[KT] Share code autoupdate + play game + tin tức ... - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 94
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Share code autoupdate + play game + tin tức ...

Trích dẫn Gửi bởi nhatlinh0207 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn nên nhớ là 1 file config có cũng có thể có size giống hệt nhau nhưng lại chẳng có nội dung giống nhau => làm như bạn là ko đc
    và cái kiểu của bạn cũng là check file chứ k phải là cái j khác cả. có cách khác làm giống bạn là get mã MD5 mình cũng đang làm chắc sẽ xong sớm thôi
    cả 2 cách mà mình cùng bạn nói đều chậm hơn cách mà mình đang up lên cho các bạn xem, vì nó chỉ down luôn chẳng phải check j cả, sau đây mình up lên 1 tools get tên file all (nói dễ hiểu là tools tạo file config up lên server chỉ cần 3 click là xong)
    Xin lỗi Bro, cơ chế autoupdate của mình dùng 2 cách mình nói trên đấy, vẫn tốt bình thường, gẻ md5 lại thêm mấy cái dll hoặc module nữa mệt xác.
    Code thì mình làm cách đây chắc cũng gần 2 năm rồi, giờ chỉ xem giao diện VNG nó up ntn thì mình code lại cho giống nhìn cho bắt mắt thôi, còn lại chả thiếu cái gì, cái soucre autoupdate của VNG mình còn có khoảng 90% ( có cái flash mình k biết làm cho đẹp thôi chứ cứ dùng flash gốc edit mấy file xml xài cũng đc khỏi đổi giao diện chi cho mệt )

vì nó chỉ down luôn chẳng phải check j cả
    Do bạn code cả. Bạn không code được cái giải nén không cần hỏi (?! - thấy ghi thế ) nên thấy nó bất tiện, chứ thực ra code nó đơn giản hơn nhiều nếu so với cách check file hoặc get mã md5. ví dụ cần up toàn bộ 1 bộ ui và settings ( kiếm thế vẫn chưa share tools pack nhé ) thì bạn phải làm mấy chục, mấy trăm file à ????
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoThaiBinh-72 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nhatlinh0207's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    44

Trích dẫn Gửi bởi SaoThaiBinh-72 [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin lỗi Bro, cơ chế autoupdate của mình dùng 2 cách mình nói trên đấy, vẫn tốt bình thường, gẻ md5 lại thêm mấy cái dll hoặc module nữa mệt xác.
    Code thì mình làm cách đây chắc cũng gần 2 năm rồi, giờ chỉ xem giao diện VNG nó up ntn thì mình code lại cho giống nhìn cho bắt mắt thôi, còn lại chả thiếu cái gì, cái soucre autoupdate của VNG mình còn có khoảng 90% ( có cái flash mình k biết làm cho đẹp thôi chứ cứ dùng flash gốc edit mấy file xml xài cũng đc khỏi đổi giao diện chi cho mệt )

Do bạn code cả. Bạn không code được cái giải nén không cần hỏi (?! - thấy ghi thế ) nên thấy nó bất tiện, chứ thực ra code nó đơn giản hơn nhiều nếu so với cách check file hoặc get mã md5. ví dụ cần up toàn bộ 1 bộ ui và settings ( kiếm thế vẫn chưa share tools pack nhé ) thì bạn phải làm mấy chục, mấy trăm file à ????
    uh, mình tự nghịch vb.net trong 1 tháng và có thế thôi, bạn share cho mọi người đi, còn get MD5 mình chẳng cần thêm DLL hay module j cả. check size file của bạn sẽ có trường hợp 2 file giống nhau về size mà thứ tự các chữ cái khác nhau thôi.
    share nào
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatlinh0207 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhatlinh0207 vì bài viết này !

cloveh (05-04-13)

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    44

code autoupdate theo cách check md5 hoàn thành tuyển chuột bạch

cách thức làm việc như sau:
    -get md5 cho toàn bộ file trong thư mục cần update (có tools hỗ trợ vài click là xong)
    -up file lưu md5 lên host
    -up thư mục cần update lên host
    -chạy autoupdate
    xong

autoupdate sẽ down tất cả những file trên host có md5 khác với những file ở clien (nếu trên host có file đó mà clien k có file đó cũng down hết)

ứng dụng hay nhất mà mình nghĩ được là:
    -Patch chỉ cần 1 file autoupdate về chạy sẽ down hết những thứ còn lại
    -thời gianchecskz md5 không đánh kể thời gian update nhưng bình thường
    -đảm bảo an toàn tuyệt đối không lô lỗi update

ai muốn làm chuột bạch đề lại thông tin như sau

Code:
    Link thư mục: (cái này là link thư mục chứa tất cả cách file cần update, ví dụ: http://lblueskyl.tk/data/anh/)
    Link file XML: (là link file xml sẽ up lên host, ví dụ: http://lblueskyl.tk/update.xml)
    Mail: (đề nhận file get MD5 + tools autoupdate)
    3 Bác đầu tiên thôi nhé. ko có lỗi j nguy hiểm sẽ up lên cho anh em
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatlinh0207 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhatlinh0207 vì bài viết này !

cloveh (05-04-13)

Thành Viên
    Thanks
    33

ban co lam lun cho no up file zip hay rar chua roi tu giai nen neu ok cho minh xin test voi
    Khách viếng thăm hãy cùng khaicafe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    44

Trích dẫn Gửi bởi khaicafe [Only registered and activated users can see links. ]
    ban co lam lun cho no up file zip hay rar chua roi tu giai nen neu ok cho minh xin test voi
    có cái up zip thôi rar mệt hơn nên k có, đăng ký đi mình send cho test

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhatlinh0207 vì bài viết này !

cloveh (05-04-13)

Thành Viên
    Thanks
    33

Link thư mục: (cái này là link thư mục chứa tất cả cách file cần update, ví dụ: [Only registered and activated users can see links. ])
    Link file XML: (là link file xml sẽ up lên host, ví dụ: [Only registered and activated users can see links. ])
    ban lam cho minh nhe
    xin lam chuot bach

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    44

Trích dẫn Gửi bởi khaicafe [Only registered and activated users can see links. ]
    Link thư mục: (cái này là link thư mục chứa tất cả cách file cần update, ví dụ: [Only registered and activated users can see links. ])
    Link file XML: (là link file xml sẽ up lên host, ví dụ: [Only registered and activated users can see links. ])
    ban lam cho minh nhe
    xin lam chuot bach
    LINK AUTO: [Only registered and activated users can see links. ]

LINK XML: [Only registered and activated users can see links. ]

File XML bạn up lên: [Only registered and activated users can see links. ]

Vì bạn update theo kiểu giải nén nên ko cần http://zing.sytes.net/update
    thay vào đó bạn cần up file update.zip lên http://zing.sytes.net/update.zip

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhatlinh0207 vì bài viết này !

cloveh (05-04-13)

Thành Viên
    Thanks
    33

ua ban ah sao minh co phai cai them soft de no chay khong nhi

Thành Viên
    Thanks
    79

Tớ đã có làm 1 bản autoupdate cho bên mu = c# những idea đầu tiên rất giống như cậu, nhưng cậu nên chỉ cho check md5 những file đặc biệt nếu sai thì cho down về, còn update thì dùng thuật toán tăng dần để down từng file về. Cố gắng suy nghĩ cậu sẽ làm được.
    Khách viếng thăm hãy cùng pikeman20 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến pikeman20 vì bài viết này !

nhatlinh0207 (09-10-12)

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    44

ua ban ah sao minh co phai cai them soft de no chay khong nhi
    bạn phải cài .Net 3.5 (win 7 k cần)

Trích dẫn Gửi bởi pikeman20 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tớ đã có làm 1 bản autoupdate cho bên mu = c# những idea đầu tiên rất giống như cậu, nhưng cậu nên chỉ cho check md5 những file đặc biệt nếu sai thì cho down về, còn update thì dùng thuật toán tăng dần để down từng file về. Cố gắng suy nghĩ cậu sẽ làm được.
    tks.

16. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhatlinh0207 vì bài viết này !

cloveh (05-04-13)

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Cho Anh Em Autoupdate mình Code lại
    Bởi chungthanhphuo trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-11-11, 11:06 PM
  2. Share source code giống Zing Play
    Bởi >>PLH<< trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 28-07-11, 09:45 AM
  3. xin link down autoupdate + auto play của mướp
    Bởi ThanhVipLn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-01-11, 02:09 PM
  4. share code Autoupdate ver 1
    Bởi tungblt trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-11-10, 06:26 PM

Tag của Chủ đề này