[JX] Script nhiệm vụ võ lâm theo phong cách truyện Kim Dung (xạ điêu tam bộ khúc)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    55

Script nhiệm vụ võ lâm theo phong cách truyện Kim Dung (xạ điêu tam bộ khúc)

Như tiêu đề đây là script làm nhiệm vụ theo cốt truyện của kim dung (mới làm anh hùng xạ điêu thôi). Anh em nào thích thì dùng cho vui. khi nào hoàn thành full 3 tác phẩm sẽ share típ.
    Các nhân vật theo bộ truyện kim dung. gồm toàn chân thất tử, giang nam thất quái, đông tà, tây độc, nam đế, bắc cái, trung thần thông....nhận nv ở bách hiểu sinh.
    Chủ yếu là share script cho các bác nào muốn phát triển tí nv cho game nó bớt tính cày cuốc.
    Các nhân vật đã tạo đầy đủ nhưng một số chưa viết nv hoặc chưa test hết. bác nào dùng thì test dùm. toàn bộ nằm trong script\nvfull.
    một vài hình ảnh tự sướng:
    [IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]
    link script:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    ---------------------------------------------
    mình làm trên server trung thu của rain, dùng cho duongdaicajx hay AWjX & TSBD cũng đc.
    Khách viếng thăm hãy cùng vnpt1983 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 16 Users Say Thank You to vnpt1983 For This Useful Post:

binhjx (28-09-12), DuongDaiCaJX (27-09-12), gia_muvn (28-09-12), haquocvu (28-09-12), heocon246 (28-09-12), hoanglinhpt (28-09-12), KingMax (28-09-12), lzlsky301 (29-09-12), minhchau0309 (28-09-12), nhoxmap_b7 (29-09-12), ohishu (13-10-12), satthupro95 (15-02-13), shidaichi (27-09-12), thaihoa91 (28-09-12), traugiautien (11-10-12), vipprolc (28-09-12)

Thành Viên gia_muvn's Avatar
    Thanks
    51

Ðề: Script nhiệm vụ võ lâm theo phong cách truyện Kim Dung (xạ điêu tam bộ khúc)

Cho mình hỏi là những file nào liên quan đến script này? Để tách ra và add vào server khác cho dễ
    Khách viếng thăm hãy cùng gia_muvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    55

Ðề: Script nhiệm vụ võ lâm theo phong cách truyện Kim Dung (xạ điêu tam bộ khúc)

Trích dẫn Gửi bởi gia_muvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi là những file nào liên quan đến script này? Để tách ra và add vào server khác cho dễ
    thư mục script\nvfull
    thư mục quan tâm nữa là global. file Get_npc.lua, trong thư mục monter file npchk.lua và các file monter12x.lua......, các file có map add npc thì vào coi, bạn sẽ thấy ngay mà. 1 là mình có chú thích. 2 là có đg dẫn đến file lua nằm trong script\\nvfull\\.....\\..... là nhân vật tạo ra cho nv.

Thành Viên haquocvu's Avatar
    Thanks
    22

Thanks 1 phát cho tinh thần chia sẻ
    Khách viếng thăm hãy cùng haquocvu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Bạn đang đi đúng hướng rùi đấy, chúc bạn có nhìu ý tưởng hay nữa !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    43

Lâu rồi mới thấy ý tưởng này xuất hiện thank nhiều

GetTask(72)
    Khách viếng thăm hãy cùng heocon246 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Learning's Avatar
    Thanks
    103

heocon còn online không nhỉ. cho tớ hỏi tí. inbox yahoo bạn cho mình nhé
    Sao? Như nào? Nói luôn.

Thành Viên
    Thanks
    55

xin các pro chỉ giáo một chút về npc.
    1., xin đc chỉ giáo về skill của boss khi đánh. mình biết là chỉnh ở cột skill1, skill2, skill3, skill4 trong npcs.txt nhưng xin đc hỏi mình cho skill tùy ý có trong skill.txt vào hay là cần khai báo ở đâu không?
    vd: muốn con boss hồng thất công (hoa sơn) đánh chiêu 150 là thời thăng lục long (chân phi long tại thiên) thì mình cho vào skill1 là tên skill đó là nó sẽ đánh ra phải không?
    2., mình muốn add một số npc ở dạng quái nhưng không đánh lại mình (nghĩa là mình giết nó mà nó ko đánh lại) thì chỉnh sửa như thế nào.
    mong các pro có kinh nghiệm giúp đỡ vì ngại quá ko test. xin cảm ơn nhiều.......

V.I.P Member minhchau0309's Avatar
    Đang ở
    Phú Nhuận
    Thanks
    223

Trích dẫn Gửi bởi vnpt1983 [Only registered and activated users can see links. ]
    xin các pro chỉ giáo một chút về npc.
    1., xin đc chỉ giáo về skill của boss khi đánh. mình biết là chỉnh ở cột skill1, skill2, skill3, skill4 trong npcs.txt nhưng xin đc hỏi mình cho skill tùy ý có trong skill.txt vào hay là cần khai báo ở đâu không?
    vd: muốn con boss hồng thất công (hoa sơn) đánh chiêu 150 là thời thăng lục long (chân phi long tại thiên) thì mình cho vào skill1 là tên skill đó là nó sẽ đánh ra phải không?
    2., mình muốn add một số npc ở dạng quái nhưng không đánh lại mình (nghĩa là mình giết nó mà nó ko đánh lại) thì chỉnh sửa như thế nào.
    mong các pro có kinh nghiệm giúp đỡ vì ngại quá ko test. xin cảm ơn nhiều.......
    mình trả lời câu 2...tạo con quái đó chỉnh cột AI mode =0 thì nó sẽ không tự đánh mình nữa câu 1 thì hình như là thiết lập tên skill là đc câu này mình hong chắc
    chúc bạn thành công

--- Chế độ gộp bài viết ---

chủ pic ơi bạn có sript nào riêng những npc mới hong mình nhìn vào hong bt npc nào mới...bị cận nhìn 1 hồi hoa mắt hihi có thì cho mình nhé.hog có cũg hog sao thanks trước ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng minhchau0309 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi minhchau0309 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình trả lời câu 2...tạo con quái đó chỉnh cột AI mode =0 thì nó sẽ không tự đánh mình nữa câu 1 thì hình như là thiết lập tên skill là đc câu này mình hong chắc
    chúc bạn thành công

--- Chế độ gộp bài viết ---

chủ pic ơi bạn có sript nào riêng những npc mới hong mình nhìn vào hong bt npc nào mới...bị cận nhìn 1 hồi hoa mắt hihi có thì cho mình nhé.hog có cũg hog sao thanks trước ạ
    npc mới thì mình làm hơi lung tung vì tiện đâu phanh đó nhưng chủ yếu là các file sau:
    script\global\get_npc.lua.....các npc mới mình có chú thích ở bên cạnh
    script\global\monter\npchk.lua ----------ở đây
    ............................\monter12x.lua--------------hoa sơn
    .............................\monter14x.lua--------------mạn bắc, chim điêu, trâu điên, mai siêu phong, trần huyền phong ở mạn bắc.
    đang hoàn thành nốt cái hoa sơn luận kiếm sẽ post lên là tạm thời bộ anh hùng xạ điêu tạm ổn, còn thêm mắm dặm muối gì tùy các cô, các bác, các anh, các chị, các emmmmmmmmmmm.

uplink sau đang sửa lỗi

Đây hoa sơn luận kiếm cho các bác đây.nv này độc lập không theo nv kia. copy cái hoason bỏ vào script\nvfull nhé.
    cốt truyện:
    nhận nv ở bách hiểu sinh (dùng task 74,75 nhé)
    lên hoa sơn gặp vương trùng dương nhận nv. (chạy lên gần chỗ vào trường bạch sơn nam nhé-- có 1 tòa đại điện và 4 cái cột ấy)
    lần lượt gặp 4 vị kỳ nhân đông tà, tây độc, nam đế, bắc cái. Đấu với 6 đệ tử của đông tà là mai siêu phong, trần huyền phong, khúc linh phong, lục thừa phong, vũ thiên phong, phong mạc phong. quay về chiến hoàng dược sư (chỗ cái hồ nước nhé---máp hoa sơn này là map trường bạch sơn cước)
    thắng hoàng dược sư lần lượt gặp tây độc, chiến 12 đệ tử núi bạch đà, nam đế đánh ngư , tiều , canh ,đôc. đánh 9 trưởng lão cái bang. đánh toàn chân thất tử.........
    nói tóm lại là toàn boss cả 5 boss môn phái, còn đội lâu la là boss sát thủ.
    bác nào rảnh rỗi chỉnh cái skill của boss cho nó giống cốt truyên.
    Lần sửa cuối bởi vnpt1983, ngày 28-09-12 lúc 07:06 PM.

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vnpt1983 vì bài viết này !

minhchau0309 (28-09-12)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-05-12, 09:16 PM
  2. Truyện đoc ỷ thiên đồ long ký (nguyên tác kim dung)
    Bởi darkmagician trong diễn đàn Truyện Tranh Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-01-12, 05:19 PM
  3. <Dự án>Jx theo cốt truyện chính !!!!
    Bởi kietsphone trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 31-08-10, 01:46 AM
  4. Phong Vân Truyện (TV - Màu)
    Bởi davidhuynhvan trong diễn đàn Truyện Tranh Online
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-06-09, 04:04 PM