[JX] Hướng dẫn [ý tưởng] làm rồng, bổng .v.v. dí. - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Thành Viên
    Thanks
    23

Ðề: Hướng dẫn [ý tưởng] làm rồng, bổng .v.v. dí.

Trích dẫn Gửi bởi SystemError [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy hả. ậy code vạn lượng ai show code lên xuống ngựa ai show. video build source của ai.
    đây, thehades là 1 ví dụ điển hình. pm yahoo hỏi jx. ko chỉ nó chửi. qua maze game nói socks. haizz. ko chấp.
    Hỏi JxOnline, kinghunter,... thái hòa, ... cubin, dntmaster..., Caothuphotho, sontran901, domino9990, KingMax.... thì biết tôi là người như thế nào. Ai nghĩ gì mặc kệ, không chấp với con nít.
    uk đối với mấy dev pro thì nói làm gì .
    Đổi với các newbie thì sao . Hỏi duongdaicajx cũng nói vậy thôi ^^!

Pro dev jx thì bạn nói chuyện sẽ khác thôi. Còn với newbie thì sẽ khác thôi.
    Còn mình là newbie thì gà mà. Tất nhiên bạn ko rãnh để nói chuyện rồi.
    Cũng biết lựa người ghe ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng TheHades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến TheHades vì bài viết này !

lzlsky301 (16-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    94

Mấy người mà pm inbox chửi thì nên triệt luôn yahoo. hì, mà nhoxyeunhac cho hỏi. giờ mình đã đăng kí học C++ ở trường mình, giờ mình nên chú tâm phần nào nhất để có thể hiểu ngôn ngữ game của jx.
    Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng runkissbig xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelly's Avatar
    Thanks
    80

Thật ra thì nền tảng học c++ thì không khó chút nào nhưng vận dùng vào game nó lại là chuyện khác , có tư duy logic mơi làm được , giờ code đâu có ai dấu diếm nữa mọi người cũng vì cộng đồng share rồi đó , nhưng cũng chỉ 1 phần nào đó thôi , việc còn lại các bạn phải tự ngiên cứu , nghiên cưu 1 ngày không ra thì 1 thang , đi vào lập trình phải như vậy trong khi đây là lập trình game nên không thể nóng vội được, noi chung bên cyber đã share sever phải phải tự đặt câu hỏi tại sao họ lại share ra , đây chính là dành cho những ai chưa có kiến thức cơ bản về lập trình mà có đam mê dev game , tại sao họ lại không mang để bán , nói gì cũng phải suy nghĩ trước đã các bạn ạ , đừng có vì cái nhỏ bỏ đi cái lơn , lời khuyên cuối của mình các bạn hãy lao vào nghiên cưu , chắc chắn ngay lần đầu tiên không thể thành công được nhưng sau đó lại khác . giờ đừng có lên comment bắt bẻ nhau là gà hay pro , pro hay ga` cũng là con người cả họ làm được tạo sao các bạn lại không , thật sự mình cũng nhiều lúc không hài lòng lắm với 1 số bạn , muốm gì là muốn bằng được cái gì cũng phải tự thân vận dộng chứ thành công đâu có tuef trên trời rơi xuống , cố gắng lên cứ làm chỗ nào qua vướng mắc không giải quyết được thi post bài hỏi mình đảm bảo nhưng bạn biết sẽ không làm ngơ đâu
    Ngay bản thân mình bây giờ mới lao vào nghiên cưu source kinh nghiên chư có nhiều nhưng làm nhiều sẽ vỡ ra nhiều điều thú vị lắm
    các bạn đừng nghĩ cứ phải qua trường lơp mói làm được , nó cũng chỉ đúng phần nào thôi ,
    Lần sửa cuối bởi kelly, ngày 16-09-12 lúc 08:31 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kelly xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kelly vì bài viết này !

mrquanghp9x (17-09-12)

Moderator DuongDaiCaJX's Avatar
    Thanks
    76

Thật ra nói gì thì nói chứ thời của jx cũng sắp tàn rồi, ai mà tự bản thân mình dev 1 sever mới cảm thấy thú vị cho dù con đường đó khó khăn như thế nào, mình không có trình C++, không có trình code hay bất cứ thứ gì, vì ngành mình học là Công nghệ Sinh học nhưng vì đam mê mình tìm hiểu giờ đến thiết kế website hay gì về thông tin cũng nắm được bản chất nó như thế nào, newmember hay pro gì đi nữa cũng chỉ là con người mà thôi, có cố gắng thì sẽ thành công. Ai giỏi mà tự đắc, kiêu ngạo thì mặc kệ họ, việc mình mình sống, giờ mình gà nhưng 1 năm, 2 năm sau cố công nghiên cứu thì người ta sẽ nhìn mình dưới ánh mắt khác thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng DuongDaiCaJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DuongDaiCaJX vì bài viết này !

trananh88vt (16-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    10

có cố gắng sẽ trở nên thành công thôi, trong công nghệ thông tin bay giờ toàn tự học là chính, ít có người nào bày trừ người tin tưởng nhất của mình thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng tam241992 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    83

JX cũng sắp đến lúc tàn thiệt rùi !
    Khách viếng thăm hãy cùng trananh88vt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    94

Trích dẫn Gửi bởi trananh88vt [Only registered and activated users can see links. ]
    JX cũng sắp đến lúc tàn thiệt rùi !
    Không tàn đâu
    quan trọng là tìm về quá khứ vui cùng anh em.
    Mà công nhận, CBT lâu ra sv online thật
    Khách viếng thăm hãy cùng runkissbig xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

lo học đi mấy huynh . Phải lo đến tương lai nữa .
    Tập trung học Jx qua . Năm trước rớt vài môn Học lại mệt vãi đái luôn... huhu
    Khách viếng thăm hãy cùng TheHades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi trananh88vt [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng rất phục cryberteam về đam mê và trình dev ! Nhưng cũng rất ghét cách nói chuyện của CBT
    Mình chuyên đi trả lời các câu hỏi của member, thế mà bị ghét cách nói chuyện What the first ??? Mình làm gì mà wăng gạch mình thế hả đó giờ có đụng chạm nhau đâu !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

runkissbig (17-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    94

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chuyên đi trả lời các câu hỏi của member, thế mà bị ghét cách nói chuyện What the first ??? Mình làm gì mà wăng gạch mình thế hả đó giờ có đụng chạm nhau đâu !
    ThaiHoa ko có trong đó đâu hì, ai thì ko biêt nhưng ThaiHoa thì ko

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối