Cách thêm % của boss - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 34 của 34
    Thành Viên
    Thanks
    59

Ðề: Cách thêm % của boss

Trích dẫn Gửi bởi angelvipno.1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin nói thật với bạn là mấy ngày nay mình đã cố gắng tìm hiểu, và mình cũng đã đọc hết. Nhưng mà có vẻ như mình đã cố gắng tìm tòi xem cái thanh máu boss đó ở đâu nhưng cũng k bít. Thế khi mình hỏi cậu dường như mình thấy cậu trả lời k đi thẳng vấn đề là add thanh máu boss thế nào add ra sao? Và mình cũng xin nhắc lại là mình cần hướng dẫn để add thanh máu boss chứ k phải add thêm phò bản. Còn những cái guide cơ bản đó mình đã biết rùi nên cậu k cần hướng dẫn lại nữa. Hi vọng cậu có thể hiểu vấn đề mình đang nói.
    bạn không hiểu thì add Yahoo bạn ấy team7 cho có gì phải xoắn thế
    Khách viếng thăm hãy cùng trungqbbn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Kaneki Ken hung3020's Avatar
    Thanks
    140

Ý bạn đó là sao con Vua Gà 1 lại không có cột máu boss tượng tự Matthias vs Bóng Ma Matthias
    Khách viếng thăm hãy cùng hung3020 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên quancoi000's Avatar
    Thanks
    336

mình nói lại 1 lần nữa, thanh máu chỉ có khi script bạn gọi ra là boss, như đoạn script mình đưa ví dụ:
    creatBoss....
    trong dấu ... này thì kể cả bạn có cho id của npc bình thường vào đi nữa thì nó vẫn có thanh máu.
    bạn chưa thử đọc các script trong folder AI nên bạn mới thế, bạn cứ thử bỏ ra 1 tiếng đồng hồ đọc qua folder này xem. sẽ có rất nhiều điều bổ ích.

có vẻ như đọc lại mấy bài viết trước của bạn thì bạn đang nhầm lẫn rất tai hại về vấn đề này.
    thứ nhất, thanh máu của boss ở đây ta không thể thêm được vào trong game bằng cách nào khác ngoài gán từ script.
    thứ hai, vẫn là câu nói đó, bạn mở các cái sau lên xem thì chắc sẽ tìm hiểu được kha khá:

đây là hướng dẫn cơ bản nhất của mình để bạn có thể đọc và hiểu các script trong gunny.
    script của gà thường chẳng hạn, vào folder Road/Script/AI/Games/
    mở thử các file trong đó lên xem, mỗi file quy định một phó bản riêng biệt trong game, gà dễ gà thường gà khó gà anh hùng, kiến...
    bạn xem ở trong này sẽ thấy các stage trong các phó bản này. chỗ mà có ("1122,1123,1124,1125") dạng như vầy.
    các số trong này chính là thứ tự các stage của phó bản.
    tiếp theo chuyển qua folder Road/Script/AI/Messions/
    tìm đến các file có số phía sau (như của mình thì mình để là BLTT1122, BLTT1123, BLTT1124, BLTT1125) giống như trên.
    đọc thì mới hiểu. ok men?
    Lần sửa cuối bởi quancoi000, ngày 02-10-12 lúc 06:13 PM.
    Đến với nhau bằng tình cảm nhưng chia tay vì tình dục...
    [Only registered and activated users can see links. ]

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến quancoi000 vì bài viết này !

hung3020 (02-10-12)

Kaneki Ken hung3020's Avatar
    Thanks
    140

Trích dẫn Gửi bởi quancoi000 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình nói lại 1 lần nữa, thanh máu chỉ có khi script bạn gọi ra là boss, như đoạn script mình đưa ví dụ:
    creatBoss....
    trong dấu ... này thì kể cả bạn có cho id của npc bình thường vào đi nữa thì nó vẫn có thanh máu.
    bạn chưa thử đọc các script trong folder AI nên bạn mới thế, bạn cứ thử bỏ ra 1 tiếng đồng hồ đọc qua folder này xem. sẽ có rất nhiều điều bổ ích.

có vẻ như đọc lại mấy bài viết trước của bạn thì bạn đang nhầm lẫn rất tai hại về vấn đề này.
    thứ nhất, thanh máu của boss ở đây ta không thể thêm được vào trong game bằng cách nào khác ngoài gán từ script.
    thứ hai, vẫn là câu nói đó, bạn mở các cái sau lên xem thì chắc sẽ tìm hiểu được kha khá:

đây là hướng dẫn cơ bản nhất của mình để bạn có thể đọc và hiểu các script trong gunny.
    script của gà thường chẳng hạn, vào folder Road/Script/AI/Games/
    mở thử các file trong đó lên xem, mỗi file quy định một phó bản riêng biệt trong game, gà dễ gà thường gà khó gà anh hùng, kiến...
    bạn xem ở trong này sẽ thấy các stage trong các phó bản này. chỗ mà có ("1122,1123,1124,1125") dạng như vầy.
    các số trong này chính là thứ tự các stage của phó bản.
    tiếp theo chuyển qua folder Road/Script/AI/Messions/
    tìm đến các file có số phía sau (như của mình thì mình để là BLTT1122, BLTT1123, BLTT1124, BLTT1125) giống như trên.
    đọc thì mới hiểu. ok men?
    Bải rất hay tks nè 30 charrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng hung3020 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Mod và pro cho e hỏi về chỉnh máu cho boss 1 chút nha
    Bởi hieu0071990 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-07-12, 04:36 PM
  2. Xin Scripts Boss sát thủ +Gọi Boss đã add
    Bởi thomkute trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-06-12, 12:06 AM
  3. [KT] Cần trợ giúp về boss TTH
    Bởi Dancevn123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu