[KT] Code fix Âm đồng bằng script - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 30
    Thành Viên Tâm Huyết kakakura's Avatar
    Thanks
    130

Ðề: Code fix Âm đồng bằng script

Trích dẫn Gửi bởi mrkutepro [Only registered and activated users can see links. ]
    Cậu biết ai viết bài âm đồng đầu tiên không mà lên tiếng dữ vậy
    Ai viết thì tớ không biết cũng không muốn biết mình chỉ nói cái suy nghĩ mình thui, cậu nói thiệt thòi cho gamer thi cái đó do cậu nói mình chỉ nói suy nghĩ mình là cái code đó là để fix âm đồng, và cũng cảm thấy là gamer không bị thiệt thòi gì cả, ai dùng code đó thì biết, chỉ nói ý chứ không có ý gì khác
    Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

vụ này chỉ có chủ phát hành game pri thì mới bị thiệt chứ người choi ko bao h bị nếu biết lợi dụng lỗi đó thì có lợi là đằng #
    Nhận thiết kế web
    fb:fb.com/ThanhNaruto208
    SDT:0165.3749.679

Thành Viên mrkutepro's Avatar
    Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi nghichtu91 [Only registered and activated users can see links. ]
    vụ này chỉ có chủ phát hành game pri thì mới bị thiệt chứ người choi ko bao h bị nếu biết lợi dụng lỗi đó thì có lợi là đằng #
    nói như sứt ấy, không bao giờ có vụ mua được tổng giá trị vật phẩm vượt quá số đồng hiện có nhé
    Lần sửa cuối bởi mrkutepro, ngày 29-08-12 lúc 10:03 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mrkutepro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi mrkutepro [Only registered and activated users can see links. ]
    nói như sứt ấy, không bao giờ có vụ mua được tổng giá trị vật phẩm vượt quá số đồng hiện có nhé
    chú này ko biết gì về lỗi âm đồng mà to mồn .... chắc cũng không biết nguyên nhân của nó mà ...
    Nhận thiết kế web
    fb:fb.com/ThanhNaruto208
    SDT:0165.3749.679

Thanks
    130

Bó Tay Chấm Gạo .... cậu dùng từ ngữ hơi quá đó, cậu cứ thử test đi sẽ thấy cậu ấy nói đúng hay không liền àh, chỉ người làm game lỗ chứ gamer không có thiệt thòi đâu cậu
    Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Icon10 Ðề: Code fix Âm đồng bằng script

Trích dẫn Gửi bởi kakakura [Only registered and activated users can see links. ]
    Bó Tay Chấm Gạo .... cậu dùng từ ngữ hơi quá đó, cậu cứ thử test đi sẽ thấy cậu ấy nói đúng hay không liền àh, chỉ người làm game lỗ chứ gamer không có thiệt thòi đâu cậu
    Hì, giả sử trong người gamer có 66 vạn đi, rồi mua theo công thức này nhé, xem ai sẽ là người lỗ nhé, người ta phải trải nghiệm, người ta mới nói cậu à. Công thức:
    5 Võ lâm mật tịch trung
    5 Võ lâm mật tịch sơ
    5 Tẩy tủy kinh sơ
    5 Tẩy tủy kinh trung
    2 Thương hải nguyệt minh

Kết quả mất bao nhiêu bạn test nhé, rồi phán xem ai thiệt!
    Nếu theo công thúc mất 50% của ai đó thì sẽ mất là 22 +22*0.5 = 33 vạn, nhưng sẽ mất trên 70 vạn nhé các bạn. Còn thích tranh luận thêm thì cứ tranh luận, bây giờ sẽ biết ai thiệt rồi chứ

Và mình xin nói thêm nhé, không bao giờ có vụ mua được tổng giá trị vật phẩm hiện tại lớn hơn số đồng hiện có, nên người làm game không bao giờ bị thiệt nhé. Còn nếu âm đồng thì có thể âm gấp đôi => gamer sẽ thiệt, đừng tỏ ra nguy hiểm nhé các bạn!
    Lần sửa cuối bởi mrkutepro, ngày 29-08-12 lúc 11:09 PM.

Thanks
    130

Hì, giả sử trong người gamer có 66 vạn đi, rồi mua theo công thức này nhé, xem ai sẽ là người lỗ nhé, người ta phải trải nghiệm, người ta mới nói cậu à. Công thức:
    5 Võ lâm mật tịch trung
    5 Võ lâm mật tịch sơ
    5 Tẩy tủy kinh sơ
    5 Tẩy tủy kinh trung
    2 Thương hải nguyệt minh

Kết quả mất bao nhiêu bạn test nhé, rồi phán xem ai thiệt!
    Nếu theo công thúc mất 50% của ai đó thì sẽ mất là 22 +22*0.5 = 33 vạn, nhưng sẽ mất trên 70 vạn nhé các bạn. Còn thích tranh luận thêm thì cứ tranh luận, bây giờ sẽ biết ai thiệt rồi chứ

Và mình xin nói thêm nhé, không bao giờ có vụ mua được tổng giá trị vật phẩm hiện tại lớn hơn số đồng hiện có, nên người làm game không bao giờ bị thiệt nhé. Còn nếu âm đồng thì có thể âm gấp đôi => gamer sẽ thiệt, đừng tỏ ra nguy hiểm nhé các bạn!
    Đúng bó chân, cần tính không tớ tính cho mà xem, tớ đang nói ở đây là nói mua kép hiểu chữ đó không cậu.... còn vấn đề mua 3,4,5 loại tớ sẽ nói sao

Cậu nói là gamer thiệt thòi vậy tớ ví dụ nhỏ cho cậu thấy
    cậu có 10 vạn đồng đi , cậu mua 2 món mỗi món 5v đi thì cậu sẽ thấy có bị âm hay không là biết liền , mua 2 món nó sẽ tính trừ thêm 50 % là coi như bị trừ 15 vạn mà trong khi đó cậu có 10v vậy 5 vạn nữa đâu mà trừ ( vậy không phải âm 5 vạn đồng , vậy phải dẫn tới vô hiệu đồng không )
    Cái code bác toại viết là cho những ai bị lỗi đó sẽ tự add để cho trờ về số 0 chứ không có ảnh hương gì đến gamer cả có 10v mà đồi mua được 15v cơ à ,
    Còn cái phần cậu tính vậy thấy là biết không biết tính rùi, ai dùng đi xem cách tính mình đúng hay không
    mua 1 món nó tính 0% ( xem như không tính )
    mua 2 món nó tính 50 %
    mua 3 món nó tính 100 %
    4........................... 150 %
    5 ............................ 200 %
    chứ ý các món khác nhau nó mới tính kiểu đó
    cứ test đi
    còn vấn đề mình nói ở đây là vấn đề bị âm đồng
    cậu có 10v thì cậu chỉ mua được vật phẩm tương ứng 10v chứ làm gì mua được hơn số đó ( có 10 ngàn mà đi mua được sản phẩm giá 15 ngàn cơ à coi chừng nâu mắt ... ấy bạn ).

cậu test mà không test kỹ cậu mua 5 vật phẩm khác nhau nó sẽ trừ 200 % chứ có trừ 50 % đâu và tớ cũng chưa có nói là mua 5 loại trừ 50 % xem bài tớ post xem có nói như thế chưa mà cậu lại đi tính mua 5 vật phẩm trừ 50 % hazzzzzzz

Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi kakakura [Only registered and activated users can see links. ]
    Đúng bó chân, cần tính không tớ tính cho mà xem, tớ đang nói ở đây là nói mua kép hiểu chữ đó không cậu.... còn vấn đề mua 3,4,5 loại tớ sẽ nói sao

Cậu nói là gamer thiệt thòi vậy tớ ví dụ nhỏ cho cậu thấy
    cậu có 10 vạn đồng đi , cậu mua 2 món mỗi món 5v đi thì cậu sẽ thấy có bị âm hay không là biết liền , mua 2 món nó sẽ tính trừ thêm 50 % là coi như bị trừ 15 vạn mà trong khi đó cậu có 10v vậy 5 vạn nữa đâu mà trừ ( vậy không phải âm 5 vạn đồng , vậy phải dẫn tới vô hiệu đồng không )
    Cái code bác toại viết là cho những ai bị lỗi đó sẽ tự add để cho trờ về số 0 chứ không có ảnh hương gì đến gamer cả có 10v mà đồi mua được 15v cơ à ,
    Còn cái phần cậu tính vậy thấy là biết không biết tính rùi, ai dùng đi xem cách tính mình đúng hay không
    mua 1 món nó tính 0% ( xem như không tính )
    mua 2 món nó tính 50 %
    mua 3 món nó tính 100 %
    4........................... 150 %
    5 ............................ 200 %
    chứ ý các món khác nhau nó mới tính kiểu đó
    cứ test đi
    còn vấn đề mình nói ở đây là vấn đề bị âm đồng
    cậu có 10v thì cậu chỉ mua được vật phẩm tương ứng 10v chứ làm gì mua được hơn số đó ( có 10 ngàn mà đi mua được sản phẩm giá 15 ngàn cơ à coi chừng nâu mắt ... ấy bạn ).

cậu test mà không test kỹ cậu mua 5 vật phẩm khác nhau nó sẽ trừ 200 % chứ có trừ 50 % đâu và tớ cũng chưa có nói là mua 5 loại trừ 50 % xem bài tớ post xem có nói như thế chưa mà cậu lại đi tính mua 5 vật phẩm trừ 50 % hazzzzzzz
    thế cậu bảo gamer nó chỉ mua 2 loại vật phẩm cho mỗi lần thôi à T.T, thế nếu nó mua như cách của tớ, thì ai thiệt, và code, chỉ giải quyết được chuyện âm đồng, còn nếu gamer có 20 vạn, mua như cách cậu, sẽ chỉ còn 5 vạn vậy ai thiêt, haiZZ. Tóm lại, nếu gamer có số đồng càng nhiều, khi mua kép bị mất đồng càng nhiều, họ không để ý họ sẽ thiệt nhiều nhất. Còn các cậu nếu vì hút máu thêm theo cách đố thì tớ khỏi bàn!
    Lần sửa cuối bởi mrkutepro, ngày 29-08-12 lúc 11:51 PM.

Thanks
    130

Mình đang nói vấn đề âm đồng và code đó không ảnh hưởng gì đến gamer cả và gamer cũng không thiệt thòi chứ mình có nói là mua vật phẩm bị trừ thêm tiền là gamer không thiệt thòi đầu hazzzzz cậu xem tớ có nói vậy đâu,

Nếu Online gamer có thể mua mỗi lần 1 loại cũng có mắc thời gian đâu và cũng không ảh hưởng gì cả

Mà nói chung từ đâu đến h cậu cải với tớ là code fix âm đồng thì gamer vẫn thiệt thòi chứ có nói gì đến chuyện mua 3 đến 5 loại đâu hazzz.

p/s xem lại những gì mình post đi đang nói vấn đề âm đồng và code fix âm đồng thì gamer không bị thiệt thòi gì cả

Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Mình đang nói vấn đề âm đồng và code đó không ảnh hưởng gì đến gamer cả và gamer cũng không thiệt thòi chứ mình có nói là mua vật phẩm bị trừ thêm tiền là gamer không thiệt thòi đầu hazzzzz cậu xem tớ có nói vậy đâu,

Nếu Online gamer có thể mua mỗi lần 1 loại cũng có mắc thời gian đâu và cũng không ảh hưởng gì cả

Mà nói chung từ đâu đến h cậu cải với tớ là code fix âm đồng thì gamer vẫn thiệt thòi chứ có nói gì đến chuyện mua 3 đến 5 loại đâu hazzz.

p/s xem lại những gì mình post đi đang nói vấn đề âm đồng và code fix âm đồng thì gamer không bị thiệt thòi gì cả
    Nói tóm lại hướng đi là code chỉ cho mua một loại vật phẩm là ok

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Làm ơn Giúp mình tìm code Hộp Kundun, code rồng vàng cho các map!!!!!!!!!!!!!!!!
    Bởi lethanhbptv trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-07-12, 10:19 PM
  2. [JX]tuyễn nhân lực viết code script Lua !!!! cko jx
    Bởi teamlapquoc trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-12-11, 07:36 PM
  3. Một số script trong thư mục script Vina (unpack)
    Bởi sangpronhat trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 26-11-11, 08:12 AM
  4. 1 cách code script mới ko gò bó vào main
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-05-09, 12:18 AM