[MU] Thảo Luận Về Item Thuê của những muonline
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Fan MuOnline thanh_ca's Avatar
    Đang ở
    SG CiTy
    Thanks
    114

Thảo Luận Về Item Thuê của những muonline

Chả biết post ở đâu nên post ở đây mong ae góp ý.
    Mình có đọc code của Foresweb có chức năng thuê đồ nhưng mà code xử lý item không khóa gd, bán shop , bán shop cá nhân.
    Trước đây có những mu xài chức năng này và giờ mình thấy điển hình là gamethuvn. Không biết là nó có khóa k.
    Ngày xưa chơi mu có chức năng thuê đồ ,đồ sau khi thuê có dạng đồ gia cường k thể gd,bán shop,shop cá nhân.Nhưng hồi đó trong game k có máy xóa dòng gc.Nếu có thì cũng = 0.
    Giờ thì muốn xài thuê đồ khóa mà vẫn giữ máy gc trong game thì xử lý item theo kiều gì mong các bạn góp ý.
    - Nếu chuyển seri sang 4 loại FFFFF0 như trong SCF_Data\items\_SCFitem.ini thì lúc gamer trả đồ lại cho admin thì k có căn cứ để xác nhận.
    - Nếu không khóa 3 hướng kia thì gamer làm mất đồ mà k có cách nào trả được thì bị khóa acc k đỡ được.

Mình đang dev chức năng này không biết nên đi theo hướng giải quyết như thế nào mong các bạn góp y.
    Nói chung là vui thôi

Thành Viên Tâm Huyết mattroilan's Avatar
    Thanks
    91

Ðề: Thảo Luận Về Item Thuê của những muonline

Trích dẫn Gửi bởi thanh_ca [Only registered and activated users can see links. ]
    Chả biết post ở đâu nên post ở đây mong ae góp ý.
    Mình có đọc code của Foresweb có chức năng thuê đồ nhưng mà code xử lý item không khóa gd, bán shop , bán shop cá nhân.
    Trước đây có những mu xài chức năng này và giờ mình thấy điển hình là gamethuvn. Không biết là nó có khóa k.
    Ngày xưa chơi mu có chức năng thuê đồ ,đồ sau khi thuê có dạng đồ gia cường k thể gd,bán shop,shop cá nhân.Nhưng hồi đó trong game k có máy xóa dòng gc.Nếu có thì cũng = 0.
    Giờ thì muốn xài thuê đồ khóa mà vẫn giữ máy gc trong game thì xử lý item theo kiều gì mong các bạn góp ý.
    - Nếu chuyển seri sang 4 loại FFFFF0 như trong SCF_Data\items\_SCFitem.ini thì lúc gamer trả đồ lại cho admin thì k có căn cứ để xác nhận.
    - Nếu không khóa 3 hướng kia thì gamer làm mất đồ mà k có cách nào trả được thì bị khóa acc k đỡ được.

Mình đang dev chức năng này không biết nên đi theo hướng giải quyết như thế nào mong các bạn góp y.

có 2 hướng cho bạn giải quyết.
    1 - là dev lại cấu trúc của Item trong GS. serial có 8 bit thì ta sẽ dành ra 1 bit để quy định là đồ thuê hay ko phải đồ thuê (gamethuvn ko biết có làm cách này ko)
    2 - cứ gia cường mà chơi thì trừ các item như vũ khí và cánh còn lại đều có thể làm cho item khóa. (tham khảo khóa item pro của web try trước mr.hậu share)
    YM:nemo.secret / [Only registered and activated users can see links. ] - thiết kế web
    Từ bỏ Dev Mu - Đi viết cheat MU FPT thôi

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mattroilan vì bài viết này !

thanh_ca (05-10-12)

Fan MuOnline thanh_ca's Avatar
    Đang ở
    SG CiTy
    Thanks
    114

Ðề: Thảo Luận Về Item Thuê của những muonline

Hướng 1 là 1 chằng đường dài so với mình.Để tham khảo hướng 2.thks for c/m
    Nói chung là vui thôi

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Tools Tạo Item Shop Cho Muonline
    Bởi LHB_LOVE trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 27-01-13, 03:56 PM
  2. [MU] Box+5 Dc Item Như Ý MUonline
    Bởi tukochoil2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-07-12, 09:42 AM
  3. Cho mình hỏi muốn tìm thuộc tính của item sro ?
    Bởi anhduca4 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-06-12, 11:52 PM
  4. Thuê Host Muonline Help ????
    Bởi BimBo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-12-11, 12:15 PM
  5. Code Item in Data in MuOnline Season 5
    Bởi toiyeu01141176 trong diễn đàn Development
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-12-10, 09:12 PM