[JX] JX Vo Lam ngôn ngữ Trung Quốc sang ngôn ngữ Việt
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Vi phạm quy định
    Thanks
    128

Icon8 JX Vo Lam ngôn ngữ Trung Quốc sang ngôn ngữ Việt

mình cài xong võ lâm nhưng phần chữ trong game gồm: tên quái vật, câu đối thoại của một số NPC thì toàn là chữ Trung Quốc,mình muốn chuyển sang chữ Việt thì phải làm thế nào, các bác giúp mình với. Thank sờ kiêu.................
    Khách viếng thăm hãy cùng manhdendaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P Member minhchau0309's Avatar
    Đang ở
    Phú Nhuận
    Thanks
    223

Ðề: JX Vo Lam ngôn ngữ Trung Quốc sang ngôn ngữ Việt

Trích dẫn Gửi bởi manhdendaica [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cài xong võ lâm nhưng phần chữ trong game gồm: tên quái vật, câu đối thoại của một số NPC thì toàn là chữ Trung Quốc,mình muốn chuyển sang chữ Việt thì phải làm thế nào, các bác giúp mình với. Thank sờ kiêu.................
    mún việt hoá thì có rất nhìu cái việt hoá như item đồ đạc tên quái sẽ việt hoá trong setting mà rõ hơn là setting/item chứa file như giày,mũ, áo,dai vv.... còn skill và npcs.txt là fần kĩ năng và tên của các npc trong đó...mình nghĩ bạn nên dựa vào 1 sv đã vh sẵn để vh còn đễ chơi thì bạn tìm nhữg sv tiếg việt 100% đấy có nhìu lắm..còn mún chơi sv đó mà vh thì thứ nhất cài font chinise là bắt buộc rồi (cài r ms chạy đc sv), dùng từ điển hán-việt trans..nhưg nói trc nó trans nhãm lắm ^^ bạn nên dùng jx studio để mở ra mà vh...sẽ thốg kê đa số nhữg file cần vh như item đấy
    Lần sửa cuối bởi minhchau0309, ngày 22-08-12 lúc 05:15 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhchau0309 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    128

cảm ơn bạn,mình sẽ cố gắng vì mình có bản Công Thành Chiến chuẩn full map,nên giờ bỏ thì tiếc lắm,có pro nào chỉ dẫn các file việt hóa chuẩn thì chỉ mình với,thanks trước.hjhj
    Khách viếng thăm hãy cùng manhdendaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Thấy chữ tiếng trung thì xóa đi thay bằng tiếng việt ko dấu, đơn giản vậy thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Nhớ là chỉ sửa nội dung trong file, còn đường dẫn file hay thư mục thì hạn chế việt hoá, cái maps mà ngồi sửa đường dẫn (hơn 800 maps) có nước mà điên @@
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P Member minhchau0309's Avatar
    Đang ở
    Phú Nhuận
    Thanks
    223

Trích dẫn Gửi bởi manhdendaica [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn bạn,mình sẽ cố gắng vì mình có bản Công Thành Chiến chuẩn full map,nên giờ bỏ thì tiếc lắm,có pro nào chỉ dẫn các file việt hóa chuẩn thì chỉ mình với,thanks trước.hjhj
    hử full map? 79 maps đúng k? bản đó k có công thành nhưg trap đc fải hog? cậu việt hoá k dấu sẽ dễ hơn có dấu....việt hoá câu thoại thì vào script search lua ra hết rồi mở từg cái mà làm...nhớ đừg sửa tên file hay Include của ngta nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng minhchau0309 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    128

amình việt hóa rùi nhưng không được,chỉnh tên Map trong Maps mà k bít sao vào game k được,.hiz.vào được thì không thấy thay đổi tên Map gi hết,bùn

Các Chủ đề tương tự

1. Xin Tool Dịch Tiếng Trung Sang Hán Việt Của Cường Ca
    Bởi like_like trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 21-08-20, 10:01 PM
  2. Xin hướng dẫn đổi IP 192.168.1.3 sang IP khác
    Bởi Phamhuys trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 11-07-13, 10:39 AM
  3. Giúp em chuyển file sang item.bmd sang item.txt
    Bởi jambovt05 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3