[MU] Xin Giúp đỡ và hướng dẫn quản lý 1 Mu offline!!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Thành Viên
    Thanks
    20

Xin Giúp đỡ và hướng dẫn quản lý 1 Mu offline!!!

Xin chào các Pro Mu!
    Mình chỉ là 1 newbie và còn ít tuổi nên không có nhiiểu thời gian nghiên cứu sâu vào code hay lập trình gì đó.
    Hiện giờ mình chỉ học vẹt và bắt chước làm theo ý mình dựa trên những hướng dẫn của các anh chị đi trước thôi.
    Và mình cũng đã đọc qua nhều hướng dẫn trên diễn đàn nhưng hầu như chỉ bày và chỉ hướng dẫn chung chung, nói chung là đối với mình thì khó hiểu.
    Vì vậy mình mong các bạn - các anh chỉ dẫn mình 1 cách cụ thể hơn được không ạ.
    Em muốn hỏi rất nhều, có thể mọi người chê bai em ngu dốt hay gà đều được, miễn sao chỉ dẫn em dễ hiểu là ok hết hi hi.
    Hiện em đã có 1 bản Muoffline ss6.3 rồi và em cần được giúp đỡ những vấn đề này ạ:

1.
    2. Tăng giảm exp và drop theo ý mình. ( có phải thay ở thư mục gameserver ko ạ?)

thx các ace đã giúp đỡ.
    Lần sửa cuối bởi lngphilaml, ngày 11-03-14 lúc 10:54 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lngphilaml xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Ðề: Xin Giúp đỡ và hướng dẫn quản lý 1 Mu offline!!!

cái này bạn chịu khó search gooogle là có hết bạn ah ? mình thấy hướng dẫn này có nhiều rồi mà .......
    Khách viếng thăm hãy cùng coldsun198 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến coldsun198 vì bài viết này !

lngphilaml (11-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi lngphilaml [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin chào các Pro Mu!
    Mình chỉ là 1 newbie và còn ít tuổi nên không có nhiiểu thời gian nghiên cứu sâu vào code hay lập trình gì đó.
    Hiện giờ mình chỉ học vẹt và bắt chước làm theo ý mình dựa trên những hướng dẫn của các anh chị đi trước thôi.
    Và mình cũng đã đọc qua nhều hướng dẫn trên diễn đàn nhưng hầu như chỉ bày và chỉ hướng dẫn chung chung, nói chung là đối với mình thì khó hiểu.
    Em muốn hỏi rất nhều, có thể mọi người chê bai em ngu dốt hay gà đều được, miễn sao chỉ dẫn em dễ hiểu là ok hết hi hi.
    Hiện em đã có 1 bản Muoffline ss6.3 rồi và em cần được giúp đỡ những vấn đề này ạ:

1. Thay đổi tên sever và tên sub thành tên của mình. ( giống như là Mu viet nam thì vừa vào nó hiện dòng chữ chào mừng các bạn đến với MU VietNam)
    2. Tăng giảm exp và drop theo ý mình. ( có phải thay ở thư mục gameserver ko ạ?)

thx các ace đã giúp đỡ.

Vấn đề 1 giải quyết trong cái file text của client (hoặc là trong cái gameserver của server).
    Vấn đề 2 là coi lại cái common trong server.
    Khách viếng thăm hãy cùng Cocacola™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Cocacola™ vì bài viết này !

lngphilaml (11-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi coldsun198 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này bạn chịu khó search gooogle là có hết bạn ah ? mình thấy hướng dẫn này có nhiều rồi mà .......
    Mình có đọc và tìm hiểu nhưng hầu như những link down video hướng dẫn đều bị die hết rồi.
    Trích dẫn Gửi bởi Cocacola™ [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề 1 giải quyết trong cái file text của client (hoặc là trong cái gameserver của server).
    Vấn đề 2 là coi lại cái common trong server.
    Anh nói rõ hơn dùm e được ko ạ!
    cái file text nào và nằm ở đâu trong 2 cái client và GS vậy a? nhiều cái quá e ko biết cái nào lun. hix
    thx a
    Khách viếng thăm hãy cùng lngphilaml xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi lngphilaml [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin chào các Pro Mu!

1. Thay đổi tên sever và tên sub thành tên của mình. ( giống như là Mu viet nam thì vừa vào nó hiện dòng chữ chào mừng các bạn đến với MU VietNam)

thx các ace đã giúp đỡ.
    Đầu tiên, 99% những gì bạn nhìn thấy trong game đều nằm trên client, cụ thể là trong các file bmd, các file hình ảnh ozt ozj

Những file chứa text thì đều nằm trong thư mục local (all version) hoặc local/eng (SS6).

Thế nên để sửa được dòng chữ nào bạn muốn thì đầu tiên bạn phải làm quen sau đó thành thạo việc sử dụng mu magic hand

bản offline:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    copy vô htdocs của xampp rồi mở qua 127.0.0.1 dưới dạng web.

Hoặc có thể xài online theo địa chỉ:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    tuy nhiên chậm hơn rất nhiều.

Còn về câu hỏi của bạn:

1, [Only registered and activated users can see links. ]
    Về dòng chữ "chào mừng đến với MU ABC" thì trong gameserver\SCF_Connect

2, Tăng giảm exp drop trong data\commonserver.cfg

P/s: Server Game nó có hàng nghìn option, hướng dẫn từng cái thì có mà hết hơi, và người đọc cũng chả thể nhớ nổi. Vì vậy, khuyên bạn là nên bỏ 1 tuần vọc từng file trong server của bạn một, như thế thành thục rất nhanh đỡ phải lên đây hỏi.
    Lần sửa cuối bởi vietanhlsl, ngày 11-03-14 lúc 01:41 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vietanhlsl vì bài viết này !

lngphilaml (11-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    129

[Only registered and activated users can see links. ] Kho tài liệu đây , tìm trước khi tạo topic đi cậu!
    Khách viếng thăm hãy cùng ikenylee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ikenylee vì bài viết này !

lngphilaml (11-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    20

cảm ơn anh Vietanh
    hướng dẫn rất rõ ràng và cụ thể.

Thành Viên
    Thanks
    20

Các anh cho em hỏi sao em chỉnh phần :

AddExperience = 1
    ItemDropPer = 10
    EventManagerOn = 1
    SCFEventManagerOn = 1

vậy mà sao điểm exp đánh quái vật vẫn cao rất nhiều là sao vậy ạ?
    Lần sửa cuối bởi lngphilaml, ngày 11-03-14 lúc 10:54 PM.

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    520

Các anh cho em hỏi sao em chỉnh phần :

AddExperience = 1
    ItemDropPer = 10
    EventManagerOn = 1
    SCFEventManagerOn = 1

vậy mà sao điểm exp đánh quái vật vẫn cao rất nhiều là sao vậy ạ?

P/S: xin anh hackluv đừng vào đây chém gió dùm em. thx a.
    chỉnh xong phải Reload lại hoặc tắt sub khởi động lại mới có tác dụng.

Cũ exp 1000 mà chỉnh về 1 nếu chưa khởi động lại thì chưa có tác dụng đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến YouTobe vì bài viết này !

lngphilaml (11-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi YouTobe [Only registered and activated users can see links. ]
    chỉnh xong phải Reload lại hoặc tắt sub khởi động lại mới có tác dụng.

Cũ exp 1000 mà chỉnh về 1 nếu chưa khởi động lại thì chưa có tác dụng đâu
    Youtobe ơi! cho mình hỏi. có phải monster và shop + điểm exp điều chỉnh theo từng sub phải ko?
    mình làm 2 sub hèn chi ko được.
    vào sửa từng sub khác nhau thì nó mới hiện khác nhau.
    mừng quá phát hiện được rồi.
    thx bạn rât nhiều.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin game ShaiYa Offline và HKGH offline
    Bởi hyvong0702 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-08-13, 07:40 PM
  2. [MU] Xin hướng dẫn cònig sever mu offline +mu offline chơi lan +online
    Bởi alobabyday trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 13-07-12, 02:24 PM