Cần người giúp phó bản bộ lạc và pháo đài load 90% đơ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành Viên zzkeizz's Avatar
    Thanks
    4

Cần người giúp phó bản bộ lạc và pháo đài load 90% đơ

như trên, server của nó đây ạ, em đã chép nguyên foder Server của hung3020 vào rồi ạ
    [Only registered and activated users can see links. ]

Khách viếng thăm hãy cùng zzkeizz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Ðề: cần người giúp phó bản bộ lạc và pháo đài load 90% đơ

Trích dẫn Gửi bởi zzkeizz [Only registered and activated users can see links. ]
    như trên, server của nó đây ạ, em đã chép nguyên foder Server của hung3020 vào rồi ạ

sv đó Bộ lạc bạn phải tự tìm AI trong đó có rồi
    Còn PĐ tui đã test rồi ko làm sao cả
    Bạn nên Xem lại vũ khí của bạn hoặc chưa querry vv
    Khách viếng thăm hãy cùng Scofield9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Scofield9x vì bài viết này !

zzkeizz (07-10-12)

Thanks
    4

Ðề: Cần người giúp phó bản bộ lạc và pháo đài load 90% đơ

Bộ lạc phải tự tìm AI là sao ạ, em thấy có AI ở trong Road rồi, nhưng ko biết sửa thế nào.

Bác nào chỉ hộ em các sửa query với, cài này thì hoàn toàn mù tịt @@

Thanks
    4

Bác nào giúp em cái, chờ hoài mà chả thấy ai giúp cả, với lại, thêm cái vấn đề là:

Không phải ai cũng thông thuộc dùng Sql và các thuật ngữ của chuyên đề WEB GAME này, và em là 1 trong những người không thông thuộc đó (và còn những người khác nữa), vậy nên em mới cần xin hướng dẫn.

Kính mong các bác nào có hảo ý muốn giúp em và những người khác ghi rõ lỗi và cách fix lỗi cụ thể ( ví dụ như fix IP thì: dt_tank/tables/dbo_server_list/phải chuột chọn edit 200row/IP). Chứ đừng nói một cách chung, như thế em sẽ ko phải hỏi lại nhiều lần không gây phiền hà, các bác lại có thêm sự kính nể + thks, chỉ cần thêm vài ký tự thôi các bác ạ.

Trở lại vấn đề của topic, như đã nêu vấn đề ở trên, cái em cần bây h là:

Bác Scofield9x đã bảo là "tự tìm AI trong đó" và "quên query", mong bác (hoặc ai khác) có thể nói rõ hơn tí với ạ.

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

Vấn đề muôn thuở của những người mới . luôn muốn chỉ rõ rồi làm theo chứ ko bao giờ muốn tự mày mò . người ta gợi ý thế rồi thì xài chức năng search có 2 chữ đó + Gunny rồi mò theo thôi. nếu ko nhầm thì là Query FFFFFFFF .. còn AI thì có thế lấy ở mục 80% của thanhbeokute thì phải là biết AI là gì
    Khách viếng thăm hãy cùng Tuan565 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Tuan565 vì bài viết này !

zzkeizz (08-10-12)

Thanks
    4

tớ không đồng tình với tuan565 lắm, đúng là phải tự mày mò mới thấy vui, nhưng gặp lúc bế tắc trong khi vốn kiến thức và thời gian của bản thân có hạn mức thì sao.

Thử hỏi với một trình đa dạng như SQL mà các giáo sư tiến sĩ phải lên cả giáo trình dạy trong bao nhiêu năm trời mới đạo tạo dc học viên thành thục thì với những người mới, chân ướt chân ráo ko có điểm bắt đầu và giáo trình hổ trợ thì phải làm sao? đừng nói với tớ là cậu tự mày mò hết từ a-z mà ko cần bất cứ sự giúp đỡ nào, và thử hỏi lúc mới đầu cậu tiếp xúc với SQL có phải cậu cũng cần những đường dẫn cụ thể sao?

"Vấn đề muôn thuở của người mới" - vậy thì những người cũ để làm j? các cậu bận phát triển vấn đề của các bạn, vậy thì sao lại "share"? đã chia sẽ thì làm cho tròn cái khái niệm đó, cậu chia sẽ mà cậu ko muốn người khác làm đc giống cậu thì cậu chia sẽ làm j?

Phải mất bao nhiu lâu để cậu có thể thành thục những thuật ngữ, những cách sữ dụng cũng như mày mò hết ngóc ngách của Gunny OFFLINE? với những người mới tiếp xúc như tớ, nhiệt huyết tràn đầy nhưng cần những hướng dẫn ban đầu, thì cậu lại yêu cầu ở tớ cái kiến thức và thời gian tương đương như cậu thì tớ lấy ở đâu ra? rồi ko đáp ứng đc thì cậu lại bảo là người cũ không chăm chỉ mày mò, ko đáng để cậu quan tâm, sao cậu ko nghĩ là tớ tự mò đến quên ăn quên ngủ, thị lực giảm sút, mỗi ngày 6 tiếng nhưng vẫn ko ra?

Đó là chưa nói đến việc những lúc bắt đầu cài Gunny OFFLINE cậy cũng phải cần đến sự hướng dẫn.

Thành Viên Tâm Huyết bachugacon122's Avatar
    Thanks
    173

Trích dẫn Gửi bởi zzkeizz [Only registered and activated users can see links. ]
    tớ không đồng tình với tuan565 lắm, đúng là phải tự mày mò mới thấy vui, nhưng gặp lúc bế tắc trong khi vốn kiến thức và thời gian của bản thân có hạn mức thì sao.

Thử hỏi với một trình đa dạng như SQL mà các giáo sư tiến sĩ phải lên cả giáo trình dạy trong bao nhiêu năm trời mới đạo tạo dc học viên thành thục thì với những người mới, chân ướt chân ráo ko có điểm bắt đầu và giáo trình hổ trợ thì phải làm sao? đừng nói với tớ là cậu tự mày mò hết từ a-z mà ko cần bất cứ sự giúp đỡ nào, và thử hỏi lúc mới đầu cậu tiếp xúc với SQL có phải cậu cũng cần những đường dẫn cụ thể sao?

"Vấn đề muôn thuở của người mới" - vậy thì những người cũ để làm j? các cậu bận phát triển vấn đề của các bạn, vậy thì sao lại "share"? đã chia sẽ thì làm cho tròn cái khái niệm đó, cậu chia sẽ mà cậu ko muốn người khác làm đc giống cậu thì cậu chia sẽ làm j?

Phải mất bao nhiu lâu để cậu có thể thành thục những thuật ngữ, những cách sữ dụng cũng như mày mò hết ngóc ngách của Gunny OFFLINE? với những người mới tiếp xúc như tớ, nhiệt huyết tràn đầy nhưng cần những hướng dẫn ban đầu, thì cậu lại yêu cầu ở tớ cái kiến thức và thời gian tương đương như cậu thì tớ lấy ở đâu ra? rồi ko đáp ứng đc thì cậu lại bảo là người cũ không chăm chỉ mày mò, ko đáng để cậu quan tâm, sao cậu ko nghĩ là tớ tự mò đến quên ăn quên ngủ, thị lực giảm sút, mỗi ngày 6 tiếng nhưng vẫn ko ra?

Đó là chưa nói đến việc những lúc bắt đầu cài Gunny OFFLINE cậy cũng phải cần đến sự hướng dẫn.
    Tôi đồng tình với bác tuân565
    Người mới nếu có nhiệt huyết thì trước khi viết một bài phải tìm xem trước đó có bài nào giống như thế chưa
    đã có rất nhiều bài viết về vấn đề này
    Mình còn gà gunny nhưng có thể đoán thế này
    Do vũ khí bạn cầm bị lỗi( add vào sv thiếu , hoặc thiếu file liên quan v,v)
    Hoặc có 1 số sv đi phó bản nhiều người (tầm 3-4 người ) là đứng chưa tìm dc cách fix
    Hoặc do phó bản đó bị lỗi script hoặc thiếu file ( thiếu file mission hoặc trong resource ko có hình của máp đó )
    Đã đi nghĩa vụ quân sự, vui lòng không liên lạc

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bachugacon122 vì bài viết này !

Tuan565 (08-10-12)

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

tùy mỗi người 1 suy nghĩ . cái này là Share chứ chẳng ai có nghĩa vụ hay nhiệm vụ phải chỉ rõ cho tất cả đều làm dc. miễn là có người làm dc là ok rồi . bạn xài đồ của người khác thì ko có quyền đòi hỏi bắt buộc người share phải hướng dẫn mà hướng dẫn hay ko là quyền của họ . mình share nhiều gặp nhiều thể loại member rồi nên cứ nói chung thế . ko cài dc thì lại bắt bẻ kêu teamview ko teamview thì lại bảo ko nhiệt tình . hướng dẫn đều có đầy đủ hết rồi . mình có bảo là ko cần hướng dẫn đâu . cái căn bản là các bạn cứ đòi "chỉ rõ " từng bước 1 mà ko chịu phát triển từ những cái người ta gợi ý cho .
    tóm lại "cậu chia sẽ mà cậu ko muốn người khác làm đc giống cậu thì cậu chia sẽ làm j?" <<< cái tư tưởng này nên bỏ sớm đi bạn . mình share miến là đồ xài dc + có người cài dc là dc . đừng đòi hỏi phải làm cho tất cả đều chơi dc
    cái vấn đề là bạn quá máy móc . cứ theo những hướng dẫn mà ko có sự phát triển thêm . hướng dẫn chỉ là 1 phần . cứ đợi người khác hướng dẫn rõ cho thì chẳng bao giờ hiểu dc bản chất vấn đề .
    cái mà ko có ai hướng dẫn 1 tẹo nào thì ko đáng để nói rồi . cái đó ko ai chỉ cũng ko mò dc nhưng ở đây đã có gợi ý cho rồi .
    Khách viếng thăm hãy cùng Tuan565 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    4

@:bachugacon112
    không phải tớ ko chịu khó tìm bài tương tự mà là tìm ko có, từ khi hung3020 post Share pb bộ lạc và PD của gunny kool thì cũng có ng thắc mắc giống hệt nhưng lại ko có lời giải đáp. Hoặc là có nhưng khả năng tớ ko thể tìm ra, nên mới post lên đây để nhờ giúp.

@tuan565:
    ừm, tớ rút lại câu đó.
    nhưng cái tớ bất bình ở đây là tớ đã nêu rõ là không biết cách sử dụng rồi, tớ tự mò = kiến thức của chính mình cũng fix dc vài lỗi, nhưng gặp cái vấn đề mà tớ hầu như mù tịt và ko có khả năng tìm thấy bài tương tự thì làm sao mà ko hỏi hướng dẫn. Chẳng hạn như cậu nói query là FFFFFFFF, đối với tớ thì dù có suy nghỉ nát óc cũng ko thể biết dc nó là cái j, dùng ở đâu trong SQL hoặc tạo như thế nào.

Thành Viên
    Thanks
    32

Bởi thế mới cần mò trong forum này pro ai mà chả mò hả
    Ai mới vô cũng đòi chỉ dẫn trong khi bỏ time ra mò tí thì chẳng chịu làm.
    còn nếu cần hướng dẫn chi tiết đầy đủ và chính xác 100% chỉ có ở vng mà thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng abPro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Tình trạng load mãi
    Bởi legendaryntq trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 12-06-12, 09:27 PM
  2. Cho hỏi về lỗi màn hình đen load 0% 1K ai bít PM YM vs
    Bởi blackcatyb trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-12-11, 11:19 PM
  3. Load Map
    Bởi vanluat1991 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-11-11, 08:16 PM
  4. Load Item trang sức ? Vậy có thể load được Mặt nạ?
    Bởi SaoThaiBinh72 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 13-07-11, 05:37 PM
  5. cho mình hỏi cái GS ko load ?
    Bởi tyemday trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-08-10, 02:14 PM