trò chơi.
    - Các bạn sẽ phải đối mặt với tội Kinh doanh trái phép hoặc Trốn thuế. Tội Kinh doanh trái phép chỉ cần các bạn thu tiền từ 200 triệu đồng đến 300 triệu đồng là có thể bị truy tố trước pháp luật.
    Nói chung là đừng để đến khi bị còng tay lại mới ân hận bạn nhé!
    Khách viếng thăm hãy cùng ghostGame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tôi chơi silkroad từ lúc map 80 đến bây giờ bên VDC
    Với mong muốn có một sv riêng
    Mình muốn tìm 1 bạn hiểu biết về silkroad để làm
    Và tiện thể ai cho mình biết ở VN thuê sv ở chỗ nào rẻ và ổn định
    Yahoo : [Only registered and activated users can see links. ]
    Ăn chia theo % thảo thuận
    Khách viếng thăm hãy cùng cautun.hp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi Vmsdbn [Only registered and activated users can see links. ]
    Không thu phí có sao không bác?
    Thu phí để còn nộp phạt chứ không có khóc ra tiếng mán
    P/s : Thế bạn định ăn không tiền phí duy trì server à ?
    Tốt nhất đừng nên mở vào cái thời điểm này. Như đã nói, nếu nó muốn, bạn bị bắt lúc nào cũng được. Ok? Không biết quy mô bạn như thế nào, bạn bỏ bao nhiêu công và thu về được bao nhiêu nhưng bỏ ra đến tận 280 triệu thì không phải là nhỏ đâu.
    Lần sửa cuối bởi zZxikezZ, ngày 26-11-12 lúc 11:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng zZxikezZ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn cài web Silkroad online
    Bởi Alexandria trong diễn đàn SilkRoad Online
    Trả lời: 48
    Bài viết cuối: 08-02-15, 10:57 PM
  2. [Silkroad Online] Vấn đê giới hạn 10b, nan giải tí nhé
    Bởi TS2GVN trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-11-12, 12:00 AM
  3. Tìm người hợp tác làm Silkroad Online
    Bởi mrhoibeo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-10-12, 03:58 PM
  4. Cần người hợp tác làm silkroad online
    Bởi Po_Ugly trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 19-04-12, 12:43 PM
  5. SilkRoad Online (Truyền thuyết Con Đường Tơ Lụa) !
    Bởi thecongcntt trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 04-08-09, 12:20 PM