[KT] Hỏi một chút về web kiếm thế
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Icon8 Hỏi một chút về web kiếm thế

Mấy pro cho tớ hỏi làm sao remote sql trên host cpanel về navicate để quản lý account mà mình đăng ký trên web khi host ko cho tạo database: root và pass là 1234. hay là còn cách nào khác để quản lý mấy cái tài khoản mà đăng ký trên web ạ, newbie cần giúp đỡ.
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Ðề: Hỏi một chút về web kiếm thế

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy pro cho tớ hỏi làm sao remote sql trên host cpanel về navicate để quản lý account mà mình đăng ký trên web khi host ko cho tạo database: root và pass là 1234. hay là còn cách nào khác để quản lý mấy cái tài khoản mà đăng ký trên web ạ, newbie cần giúp đỡ.
    không hiểu ý bạn.......rất chi là khó hiểu.....nói rõ..ra ..
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt.1306 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

chắc y chủ pic là thuê host dùng chung và mún control database trên host đó bằng cách remote navicat ở máy nhà
    nếu là ý như tui nghĩ thì cái này:
    Trừ khi bạn được nhà cung cấp dịch vụ cho phép allow all connect vào database host của bạn.
    rồi ở máy nhà navicat config theo :
    hostip
    datauser
    datapass

rồi conenct vào thui
    Khách viếng thăm hãy cùng BMK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    59

vậy mấy pro có thể chi cho tớ cách config web kiếm thế lên online ko ạ ^^! hiz mò mãi ko ra
    Khách viếng thăm hãy cùng maxvolume xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi maxvolume [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy mấy pro có thể chi cho tớ cách config web kiếm thế lên online ko ạ ^^! hiz mò mãi ko ra
    lên google.com gõ từ appserv down bản mới nhất. lúc setup bỏ chọn cài mysql database vì cài kiếm thế đã chạy mysql riêng. nếu không cài mysql riêng thì mới cài chung với appserv . theo mình tốt nhất lên cài riêng vì mysql nó tích hợp xử lý dữ liệu kém hơn mysql chạy độc lập hơn rất nhiều.
    vào modem mở port 80 cho web,
    config file config.php chuẩn với host của bạn. code web kiếm thế thông dụng ở dưới
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenduccu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenduccu vì bài viết này !

vd_tt (28-09-12)

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduccu [Only registered and activated users can see links. ]
    lên google.com gõ từ appserv down bản mới nhất. lúc setup bỏ chọn cài mysql database vì cài kiếm thế đã chạy mysql riêng. nếu không cài mysql riêng thì mới cài chung với appserv . theo mình tốt nhất lên cài riêng vì mysql nó tích hợp xử lý dữ liệu kém hơn mysql chạy độc lập hơn rất nhiều.
    vào modem mở port 80 cho web,
    config file config.php chuẩn với host của bạn. code web kiếm thế thông dụng ở dưới
    [Only registered and activated users can see links. ]
    hiz thank bạn nhiều, mình chạy bằng xampp lỗi tè lè. hì để thử đổi xang app thử. à nhân thể cho tớ xin cái pass media lun vs cậu. thank cậu nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    hiz thank bạn nhiều, mình chạy bằng xampp lỗi tè lè. hì để thử đổi xang app thử. à nhân thể cho tớ xin cái pass media lun vs cậu. thank cậu nhiều
    pass thì click thẳng vào file đó là thấy mà
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenduccu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!