[KT] Xin Hướng Dẫn Mở Port Modem CT-820C ????
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    96

Xin Hướng Dẫn Mở Port Modem CT-820C ????

Mình thử cả buổi sáng đăng nhập để mở port cái Modem này

User : user . Pass : user nhưng khi đăng nhập thì k có cái Advance Setup để chỉnh port . Cần các bác giúp đỡ !!!! THANKS !!!!
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng huylouis1996 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Ðề: xin Hướng Dẫn Mở Port Modem CT-820C ????

Trích dẫn Gửi bởi huylouis1996 [Only registered and activated users can see links. ]

User : user . Pass : user nhưng khi đăng nhập thì k có cái Advance Setup để chỉnh port . Cần các bác giúp đỡ !!!! THANKS !!!!
    hình như trên google hướng dẫn rồi bạn....hồi trc mình mở port hộ thằng bạn...giống hệt cái này....vào trang gì xem ây nhể...quên rồi...nói chung google
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt.1306 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Cảnh cáo bạn dodt.1306: Nếu biết thì trả lời rõ ràng, không biết thì đừng giúp đỡ như vậy.

Lần sau là phạt thẻ nếu còn tình trạng này !
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

huylouis1996 (25-08-12)

Thành Viên mrkutepro's Avatar
    Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Con này dùng pass với user trên thì không có chức năng nâng cao đâu. Nếu chưa đổi pass thì xài user = root , pas = 12345 nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng mrkutepro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrkutepro vì bài viết này !

huylouis1996 (25-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    96

Trích dẫn Gửi bởi mrkutepro [Only registered and activated users can see links. ]
    Con này dùng pass với user trên thì không có chức năng nâng cao đâu. Nếu chưa đổi pass thì xài user = root , pas = 12345 nhé
    mình đã thử rồi bạn à ID root pass 12345 k đc . bạn có thể chỉ cách change pass modem đc k

tks bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng huylouis1996 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết hai07dv's Avatar
    Đang ở
    Đẹp Nhức Nhối
    Thanks
    871

Trích dẫn Gửi bởi huylouis1996 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã thử rồi bạn à ID root pass 12345 k đc . bạn có thể chỉ cách change pass modem đc k

tks bạn
    Bạn vào manager xem có phần change pass ko

mình tìm thấy bài này nói pass mặc định là 12345

cách 1:Đầu tiên vào trình duyệt nhập 192.168.1.1 sau đó nhập tên user và password (mặc định là root và 12345 ). Menu bên trái Advanced Setup -> NAT -> Virtual Servers.

Select a Service chọn PPTP
    Tại ô Server IP Address điền IP của máy bạn( muốn biết IP vào Start -> Run-> gõ cmd ->gõ ipconfig ->Enter, xem dòng IP Address).
    Protocol giữ nguyên là TCP. Remote IP để trống.
    Ghi nhớ số tại ô External Port Start hoặc điền thêm số port mình thích vào bên dưới. Chọn Save/Apply.
    xong mở port .

Sau đó mở BitTorrent lên nhấn CTRL+P
    ô Port used for incoming connections ta đánh vào số vừa rồi ta đã ghi nhớ -> OK.
    Cuối cùng vào địa chỉ [Only registered and activated users can see links. ] điền số port -> Try Again
    Nếu bạn có firewall từ các soft anti thì tìm vô mục Exceptions và add thêm Client torrent mà bạn đang dùng
    xong
    Khách viếng thăm hãy cùng hai07dv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hai07dv vì bài viết này !

huylouis1996 (26-08-12)

Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

tks bạn
    Mình có thể giúp bạn thiết lập về pass mặc định ban đầu, nhưng bạn phải nhớ được, tên và pass truy cập vào nhà mạng mới được, không thì khỏi vào mạng đấy.

Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

còn cách nữa, dùng tài khoản support. Sang một máy khác không cùng mạng nhé, gõ địa chỉ của modem. Cậu có thể lên một số trang xem ip để biết ip của cậu là gì, sau đó dùng tài khoản support pass = support qua máy khác login vào chỉnh nhé. nếu không được nữa thì phải reset modem thôi, nhưng cách này hơi nguy hiểm nếu không nhớ tên user và pass truy cập vào nhà mạng

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi mrkutepro [Only registered and activated users can see links. ]
    còn cách nữa, dùng tài khoản support. Sang một máy khác không cùng mạng nhé, gõ địa chỉ của modem. Cậu có thể lên một số trang xem ip để biết ip của cậu là gì, sau đó dùng tài khoản support pass = support qua máy khác login vào chỉnh nhé. nếu không được nữa thì phải reset modem thôi, nhưng cách này hơi nguy hiểm nếu không nhớ tên user và pass truy cập vào nhà mạng
    reset modem nguy hiểm lắm bác à.....nó reset toàn bộ luôn,,,,,trc mình nghick ngu...cũng reset thế là mời bọn lắp mạng đến cài lại modem......
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt.1306 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Ðề: Xin Hướng Dẫn Mở Port Modem CT-820C ????

vấn đề đơn giản thôi, modem nhà mạng free hả bạn, nó bị mất NAT khi disable firewall, muốn nó có NAT, vào wan -> edit user mạng, tới chỗ enable firewall, tick vào đó, xong rồi save and reboot
    lưu ý, mình cũng bị thế rồi, kiếm cái modem ngon ngon về mò Port đi bạn, mình cũng điên đầu với cái modem này rùi, làm đủ cách, uturent, simple cũng ko local port được, nếu được thì chỉ có 1 port thôi,
    ông nào bị rồi, khắc phục được thì chỉ, toàn zô ba hoa khoác lác
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Ai biết mở port modem này vào giúp em với :)
    Bởi heroviet2301 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-04-12, 09:17 PM
  2. sao modem 192.168.1.3 mở port 80 ko nhận
    Bởi defeated trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-08-11, 12:41 AM
  3. cho mình hỏi về Mở Port Modem
    Bởi daikimvuong1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-09-10, 11:05 PM
  4. Ko mở đc port modem