[JX] Server chạy máy ảo cực giật và hay đứng ở sv DuongDaiCaJX
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành Viên
    Thanks
    0

Server chạy máy ảo cực giật và hay đứng ở sv DuongDaiCaJX

Cho mình hỏi với, mình lục khắp server rồi mà ko thấy ai bị trường hợp này. Đó là khi mình dùng sv của DuongDaiCaJX thì vào client hay bị đơ, map thì hoạt động bình thường, nói chung hồi đầu lv 1 thì chạy lòng vòng quay thành rất mượt, cứ khoảng 10s lại giật tung mồm bay ra phía khác thành. Sau đó lại bình thường, chạy tới học phái ở NPC Ngủ độc (hay 10 môn phái) thì game đơ chừng 7-10 phút mới vô phái, lúc vào có gặp NPC Trợ giúp up lên cấp 90 thì nâng điểm nhanh như gió, tới khi học phái, có đủ skill từ lv 10 --> 90 thì giật tung mồm, mở bảng skill click vào nâng 1 điểm của skill bất kì thì game lại đơ trong 30s rồi lại chạy nuột, tương tự như khi ra đánh quái, chọn 1 con, chỉnh skill phang nó thì lại đơ chừng 30s rồi mới phát ra skill sau đó skill đó bắn nuột cho đến khi con đó chết, chuyển sang quái khác cùng skill lại mất 30s để cho game đứng, rồi lại nuột . Em chả hiểu mô tê gì hết. Trước khi nhập phái lv 1 thì nuột lắm, ko hề bị giật, nhưng khi nhận phái là có vấn đề. Máy em đã tắt hết ứng dụng. Chạy bằng Server ảo VMWare ver 8.0.
    thông tin CPU: Intel Pentium Dual-core T3400 @2.16 Ghz (2CPUs) ~~ 2.2 Ghz
    RAM: 4 GB
    Hiến RAM cho VMWare: 2 GB (chạy có 1 ac thôi mà ).
    Card màn hình: Mobile Intel(r) 4 Series (Approx. Memory: 1325 MB).
    Có thế chạy có 1 ac mà ko làm đc là sao. Em ghét cái kiểu nâng skill phải chờ lắm. Cái gì làm việc gì cũng client đơ 30s rồi lại chạy nuột, bắn skill với gia nhập phái là đứng.
    Mấy bác xem thế nào giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng icemage245 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Server chạy máy ảo cực giật và hay đứng ở sv DuongDaiCaJX

Mình khuyên 1 câu chân thành là VMWare làm lag máy (vì VMWare mở lên cũng như 2 win chạy cùng 1 lúc), nên cài tại máy thật, đỡ tốn 2 GB RAM fí !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình khuyên 1 câu chân thành là VMWare làm lag máy (vì VMWare mở lên cũng như 2 win chạy cùng 1 lúc), nên cài tại máy thật, đỡ tốn 2 GB RAM fí !
    Mà giả dụ lag thì cũng lag lun cả lúc chơi game chứ cậu, ai lại nhận phái xong là cứ mỗi lần nâng 1 điểm tiềm năng hay 1 điểm skill là đơ 30s rồi lại chạy mượt là sao tớ ko hiểu?? Làm thế 400+ điểm TN vs 89đ skill ngồi chờ phê lun ý.
    Khách viếng thăm hãy cùng icemage245 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

RAM máy ảo chỉ cần 1GB hoặc 512mb là chạy server thoải mái rồi =.=!
    STRONGEST MAN

Thành Viên SIR.ThaiBinh's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    65

server duong dai ca jx chạy ram ảo vì res o kim đồ chi nhiều lắm khá nặng ....
    Spam nhẹ, trò chuyện không đúng chỗ v.v...
    Hãy vì một CLBGAMEsVN !

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi SIR.ThaiBinh [Only registered and activated users can see links. ]
    server duong dai ca jx chạy ram ảo vì res o kim đồ chi nhiều lắm khá nặng ....
    Cậu ko hiểu ý mình thôi, đồ nặng thì lag, mà lag là chậm cả game cơ, còn đây trc khi nhận phái (lv90 sau khi gặp trợ giúp nó cho 1 đống exp để lên lvl90 vs đồ ấy) thì bắt đầu ngồi chờ, trc đó thì ko có gì.

Moderator DuongDaiCaJX's Avatar
    Thanks
    76

Do máy rồi, trường hợp bạn là đầu tiên đó vì sever share lâu rồi mà, chưa ai có trường hợp vậy^^.
    Khách viếng thăm hãy cùng DuongDaiCaJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kuldo's Avatar
    Thanks
    382

Sai box rùi kìa thaihoa
    <3 Trang Quynh Pham <3

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

cho máy ảo ít ít ram thôi . có mấy bạn chơi bản máy ảo đó rồi ko thấy bị lỗi này . đúng là bạn là người đầu tiên bị luôn. còn bản Tình Huynh đệ thì có nhiều người bị rồi ...... để xem có ai có cách giải quyết ko nhé . uppppppppppppppp cho bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng Tuan565 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator DuongDaiCaJX's Avatar
    Thanks
    76

Khổ rồi đây, dùng parth full thaihoa để chơi sever tuyệt tình kiếm mà bấm vào game.exe cứ bị don't send.
    Khách viếng thăm hãy cùng DuongDaiCaJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share chính thức sever Võ Lâm Tìm Em Dev by DuongDaiCaJx
    Bởi DuongDaiCaJX trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 453
    Bài viết cuối: 06-01-15, 06:55 PM
  2. [JX] Update nho nhỏ cho sv DuongDaiCaJx
    Bởi nhoxpk2707 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 21-10-12, 09:09 PM
  3. [JX] Ai Biết Sử Dụng Chức Năng Admin Server (Duongdaicajx) chỉ mình
    Bởi style1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-09-12, 07:42 PM